Khác: Sos: Lỡ Uống Thuốc Sổ Giun Khi Mang Bầu, Các Mẹ Vào Cứu Em Với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi thuvietland123, 21/4/2019.

1. thuvietland123

thuvietland123 Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ,

Hôm nay em lên diễn đàn có một vấn đề quan trọng muốn xin ý kiến các mẹ. Ở đây có mẹ nào từng lâm vào hoàn cảnh như em xin hãy cho em lời khuyên. Mẹ nào không có kinh nghiệm về chuyện này cũng xin vào bình luận để kéo bài em ở lại. Em đang vô cùng hoang mang

Chả là thế này, hiện tại em đang mang bầu được 8w. Nhưng trước đó khoảng 6w em lỡ uống thuốc sổ giun KORUS ALBENDAZOLE 400mg(Có nghĩa là em đã uống thuốc khi thai được khoảng 2w). Vì không biết mình đang có bầu. Em đi khám ở 2 nơi bác sỹ đều lắc đầu, em rất buồn vì đang mong có con, năm nay vợ chồng cũng chủ ý sinh con. Giờ lại thành ra như thế này em không biết nên xử lý ra sao. Hơn nữa em cũng lớn tuổi rồi (32t) nên nếu phá thai em sợ sẽ bị ảnh hưởng, mà quan trọng nhất là thương con quá. Em day dứt 2 tháng nay không biết nên làm gì.

Hôm nay em lên đây xin ý kiến và kinh nghiệm của các mẹ. Có mẹ nào ở đây từng lâm vào trường hợp như em mà vẫn sinh con khỏe mạnh không ạ? Các mẹ hãy cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuvietland123
    Đang tải...

2. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Khó thật, giờ chỉ hy vọng và hy vọng thôi mom, đi đến các bệnh viên lớn và có tiếng rồi xem bác sĩ bên đó thăm khám mình ra sao mom ạ

thuvietland123 thích bài này.
  3. thuvietland123

thuvietland123 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mom, mình cũng đang đợi 12w đi làm Trip Test với cả sắp tới làm thêm NIPT TEST nữa, nhưng thú thực là dù có đi viện đi khám đi kiểm tra thì mọi kết quả cho ra chỉ là tương đôi, không thể chắc chắn được điều gì cho đến lúc đẻ con ra. Vì thế mới lên đây muốn hỏi xem có mẹ nào cũng lâm vào hoàn cảnh này đã sinh con ra khỏe mạnh chưa?

4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

b ơi v có bị lsao k ạ

5. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

phải đi đến các bênh viện thôi chứ tự ý ở nhà chữa thì sẽ nguy hiểm lắm

6. nguyenthithuphuonng

nguyenthithuphuonng Thành viên mới

đi đến các bệnh viên lớn và có tiếng rồi xem bác sĩ bên đó thăm khám mình ra sao mom ạ