Cần giúp: Bố Mẹ Chồng Xây Nhà Cho Ở Riêng Có Cần Phụ Tiền Đỡ Ông Bà??

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thoccon1612, 21/4/2019.

1. thoccon1612

thoccon1612 Thành viên đạt chuẩn

Chuyện là bố mẹ ck e đang tính xây nhà cho vc e ra riêng, em định bàn với ck em là hỏi xem ông bà định xây nhà như nào, thiết kế ra sao... nếu như ông bà xây tạm thì em muốn xin ông bà cho góp thêm chút tiền để xây 1 ngôi nhà nó ổn định luôn vì giờ xây tạm cái nhà ống với gác sép thì sau con cái lớn lại tốn tiền xây to thôi thì vay mượn thêm xây luôn từ giờ. Vấn đề của nhà em là ck e không hỏi han ông bà 1 câu gì về chuyện xây nhà còn em phận làm dâu cũng k dám ý kiến ý cò gì. cm có cao kiến gì hay về vụ này cho em xin ít ý kiến với ạ,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thoccon1612
    Đang tải...

2. CherryJimy

CherryJimy

ca này khó, còn phải xem đất ấy đc đứng tên vk ck ko. Chứ bh chả biết ntn đc đâu mom. Vk ck 10 năm còn ly hôn. Ck ko chịu nói thì thôi, cứ kệ đi. Nói thêm vài lần nữa ko đc thì cứ ở tạm vậy.

3. thoccon1612

thoccon1612 Thành viên đạt chuẩn

Đất đó hiện tại vẫn đứng tên bố ck e mom à :(

4. trang_si

trang_si Cho đi không giới hạn

Ca này khó thiệt. Bạn thủ thỉ bên chồng thêm vài lần xem. nếu anh tỏ ra cáu gắt thì thôi. Làm dâu đành chịu

5. KitchenID

KitchenID TỦ BẾP ĐẸP & TIỆN DỤNG!

Đất vẫn đứng tên ông bà, nhưng ob xây là cho vợ chồng mình ở, dù không cho mình ở mà ob xây cho ob ở mình nghĩa vụ là con vẫn phải lo đóng góp và có ý kiến chứ không thể cứ mặc kệ được. Theo mình nên nói chuyện với chồng, gửi ob vài chục triệu để phụ giúp ob xây dựng. Đồng thời cũng hỏi han xem ob định xây thế nào, chia các phòng ra làm sao rồi mình xem có phù hợp với nhu cầu ở của nhà mình ko. Mình có trách nhiệm một tý và khéo léo một tí là ổn thôi mà.