E Muốn Xin Kn Ai Đã Đẻ Ở Bệnh Viện Xây Dựng- Nguyễn Quý Đức ,thanh Xuân

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Hien Nguyen_1996, 17/4/2019.

1. Hien Nguyen_1996

Hien Nguyen_1996 Thành viên rất tích cực

E sắp sinh, mà nhà lại gần bv xây dựng- nguyễn quý đức thanh xuân. E muốn hỏi xin ít kinh nghiệm, mẹ nào đã sinh bé ở viện này thì cmt e với, e cám ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hien Nguyen_1996
    Đang tải...

2. methoivabau

methoivabau Thành viên rất tích cực

B sinh con đầu lòng hay con thứ? Mình k sinh ở bv này, nhưng nhà gần đó, mình vẫn thấy có các bà đẻ sinh tại bv này. Nếu bạn có tiền sử sinh dễ, sức khỏe tốt thì đẻ đây cũng đc, nhưng theo mình bạn cứ nên đk sinh ở Phụ sản cho yên tâm. Vì ( phủi phui) k ai nói trc đc điều gì cả, vì an toàn bản thân và con thì cố thêm chút ở chỗ có uy tín hơn. Mình k bênh vực bv ps hay chê bv xây dựng. Mình nói thật suy nghĩ và thực tế thôi. Chúc b mẹ tròn con vuông!

Hien Nguyen_1996 thích bài này.
  3. Hien Nguyen_1996

E cám ơn mn, e sinh bé thứ 2 ạ. Bé đầu nhà e cũng sinh ở đây rồi, trộm vía là e cũng sinh dễ. Nhưng bé đầu nhà e là cách đây 7 năm rồi.
    Nói chung là e sinh ở đây 1 lần rồi, nhưng mà bé đầu sinh ở đây, bsi và nhân viên y tế rất nhiệt tình, về cơ sở vật chất thì e cũng ko chê điểm gì, phòng ở sạch sẽ, thoáng mát. Mỗi tội là bé đẻ xong ko dc tiêm phòng gì cả, mũi cơ bản nhất là viêm gan B ma bé nhà e cũng ko dc tiêm, bsi cũng ko có bảo với e là bé chưa tiêm, mãi đến 1 tuần sau sinh, ở trạm xã có đợt tiêm chủng mở rộng, họ hỏi con e đã tiêm Viêm gan B.
    Nên e có chút băn khoăn. Đẻ ở xây dựng thì gần nhà, tiện công chăm sóc. Còn lên phụ sàn thì lại hơi xa

4. methoivabau

methoivabau Thành viên rất tích cực

B mà đẻ thường thì lên ps chỉ 1-2 ngày là ra rồi, nó k cho nằm lâu đâu

5. Hien Nguyen_1996

Vâng, e cũng đag phân vân .

6. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình chưa đẻ ở đây bh nên kb ntn

7. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

ít người chọn viện này nhỉ, mình lên tìm kiếm mò mấy bài hữu ích để Review cho mom nhưng không có luôn @@

8. trinhquanha

trinhquanha Thành viên rất tích cực

kinh nghiệm em đi sinh nở là chuẩn bị nhiều tiền, chọn dịch vụ tốt nhất, vậy thôi ạ
    còn ở đâu cũng tốt, có điều người y tá bác sĩ họ cũng có lúc mệt lúc khỏe nên sẽ có đôi chút thay đổi, hihi

9. Hien Nguyen_1996

Dạ vâng, tại bv này gần nhà nên e mới đag cân nhắc.

10. Vũ Thị Bích Liên

Haiz, giờ Mình mấy kiếm được review từ năm 2013, mom đọc thử nhé,

Kn cho mn này Mình đã sinh Ku Tí nhà mình ở viện này vì mình có bảo hiểm ở đây, viện này gần nhà và cơ quan mình nên suy đi tính lại cả nhà đều chọn viện này. Mình sinh thường, cũng thuộc dạng khó đẻ vì từ 7h tối đến 3h sáng vẫn chỉ mở có 7cm. Đêm hôm mình sinh bé có 1 bác sĩ nữ và 1 y tá nữ trực. Lúc 2h sáng bác sĩ đỡ cho 1 chị đẻ dễ hơn mình, cũng sinh con đầu lòng. Chị bác sĩ dặn là khi nào mình có cơn đau dồn dập, cảm nhận đc con đã xuống sâu rồi thì bảo người nhà gọi. Chị y tá thì khám trong, đo huyết áp, nhịp tim cho 2 mẹ con mình liên tục, vì mình mất sức nên truyền cả đường nữa (lúc đấy đang đau cũng ko biết là cái j, về sau nghe loáng thoáng là truyền đường để lấy sức ko biết có đúng ko). Đến hơn 4h thì mình đau nhiều, mẹ mình đi gọi chị bác sĩ thid chị ý đến ngay, lúc đấy mình thấy 2 chị cũng mệt phờ rồi nhưng vẫn nhiệt tình dạy mình cách dặn, lấy hơi. Trôm vía mình đã đủ sức dặn để con đc chào đời khỏe mạnh. Theo cá nhân mình thấy thì bác sĩ ở đấy nhiệt tình chăm sóc, hướng dẫn bệnh nhân. Em họ mình sinh mổ ở viện này tháng 7 vừa rồi, trộm vía cũng mẹ trong con vuông, sinh mổ nên đc ở lại viện 05 ngày. Mà cả nhà mình đều ko quen biết bác sĩ nào ở viện này đâu. Đấy là nhận xét của cá nhân mình để các mẹ tham khảo.

từ Mẹ_moka

11. Hien Nguyen_1996

Vâng, e cám ơn mn! E cũng sinh 1 bé ở đây năm 2012 rồi,e chỉ băn khoăn là bgio sinh ở đay con có đc tiêm viêm gan B và lấy máu gót chân như trên sản ko?

Vũ Thị Bích Liên thích bài này.
  12. Vũ Thị Bích Liên

Máu gót chân thì mình không rõ nhưng, tiêm phòng thì bệnh viện nào cũng sẽ làm thôi, mom đừng lo lắng quá

13. minipanda

minipanda Bắt đầu nổi tiếng

Nhà t thì đã qua Việt Nhật, Phụ sản HN và Vinmec thì vote cho Vinmec nhé. Đẻ thường thì loanh quanh 25 triệu thôi.