Tranh luận: Cho Con Học Tiếng Nhật Sớm Liệu Có Nên Không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Thuthuhoang, 15/3/2019.

1. Thuthuhoang

Thuthuhoang Thành viên mới

Có nên cho con học tiếng Nhật sớm không ạ?, vì môi trường học trên lớp của các con tiếp xúc với tiếng Anh là chính. Tuy nhiên, với vai trò là người mẹ, em rất mong muốn con em học tiếng Nhật trong giai đoạn này. Một phần là em biết tiếng Nhật, phần nữa là em mong con em đi du học Nhật Bản và quan trọng hơn nữa là giai đoạn dưới 6 tuổi là thời điểm phát triển ngôn ngữ.
    Nhờ các mẹ cho em ý kiến với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thuthuhoang
    Đang tải...

2. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Mình không hiểu sao nhiều người, ngay cả mom cũng muốn cho con học ngoại ngữ sớm như vậy ? Thời điểm mà ngay cả tiếng Việt bé còn nói chưa sõi, mom "Muốn" cho bé học tiếng Nhật rồi @@ với cả mom cần phải xem bé có Năng khiếu hay thích học ngôn ngữ mới cho bé không nữa chứ ? Bé không có năng khiếu hay không thích học mà bắt bé học thêm 1 ngôn ngữ nữa khi mới 6 tuổi thì dễ bị loạn và bé sẽ chán học đó. Thay vì hướng con cái đến điều mình muốn sao mom không tìm hiểu xem bé muốn gì, thích học gì rồi hướng cho bé ?

3. hoabinh09

hoabinh09 Thành viên chính thức

Nếu như bạn định hướng cho con đi du học Nhật và bạn cũng biết tiếng Nhật thì cho con học tiếng Nhật sớm cũng được mà.

4. Phan Hưng Long

Phan Hưng Long Thành viên tập sự

Theo mình thì cứ cho bé tập làm quen với tiếng nhật, qua các phim hoạt hình, clip giải trí. Nếu như bé thấy thích thì cho bé đi học bên ngoài. vì tiếng nhật cũng không phải dễ học nên phải yêu thích mới theo dc đến cùng :)

5. nguyễn ngọc an1

nguyễn ngọc an1 Thành viên đạt chuẩn

mẹ biết tiếng nhật thì cho con học tiếng nhật cũng tốt mà. Đâu nhất thiết là phải cho con học tiếng Anh.