Cần giúp: Dinh dưỡng

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Me Tuan Minh, 14/4/2010.

1. Me Tuan Minh

Me Tuan Minh 098 557 2236

Cu tý nhà tôi 29 tháng tuổi mà có 11kg cháu không ăn cháo mà ăn cơm rồi. Nhưng khổ là rất lười ăn,lúc ăn cứ ngậm,Tôi đã mua cốm để cháu đói ăn ngon miệng mà vẫn không ăn thua.Chỉ thích ăn vặt hoa quả thôi.Mẹ nào có kinh nghiệm làm thế nào để cháu ăn và tăng cân mách Tôi với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Tuan Minh
    Đang tải...

2. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Ôi, tớ cũng đau đầu với Ku CHuột nhà tớ đây. Chán phèo, ai có cách nào hay chỉ tớ với, huhuhu

3. Mẹ Hải Nguyên_hp

Mẹ Hải Nguyên_hp Thành viên tích cực

Em nghĩ chị nên kiểm tra đường tiêu hóa của bé xem sao...? Nếu đi ngoài phân bình thường, tiêu hóa tốt thì chắc thức ăn 1 ngày của bé chưa đủ. Bé thích ăn linh tinh thì cho bé ăn. Chị có thể tự làm phômai trộn hoa quả cho bé nè, cho ăn sữa chua này... nhiều thứ lắm... vừa kích thích bé đói mà lại tranh thủ có tí dinh dưỡng vào người xem sao....

4. ha hoa

ha hoa Guest

bạn đến nhà thuốc Thuận Phong ở 62 Khâm thiên thử xem

Me Tuan Minh thích bài này.
  5. Me Tuan Minh

Me Tuan Minh 098 557 2236

Cám ơn các Mẹ nhiều! Mình có dùng váng sữa của Đức rồi sữa chua cho cháu ăn nhưng được 1 thời gian cháu cũng lười ăn mình đổi sang váng sữa của Pháp nhưng cháu cũng có vẻ không thích.2,3 hôm mới ép được 1 hộp sau giờ đi học ở lớp về.Ở lớp thì các cô bảo cháu ăn ngoan mà sao về nhà Mình cho ăn thật là khổ sở.Cháu vấn còi.Như lời Mẹ Hải Nguyên hp nói thì Mình thấy con đi phân bt,đi rất đều.ngày nào cũng đi buổi sáng trước khi đến lớp.hoặc buổi chiều khi Mẹ cháu đi làm về đón.
    Mình sẽ đến 62 Khâm thiên như Mẹ ha hoa mách thử xem.

6. AngelRose

AngelRose Thành viên chính thức

Chào bạn. Theo như bạn viết thì có thể bạn cho cháu ăn vặt gần bữa ăn chính nên bụng cháu lưng lửng, không muốn ăn. Bạn cũng hạn chế đừng cho cháu ăn uống nhiều đồ ngọt (kẹo, sô-cô-la, nước trái cây đóng hộp...). Bé nhà mình 1 ngày mình cho cháu ăn 3 bữa chính, và 2 bữa phụ là da-ua và trái cây. Sẽ có những hôm bé biếng ăn hơn, nên mình cần thay đổi để thức ăn của bé nhìn bắt mắt (VD một hôm nào đó bạn thử cho bé dùng cái bát mà bé chưa bao giờ dùng, hay dùng cái muỗng lạ,...). Lúc đút cháu mình cũng thường chơi trò chơi (VD để cơm lên muỗng, rồi giả vờ quay đi chỗ khác, cháu sẽ tự cầm lấy cho vào miệng, mình quay lại giả vờ hỏi, ủa, cơm của mẹ đâu rồi,... hoặc bạn có thể cho bé ăn cùng giờ ăn với mọi người, giả vờ ăn thi với bé, và để bé thắng, khen bé lúc bé ăn giỏi,...) Đó là một số KN của mình, mong là có thể giúp được bạn. Chúc bạn và bé vui, khỏe. Mến!

