Cần giúp: Cô Giáo Vậy Thì Em Có Nên Gửi Con Ở Đây Nữa Không Các Mẹ???

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mecoibomap, 22/5/2019.

1. mebaohan_linh

mebaohan_linh Bắt đầu nổi tiếng

trường công tốt hơn nhé, đấy là bạn mình là cô giáo mầm non nói thế, còn chuyện xi tè bạn đừng quan trọng, các cô trông nhiều bạn, ko chỉ có vài bạn đâu , bạn thử làm như các cô 1,2 ngày sẽ thông cảm cho cô

Đang tải...

2. NgaHung95

NgaHung95 Thành viên chính thức

anh chị mình gửi con ở chỗ trường tư khu Tây Linh Đàm, trường đẹp, hiện đại, tháng cũng tầm 2-3tr tiền học, nọ đang đạp xe thì 1 bạn khác nhảy dây, quấn vào bánh xe, ngã ra gãy tay. Cô thấy sưng tay gọi mẹ đến đưa đi viện thì bị gãy tay, cô cũng chỉ xin lỗi và xin trả viện phí nhưng gia đình k cần, vì biết tính con mình tnao, và biết trông trẻ con thế nào.biết là xót con nhưng chả nhẽ lại kiện cáo bóc phốt các kiểu, đây chỉ vì xi tè cho con mà...haizzz

3. BruderGmbH

BruderGmbH Thành viên chính thức

bạn cho con học trường Tư hay Công?

4. conyroi

conyroi Thành viên chính thức

Tìm hiểu trước là rất đúng.
    Nhưng nói chung mình thấy may mắn thì vào lớp cô giáo khéo chăm con. Không có trường nào mà giáo viên đồng đều hết cả đâu, có cô khéo, có cô không khéo. Có cô sạch nhưng có cô lại không sạch

Lớp con mình có 2 cô thì 1 cô dùng 1 khăn mặt lau cho 10 con. Cô còn lại thì dùng mỗi con 1 khăn mặt :)

Cũng may là trước khi con chuyển từ lớp bé lên lớp lớn thì cô giáo cũng chuyển lên theo :)

ngocbinhk37 thích bài này.
  5. vuta1102

vuta1102 Học Online Digital Marketing Miễn Phí

hix đọc mới thấy bây giờ lo cho con phát triển tốt, khỏe mạnh khó quá các mẹ nhỉ

6. trungford268089

trungford268089 Thành viên đạt chuẩn

cái gì cũng có 2 mặt bạn ah,nếu muốn ko mất thêm phong bì thì minh khuyên bạn cho con vào Vinschool học bạn ah

7. shopxinhtreem

shopxinhtreem Thành viên tập sự

đâu phải như vậy mà đánh giá nền giáo dục xuống cấp

8. Dungxinhgai

Dungxinhgai Thành viên chính thức

Em thấy 1 lớp học đông như vậy mà phụ huynh nào cũng đòi hỏi cô giáo phải trông con mình thế này thế kia cũng khó, chị cứ nói với Cô thôi. Nếu chị quá quan tâm đến việc dậy con biết xi tè thì chị chuyển trường khác cho con xem sao ạ.

9. nguyenlan113

nguyenlan113 Bán ổn áp lioa, bảo hành lioa 0988.230.699

Tùy lớp tùy cô thôi bạn ạ, không phải cô nào cũng thiếu trạch nhiệm như vậy đâu, nhưng nói đi cũng nói lại vì lớp quá đông các bé lại ngang độ tuổi nếu bé nào cũng yêu cầu vậy thì Cô cũng làm không xuể đâu

10. toilapikachu

toilapikachu Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng gửi bé từ 19m đến giờ bé được 38m, cũng qua vài trường thì mình thấy vấn đề bạn nêu ra không có gì là to tát cả đâu. Như bạn làm về y tế trên đã nói xi tè con là làm hại sức khỏe của trẻ. Nếu bạn muốn gửi con vào tầm tuổi con bạn thì bạn phải chấp nhận con mặc bỉm ở trường. Chứ cả lớp tầm 20 cháu mà chỉ vài bạn tè thôi thì lớp học sẽ thành cái nhà vệ sinh. Cái nữa là có thể con ở nhà biết bảo người thân khi buồn tè, nhưng ở lớp con ngại không nói thì sao tránh khỏi. Như bé nhà mình đến giờ mới không ngại giao tiếp với cô chứ lúc 25-27m còn ị ra quần không dám nói. Mà học phí 2tr/tháng trường tư như vậy là thấp í. Con mình gửi toàn 3-3,5tr đây nè.

11. Thai Anh

Thai Anh

tư mà 2tr/th thì chỉ nhình hơn công tí chút lấy đâu ra cô quan tâm đến con mình đc, mà kể cả công hay tư thì hàng tháng mẹ có tí quà cho cô thì may ra mới đc quan tâm. Còn việc xi tè thì ko thể nhờ cô luyện đc mà mẹ phải dặn con đã biết nói ồi là khi nào buồn tè thì gọi cô, ko những ở lớp mà cả ở nhà.

12. BruderGmbH

BruderGmbH Thành viên chính thức

mình có kinh nghiệm xương máu với nhóc nhà mình:
    Đứa thứ nhất: Mầm non học trường công, sau khi lên lớp 1 học công lập có tiếng các con quá thiếu chủ động trong mọi việc.
    Nhóc thứ 2: học mầm non công lên lớp 1 công lập: Con chủ động rất nhiều thứ.

13. linhh4627

linhh4627 " hạnh phúc là một hành trình"

Có phải do trường ko Bác?

14. chuyenhb

chuyenhb Thành viên đạt chuẩn

Thật ra em khuyên thật la con minh mà nên mẹ cứ cảm thấy gửi ở đâu mẹ cam thấy an tâm thì mẹ cứ gửi mẹ ah

15. lelanmaihuong12

lelanmaihuong12 Thành viên đạt chuẩn

thôi mẹ ơi đừng gửi nữa k thì k an tâm đâu

16. Ngocanh2794

Ngocanh2794 Thành viên tập sự

ôi thế mẹ tìm hiểu đổi trường cho con đi ạ!
    Bé nhà em giờ gần 2 tuổi đi vệ sinh cũng gọi các cô ở trường Mặt Trời Bé Con chăm sóc ok lắm ạ, em cũng nhẹ nhàng nên nhờ các cô điều gì các cô không làm luôn đc nhưng lúc rảnh cung làm hộ. Mẹ thử tìm hiểu trường này xem