Thiền - Nghệ Thuật Sống Hạnh Phúc Xua Tan Muộn Phiền, Lo Âu Và Mọi Cảm Xúc Tiêu Cực

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Sunnie Trần, 20/5/2019.

1. Sunnie Trần

Sunnie Trần Thành viên tập sự

Có bao giờ bạn tự hỏi thứ gì theo bạn từ lúc sinh ra đến lúc rời khỏi cuộc đời?

Có bao giờ bạn tự hỏi điều gì tạo nên cuộc sống hạnh phúc không muộn phiền?

Câu trả lời không phải là tiền bạc, không phải người bạn đời, nhà cửa, địa vị, cũng không phải những gì hiện hữu ngoài cuộc sống.

Đó chính là sự tinh ý hiểu chính mình thông qua hơi thở và cảm giác.

Tại sao vậy?

Có lẽ bạn nghĩ hai thứ này là điều hiển nhiên hiện hữu khi bạn sinh ra sao phải kể đến nó, ai chẳng thở, ai chẳng có cảm giác. Cũng vì nó hiển nhiên hiện hữu nên bạn phớt lờ nó và quên bửng đi sự gắn kết quan trọng giữa nó với cơ thể và tâm trạng, tinh thần và ý chí của mình.

Hơi thở và cảm giác được ví như hai người thư ký theo bạn suốt chặng đường đời, nó báo động những lúc buồn phiền, tức giận, lo lắng, tiêu cực,... Khi bạn tức giận hơi thở mạnh hơn và nông hơn, khi bạn lo sợ, tim bạn đập mạnh hơn, hơi thở lộn xoạn, bất thường. Nhưng bạn cứ chạy theo những suy nghĩ vu vơ về quá khứ, hay lo lắng về những chuyện sắp xảy ra. Và thế là những câu chuyện không có trong hiện tại đó bao quanh lấy tâm trí bạn, điều chế bạn, làm bạn phiền não và nhiều lúc bị mất tập trung trong công việc.

Vậy làm thế nào để sử dụng hai thư ký này một cách hiệu quả trong cuộc sống lẫn công việc??

Một phương pháp hiện đang được hàng triệu người trên thế giới sử dụng và đã thay đổi được tư duy, cách hành xử của họ đó chính là THIỀN.

THIỀN là phương pháp giúp giải tỏa căng thẳng, muộn phiền, lo sợ, tức giận, tìm lại sự cân bằng trong tâm, tăng sự tập trung, cải thiện EQ được Liên hiệp quốc UNESCO công nhận và truyền thông rộng rãi khắp thế giới.

Thiền ngày nay đã phổ biến rộng khắp nơi nhưng vẫn còn nhiều bạn vẫn đang thắc mắc không biết thiền là gì? Đâu là những lợi ích của thiền? Thực hành như thến nào? Ứng dụng vào cuộc sống ra sao?

Do đó, cộng đồng những người đã học thiền mở ra một buổi sinh hoạt thiền định hàng tuần mong sẽ chia sẻ với các bạn một chút kiến thức, kinh nghiệm và cùng thực hành thiền định".

Cồng đồng thiền Làng Metta như một gia đình luôn dang tay chào đón bạn.
    Thiền Tập Thứ 4 - 18h30 Hàng Tuần ( Miễn phí ) cho tất cả các đối tượng
    Thời gian : 18h30 - Thứ 4 - 23.05.2019
    ĐC: 107/2 đường Ngô Quyền, P11, Q5, HCM
    Googlemap: bit.ly/diachithien
    Đăng Ký (cho người mới): nhắn tin [học tên - email - số cmnd] về số 0909155458 (Trí) nhé [​IMG]:D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Sunnie Trần
  2. Sunnie Trần

3. lacodo

lacodo Thành viên chính thức

quan tâm.

4. Sunnie Trần

hi bạn, nhóm thiền luôn chào đón bạn. Có thắc mắc gì cứ inbox mình nhé

5. Sunnie Trần

6. phạmthuhaf

phạmthuhaf Thành viên đạt chuẩn

Nhưng ngồi thiền cũng phải ngồi đúng cách thì mới có thể giúp mang lại hiệu quả đó ạ!

7. Sunnietran

Sunnietran Thành viên tập sự

Theo bạn ngồi thiền như thế nào mới đúng cách ạ?

8. Sunnie Trần

Mình cảm ơn bạn đã đóng góp.
    Khi mới bắt đầu thì cần có người hướng dẫn để ngồi đúng. Khi ngồi được thời gian đủ nhiều thì mình sẽ tự ý thức được tâm mình thì dù ngồi hay năm hay làm việc cũng thiền được.
    Cần có một quá trình ạ. Bên nhóm mình có tổ chức buổi thiền để hướng dẫn các thành viên mới chưa biết thiền để gieo duyên cho họ có cái nhìn mới và luyện tập một thói quen tốt ạ