7. ha hoa

ha hoa Guest

Khi cho con ăn nên cho con làm j đấy, vd xem quảng cáo chẳng hạn, bé hokđể ý thì sẽ nuốt nhanh hơn

8. Rosa

Rosa Thành viên chính thức

Ôi mẹ bé không nên cho bé ăn vặt nhiều, ăn vậy bé sẽ không chịu ăn cơm đâu. Bạn hãy cho bé ăn thêm sữa chua cách 30 phút trước khi ăn thử xem nhé! Vì sữa chua giúp bé tiêu hóa tốt đấy

9. hien239

hien239 Thành viên tập sự

Tin vui cho các mẹ đây ạ
    Mẹ lúc nào cũng mệt mỏi khi con ăn kém, hấp thu kém, con chậm tăng cân, còi cọc
    Mẹ muốn tìm địa chỉ khám dinh dưỡng uy tín ở Hà Nội?
    Hiện tại Phòng khám Đa Khoa quốc tế Thanh Chân - số 6 Nguyễn Thị Thập đã mời được PGS Nguyễn Thị Lâm - Nguyên Phó viện trưởng Viện dinh dưỡng Quốc gia và các PGS, TS chuyên khoa dinh dưỡng về thăm khám và tư vấn dinh dưỡng vào thứ 7, chủ nhật hàng tuần

Chuyên môn của PGS Lâm thì các mẹ khỏi phải lăn tăn, các mẹ có nhu cầu thì có thể tham khảo thêm địa chỉ khám & tư vấn dinh dưỡng này nhé ^^

10. thutrangdhd

thutrangdhd Bắt đầu tích cực

Cắt mấy bữa ăn vặt đi mn ạ. Thử vài ngày xem có chuyển biến gì không
    Cộng thêm bổ sung men tiêu hóa nữa

:h::h::h::h::h:

11. Nguyễn Ngọc Diệu Khuê

Nguyễn Ngọc Diệu Khuê Thành viên chính thức

Ngồi hóng xem kinh nghiêm cac mom thế nào, :):)

12. hangbui123

hangbui123 Thành viên mới

Giống bé nahf mình, lười alwsm, cốm với men không ăn thua, năm ngoái mình có đọc được bài viết khuyên là cho dùng bột hồng sâm rất tốt, thế là mình mua thử thấy rất hay, bé thích uống cái đấy với cả bé ăn nhiều hơn bao nhiêu ấy ạ, bé nhà mình cx trộm vía hơn trc r nè

13. ducpham99

ducpham99 Thành viên tập sự

mẹ đọc bài viết nào ấy ạ, minhg cũng thấy là hồng sâm đang rất hot bên hàn đúng ko, trẻ bên đó hay dùng ạ

14. hangbui123

hangbui123 Thành viên mới

15. minhanh292

minhanh292 Lick Gelato

Mùa này nhiều loại trái cây, nếu mom để ý kỹ sẽ thì những loại như: vải, nhãn, mít, xoài,... chứa nhiều đường nên hạn chế dùng cho bé, nhất là bé nào biếng ăn. Đường nhiều năng lượng nên khiến bé dễ no, ăn nhiều quá còn sinh nhiệt nên bé dễ bị rôm sẩy hơn nữa. Mom cho bé ăn vào bữa phụ hoặc thay bằng những trái cây khác ít đường hơn xem sao nhé. Những loại như đu đủ, dứa còn có men tiêu hóa tự nhiên nữa mẹ ạ

hathanhmd thích bài này.
  16. hathanhmd

hathanhmd Thành viên mới

Mẹ cho bé dùng Buona Oro của Ý hay Centrum Kid của Úc xem sao, mình thấy nhiều mom dùng rồi khen lắm á

17. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

quan tâm ạ

18. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

nên bổ sung các thực phẩm đủ chất dinh dưỡng bạn nhé, không bé thiếu chất đấy