Chồng Em Bảo Em Lười...

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi HoaPhuongthang8, 3/6/2019.

1. thucphamGreenFood

thucphamGreenFood Thành viên đạt chuẩn

2. Myvita

Myvita Thành viên đạt chuẩn

Nhà em là auto vợ làm thôi mẹ ạ

HoaPhuongthang8 thích bài này.
  3. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Ngày xưa mình khác j hót gơn, người mẫu đâu. Bgio nhòm lại, ... haiz... thôi

4. HoaPhuongthang8

Uh, thôi,coi như mình chỉ vất vả về thể xác, còn hơn như mn nói, chồng bồ bịch, cờ bạc, vũ phu còn thảm nữa

depchanphuong thích bài này.
  5. trangsucvt

trangsucvt Bắt đầu tích cực

Mình đàn ông, tự kinh doanh, chăm 2 thằng 1 đứa 3 tuổi rưỡi, 1 đứa 2 tuổi mình thấy cũng không có gì mà. Chỉ bảo 2 đứa thay nhau đấm lưng cho mình cũng hết 1 buổi rồi, chơi chỉ có cười khanh khách :3

6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bạn có thể bảo chồng mua con robot quét nhà hoặc rảnh thì quét hộ là nhà sạch

7. HoaPhuongthang8

Tớ mà chỉ cần chơi với con thì 5 đứa cũng ko vde j.
    Vấn đề là còn đi chợ, nấu ăn, cho chúng ăn, rửa bát quét nhà, tắm cho chúng, giặt quần áo....

8. trangsucvt

Thì tất nhiên tớ cũng phải làm các việc đó nếu trông chúng. Và tớ còn đủ thời gian để làm công việc marketing và quản trị web và chăm sóc cây cối mà.
    Việc tớ nấu 1 bữa ăn cho đại gia đình khoảng 8 người hết khoảng 45p / 1 bữa. Giặt quần áo liệt kê ra nghe đao to búa lớn quá khi công việc thực sự là bỏ quần áo vào máy giặt và ấn nút. Tính ra mất khoảng 5p bê đồ + 15p phơi đồ = 20p/ ngày.
    Lau nhà quét nhà mất 15p/ ngày. Rửa bát mất 30p/2 bữa.
    Điều quan trọng là việc phân bổ thời gian cho các công việc thôi.
    Đối với tớ hoạt động nấu cơm, lau nhà cũng biến thành trò chơi với các con. Nếu như con cái mà không ốm đau thì mấy việc nhà với tớ như đi chơi vậy.

9. Blogsongkhoe

Blogsongkhoe Thành viên tập sự

Có ai đã dùng kem chống lão hóa 22 again này chưa vậy cả nhà ơi .Thấy review hay quá , mà chưa biết công dụng ra sao nữa .
    Bài viết review gốc : http://bit.ly/2F2HG4O
    Cảm ơn các chị em

10. HoaPhuongthang8

Thật hâm mộ bạn. Chắc tớ và các mẹ ở đây ko ai được vậy đâu

11. thaihaclinic

thaihaclinic Vì sức khỏe cộng đồng

Mình là đàn ông nhưng phải công nhận việc nhà bận lắm. Mình cứ ở nhà 1 hôm trông con dọn dẹp lo chuyện gia đình là hôm đó mệt rã rời. Anh em nên thông cảm cho chị em nhé!

12. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Nghe bạn kể mà tớ liên tưởng đến bác hàng xóm cũ cách nhà tớ 3 nhà..bác ấy chăm con đi chợ nấu nướng..làm đủ việc,ko biết mệt,chưa kể đêm con khóc vợ đạp cho cái là dậy thay tã(này là vợ bác ấy kể là hồi xửa hồi xưa nhưng tớ nghĩ là thật),đến nỗi mà con gái bác ấy còn bảo sau này con đẻ bố phải đến chăm con..mà bác này còn đẹp giai ơi là đẹp giai nhé. Cái tớ phục bác ấy nhất là vợ bác ấy ko bao giờ phải nói hay quát nhé..chỉ cần cầm cái dép làm cái pẹt phát xuống đất là bác giai làm việc ngay lập tức..nên đàn ông mà như b or bác hàng xóm cũ nhà tớ là của cực hiếm..vợ bạn chắc tu nghìn kiếp mới lấy đc b!!!Ước gì ch tớ đc nửa non của b..thì tốt!!!

13. Mẹ_lyly

Mẹ_lyly Thành viên chính thức

Bạn nên nhờ ck làm giúp việc nhà và chăm con, cs vợ ck việc đó phải chia sẻ cùng làm thì đàn ông mới thấm nỗi khổ của phụ nữ

14. Hán Trung Vương

Hán Trung Vương Thành viên mới

mình sắp lập gia đình, sẽ rút kinh nghiệm qua bài viết này của bạn. :D

15. kamekame

kamekame Thành viên chính thức

chồng mình 32t rồi, nhưng mà ổng thích dota lắm. trước là hay chơi định kỳ cùng nhóm sáng T7, sau lấy vợ, các ông kia cũng lấy vợ có con nên lâu lắm mới xin 1 buổi đi chơi, còn lại chỉ buổi tối ở nhà xem ngừoi ta đánh ý. Nói chung đấy là thú vui của các ông, để xả stress, nhắc thì ông vẫn làm nên mình k có căng thẳng quá

