Sài Gòn: *** Mật Ong Nguyên Chất - Sữa Ong Chúa - Phấn Hoa Tây Nguyên - Giá Cả Hợp Lý Nhất!!!***

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi i love Bobee, 25/4/2015.

1. Giày CORDI

Giày CORDI Thành viên đạt chuẩn

Chúc mẹ nó, mua may bán đắt

2. i love Bobee

i love Bobee Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ nó nhé. Cùng là buôn bán mật ong với mình nữa chứ. Mình cũng chúc mẹ nó buôn may bán đắt nha ;)

3. i love Bobee

ỜI TỎ TÌNH DỄ THƯƠNG

CÒn hơn cả một lời tỏ tình với Bobee vậy. Bạn ý nhắn tin đã lâu nhưng hôm nay mới khoe nhé. Đọc đi đọc lại mà vẫn cảm thấy bấn loạn không ngừng
    Cảm ơn khách hàng đã luôn tin tưởng và sử dụng mật ong 100% Nguyên chất Bobee trong thời gian qua

Mật Ong 100% Nguyên Chất - Bobee cam kết 100% nguyên chất không pha, giá không đổi:
    210k/lit
    110k/500ml
    SỮa ong chúa tươi nguyên chất: 180k/100g

Dù bạn ở đâu, dù cách bao xa. Chúng tôi sẽ đến và mang lại giá trị tuyệt vời nhất cho bạn

ducvuong89 thích bài này.
  4. ducvuong89

ducvuong89 Thành viên tập sự

Thông tin hay chúc mẹ nó buôn may bán đắt,

i love Bobee thích bài này.
  5. i love Bobee

Cảm ơn bạn nhé ^^

6. i love Bobee

CHào mọi người. Em đã quay lại ạ.

7. i love Bobee

Có thể bạn chưa biết: Nọc ong trị viêm khớp

Ai trong chúng ta khi nghe đến mật ong đều nghĩ ngay đến hương vị ngọt ngào của chúng. Những điều tuyệt vời ấy đến từ những con ong chăm chỉ. Giống như một vài loài động vật khác, để tự bảo vệ mình và bầy đàn, ong có nọc độc, chúng nằm ở đốt bụng cuối cùng của con ong. Khi bị ong đốt, chúng ta sẽ cảm thấy đau nhức, sưng tấy,... Nhưng nếu bị hàng trăm con ong đốt một lúc sẽ gây ra nhiễm độc, rối loạn tim mạch, hệ thần kinh và có thể dẫn đến tử vong.

Tuy nhiên, ít ai biết được rằng nọc ong có nhiều công dụng tuyệt vời trong y học như một cách lấy độc trị độc. Nọc ong được dùng để điều trị nhiều loại bệnh như viêm khớp, thấp khớp, đau lưng, đa xơ cứng,…
    Ngay trong nhà mình, lúc mình còn bé xíu nhà chú mình nuôi ong còn nhà mình thì không. Mình đã thấy ba lên nhà chú lấy ong đốt vào các huyệt vị để chữa viêm khớp. Trông có vẻ đáng sợ nhưng một thời gian sau bệnh viêm khớp của ba đỡ hẳn.

Từ xa xưa, liệu pháp trị bệnh bằng nọc ong đã được nghiên cứu và thực hiện bởi các nhà trị liệu Ai Cập cổ đại, Trung Quốc và Hy Lạp trong điều trị bệnh và chấn thương. Các nghiên cứu cho rằng nọc ong có khả năng làm giảm đau, chống viêm và lành vết thương nhanh chóng.

Hiện nay trị liệu bằng nọc ong được sử dụng ở rất nhiều quốc gia trên thế giới: Mỹ, Trung Quốc, Hàn Quốc, Ai Cập,…và cả Việt Nam.
    Thực tế cũng cho thấy rằng, những người nuôi ong và thường bị ong đốt có tuổi thọ cao và không mắc các bệnh về hen suyễn, thấp khớp, và các bệnh nhiễm khuẩn khác,…

Nếu gia đình bạn có người thân bị các bệnh về khớp nhưng không thuyên giảm hãy thử phương pháp này. Khuyến cáo mọi người nên đến những thầy thuốc uy tín có kinh nghiệm lâu năm chữa trị bằng nọc ong. Tùy vào cơ địa của mỗi người mà có thể chữa trị bằng phương pháp này được hay không. Những người có khả năng dị ứng với nọc độc côn trùng tránh trị liệu bằng nọc ong.