Chọn mua máy lọc không khí nào?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi petimmy, 20/4/2009.

1. petimmy

petimmy Banned

Do mình bị viêm mũi dị ứng nên hay ảnh hưởng đến con, bé cũng hay bị thở khò khè, mình đang tìm mua máy lọc không khí, nhưng vào các trung tâm điện máy thì thấy hoang mang quá, những thương hiệu nổi tiếng thì giá quá cao, những thương hiệu lạ của Trung Quốc thì không an tâm.
    Mình tìm thông tin trên net thì thấy 2 loại mà mình thấy phù hợp
    - Máy của OBM (Việt Nam) 85 USD, được các cơ quan báo chí đưa tin khá nhiều
    - Máy Perfect: cái này thì mình thấy qua quảng cáo
    Có ai đã sử dụng rồi thì cho mình lời khuyên với!
    Cám ơn rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi petimmy
    Đang tải...

2. Tô-Mô-Ê

Tô-Mô-Ê Thành viên sắp chính thức

Trùi, sao có máy gì mà chỉ 85USD thế bạn? hay 85USD/1 tháng lọc kk à? Mà dị ứng gì khiến phải lọc không khí? ra khỏi phòng lọc thì làm sao thích ứng được?

3. petimmy

petimmy Banned

Mình dùng vào buổi tối lúc đi ngủ thôi, vì nhà mình nằm trên đường đông xe qua lại, vừa vào nhà là hít phải khói và bụi đường, với lại phòng máy lạnh nữa, mặc dù vệ sinh thường xuyên nhưng cũng không tránh khỏi thường xuyên bị những bệnh hô hấp.
    Mình đang cố gắng trồng thêm cây xanh trong nhà, nhất là xương rồng - có thể giúp cải thiện phần nào

4. minhsan

minhsan Thành viên tập sự

máy lọc không khí

mình có kinh nghiệm sử dụng qua máy lọc không khí rồi, do có người bạn tư vấn sử dụng rất tốt,nên hiệu quả lọc khí rất cao.Mọi mùi ẩm mốc trong nhà ,mùi máy lạnh lâu ngày , mùi hôi và bụi bẩn trong không khí đều được lọc sạch sẽ.

Phòng bạn ở bao nhiêu m2 vậy? Nếu tiện bạn cho mình số điện thoại hay email,để mình làm quen và chia sẻ thông tin nhé.

5. caongoclinh

caongoclinh Bắt đầu nổi tiếng

Chào bạn, mình cũng là người cung cấp sản phẩm máy lọc không khí chính hãng được 5 năm rồi, mình chia sẻ cho bạn một số vấn đề sau:
    - Thứ nhất là sản phẩm bảo vệ sức khỏe, mình nên đầu tư một chút. Các sản phẩm của Sharp và Panasonic ở Việt Nam có giá khá ổn, từ 3 đến 4 triệu đồng cũng có model chính hãng dùng cho 20 đến 30m2 rồi
    - Thứ hai là hàng Việt Nam sản xuất, em không có ý giảm độ uy tín của hàng Việt Nam nhưng sản phẩm công nghệ cao thì không thể bằng các sản phẩm đến từ Nhật, Hàn, Mỹ (Sharp, Daikin, Coway, Pana ...) được. Chưa kể có một số hãng nhập linh kiện từ Tàu về rồi gia công lại thôi.
    - Thứ 3: sản phẩm tốt nhất cho trẻ em là máy lọc không khí Coway đến từ Hàn Quốc. Đây là sản phẩm có khả năng khử khuẩn, loại bỏ các chất gây dị ứng tốt nhất. Bạn có thể tham khảo thêm các sản phẩm máy lọc không khí chính hãng tại đây: http://maylockhongkhi.com.vn/

6. Tuan Fado

Tuan Fado Thành viên đạt chuẩn

7. dem40xadan

dem40xadan Thành viên đạt chuẩn

Bạn có thể dùng hàng Stadler Form - Thương hiệu Thụy Sỹ tốt phết đấy, chất nhất của nó nằm ở phần lọc và tiết kiệm năng lượng. Tuy nhiên diện tích phòng thì lớn hơn yêu cầu bên bạn một chút (độ từ 50 m2 trở lên)
    Bạn tham khảo bài này xem:
    https://stadlerform.vn/blog/co-nen-mua-may-loc-khi/

8. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

máy mua ở đâu thì tốt ạ??

9. Gienda

Gienda Thành viên tập sự

Các mẹ dùng loại máy nào được mách mình vs, htruoc mình mới lão ck qua Không Khí Xanh ở giải phóng tìm hiểu mà nhiều loại quá chưa biết chốt em nào

10. sokitium

sokitium sokitium