16. trangsucvt

Cũng không có phải điều gì quá đặc biệt mà bạn. Mình có nói thế này chị em phụ nữ đừng tự ái nhé. Trong cách làm việc nhà chị em số đông luôn yếu kém ở khoản xắp xếp công việc để làm cho hợp lí, nên thường xuyên dính phải trường hợp luôn chân luôn tay. Nếu cho mình làm việc nhà theo phong cách của chị em chắc mình cũng đến ạ. Nhưng có một điều thông cảm cho chị em là sau sinh auto bị bệnh " não cá vàng " . Việc đó dẫn đến cách làm việc của chị e dễ bị gián đoạn, thành ra công việc đơn giản những thường bị kéo dài rất lâu. Hơn nữa so về sức khỏe thì đàn ông luôn là lợi thế hơn nên với khối lượng công việc đó nó thuộc dạng rất đơn giản khi thực hiện . Nhưng nhiều khi vấn đề là do cánh đàn ông lại hay thiếu sự tinh tế và cứ nghĩ chị e cũng dễ dàng thực hiện mọi thứ giống như đàn ông vậy. Ví dụ như tớ đàn ông bê đồ lên giặt và phơi mất chơi tới 10p. Nhưng chị e nào yếu yếu bê đống đồ lên giặt xong phơi thở bở hơi tai, còn với tớ nó nhẹ nhàng như xỉa răng vậy.
    Người không tinh tế thì sẽ bảo là " có mỗi cái việc cho quần áo vào máy giặt mà cũng kêu mệt " .
    Nói không phải quá gì chứ 2 thằng nhà tớ khoảng 3 tháng đầu thì không ai rủ ngủ được ngoài bố. Mẹ hay bà nội, bà ngoại chịu. Toàn đang đi nhậu vợ gọi điện về ru hộ con ngủ cái không chúng nó không chịu ngủ. Lại lóc cóc về ru ngủ xong đi nhậu tiếp :v

17. QuyenTran026

QuyenTran026 Thành viên tập sự

Em thấy cách hay nhất là hôm nào chị sắp xếp về quê hay đi hội họp bạn bè, để chồng ở nhà với 3 con 1 buổi hoặc 1 ngày là hiểu thôi, không cần giải thích dài dòng chị ạ. Đàn ông họ không trải qua sẽ không bao giờ hết coi thường phụ nữ.

18. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Đúng thật đó nhiều khi mình thấy mình chẳng làm được gì chỉ quanh quẩn với con mà hết bố ngày và lại thấy rất mệt.
    Bạn nói có lý lắm mà biết sửa sao đây

19. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

B đúng là ông bố của năm!!!Sao nghe cách b nói cảm giác nhẹ tựa lông hồng..bái phục!!!Ngoài cái bác hxom nhà tớ chắc b là người thứ 2 tớ biết. Nhưng như bác kia thì kinh tế v làm còn bác ấy có mỗi việc nội trợ..còn b hình như b còn cả kinh doanh..cho tớ ngả mũ thán phục.

20. trangsucvt

Đối với việc chơi với trẻ con bạn nên lưu ý một chút là khi chơi, giao tiếp với chúng không được bị gián đoạn. Bạn muốn chơi với con trẻ bạn nên tập trung, chịu khó nhìn vào mắt và lắng nghe chúng một chút. Khi giao tiếp bạn hãy cố gắng hạ thấp độ cao của mình để giao tiếp face and face ( mặt đối mặt ) . Khi đó chúng sẽ tự hiểu rằng bạn đang tập trung, bạn đang thực sự chú ý tới nó ( kể cả chúng vẫn chưa biết nói ) . Hãy đặt địa vị mình nói chuyện với một người mà không nhìn vào mắt mình bạn sẽ hiểu. Nhu cầu của mỗi đứa trẻ trong một ngày theo thống kê rơi vào khoảng 60-120p. Chú ý một điều nếu bị gián đoạn sẽ quay lại về zero. Tớ có thể chơi với con tớ đơn giản chỉ bằng vỏ chai nước cũng được. Lẩn mẩn ngồi gõ 1 chỗ, chúng ngó ra xem. Ra xem lại gõ kiểu khác rồi đưa cho nó gõ, xong đổi lượt tớ lại thổi vào cái chai nước cho nó kêu. Chán lại tung cái lọ lên trời, không thì quay tròn dưới đất, đặt cái lọ đứng, đặt cái lọ nằm, mở nắp ra đóng nắp vào, lấy nắp đặt lên đít chai.... Nói chung là có thể sáng tạo 1 cách tùy ý từ bất cứ cái gì có thể thấy được biến thành trò chơi. Sau khi chúng đạt đủ nhu cầu thì việc bảo chúng ngồi yên cho ta làm việc là cực kỳ đơn giản ( thực chất là chúng chẳng còn nhu cầu giao tiếp với bạn nữa ) . Nếu không tập trung chơi cùng và bị gián đoạn bạn sẽ bắt gặp tình trạng lèo nhèo, mè nheo, mếu máo, ăn vạ. Bực lên ( do bận rộn hoặc lí do nào đó nói con không chịu nghe) sẽ quát mắng con thôi. Khi đó vừa mệt, vừa bực và lại chẳng làm được việc nhà. Kể cả tớ lau nhà cũng thành chơi với con. Cầm cái chổi lên múa múa " Hãy xem ta đây ". Nó cười thì làm cái mặt nghiêm trọng " Tránh ra ngay không ta khoan thủng bụng ". Thành ra vừa làm vừa đùa, vừa được việc, lại vui vẻ mà chúng lại nghe lời ngồi yên để làm thôi :D

leehung1102metun2005 thích.