Giặt Quần Áo Cho Trẻ Sơ Sinh Như Thế Nào Mới An Toàn?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Kiều Thanh, 17/6/2019.

1. Kiều Thanh

Kiều Thanh Bắt đầu tích cực

Các mom ơi, các mom giúp em vụ này với. Chả là em đang lo lắng vụ giặt quần áo cho con quá!!! Da con mới sinh thì non và nhạy cảm. Em đã rất kỹ lưỡng chọn quần áo, tã, bỉm cho con rồi. Nhưng vụ giặt giũ thì đau đầu quá!!! :whew::whew::whew:

Em phải giặt như thế nào, giặt máy hay giặt tay, giặt nước nóng hay chỉ cần nước thường? Chọn bột giặt nào để an toàn với làn da nhạy cảm của con? Nhà em thì hay dùng OMO, nhưng không biết OMO có loại nào vừa giặt sạch như thế, nhưng lại dành riêng cho em bé hoặc da nhạy cảm không các mom nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kiều Thanh
    Đang tải...

2. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Đồ cho bé thì bạn cố gắng giặt tay cho an toàn, mình cũng không rõ omo có loại riêng cho bé không, nhưng nhà mình vẫn đang dùng loại thường.
    Quan trọng nhất là bạn nên giặt qua nước kỹ chút, dùng nước sạch bình thường thôi không cần phải đun sôi đâu.

3. Yang Cui

Yang Cui Thành viên sắp chính thức

Em toàn giặt tay đồ của con, vừa sạch vừa k hại đồ và an toàn cho da con nữa. Dùng máy thì trước tiên là hư đồ và k thể sạch bằng mình vò tay

4. Mẹ_lyly

Mẹ_lyly Thành viên chính thức

Nhà mình cũng chỉ sài omo thôi, đồ con thì nên giặt tay trong năm đầu còn sau thì giặt máy được.

5. Hằng Trịnh95

Hằng Trịnh95 Thành viên mới

Em tham khảo kinh nghiệm của các chị. Cũng còn ngu ngơ không biết chăm con thế nào cho tốt.

6. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Hi, chắc nàng mới sinh bé đầu đúng không, cảm giác bỡ ngỡ là đúng rồi. Cơ bản là cứ chọn đồ cotton mềm mại và thấm hút mồ hôi cho con, mua vừa phải thôi vì con nhanh lớn, sau đó tùy từng tháng tuổi mà mua dần, có thể mẹ mới không có cảm giác tiếc đồ đã mua nhiều rồi lại cố mặc cho con, mặc chật cũng khiến con khó chịu đó nha

7. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Kinh nghiệm của mình là các mẹ đừng giặt chung đồ của con với người lớn nhé, đặc biệt là lựa chọn sản phẩm nước giặt dành riêng cho bé, giúp quần áo mềm mại và sạch thơm đặc biệt nhé, hihi

8. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Ôi, mình cũng đang lo lắng như chủ top đây :(, chỉ sợ mấy cái đường chỉ của quần áo cứ cứa vào làn da con nên em toàn mặc đồ trái, nhưng đó có vẻ không phải là biện pháp lâu dài ha

shopten thích bài này.
  9. shopten

shopten Thành viên tích cực

Bây giờ quần áo cho các bé họ đều may phần chỉ ở ngoài mà, mẹ nó nên chọn đồ tốt cho con nha, da các con dễ mẫn cảm và trầy xước lắm nè

10. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Các mẹ thông thái cho em hỏi với, em vẫn dùng bột giặt để giặt quần áo cho con vì dùng nước giặt em cứ thấy ít bọt sao sao ý

thuan2013 thích bài này.
  11. yennguyenxom4

yennguyenxom4 Thành viên tập sự

Bạn tìm hiểu các thông tin trên mạng, hoặc những hội nhóm trên facebook để có được kinh nghiệm tốt nhất. Nên giặt quần áo bằng tay và xả thật sạch vì da trẻ rất dễ kích ứng

12. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Tuy nước giặt tạo ra ít bọt hơn bột giặt nhưng điều này không hề ảnh hưởng đến khả năng giặt sạch của nó. Vì là dạng lỏng nên nước giặt sẽ nhanh chóng và dễ dàng thấm sâu vào vải, từ đó đẩy nhanh quá trình tẩy sạch quần áo nhé mẹ nó ơi

13. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Để đảm bảo an toàn cho làn da của bé, các mẹ nên mua những dòng nước giặt cho trẻ sơ sinh đã được cơ quan chức năng kiểm nghiệm và công nhận nhé. Nhà mình dùng OMO từ khi sinh bé Bông, cơ bản là ưng lắm :inlove:

thanhtam1 thích bài này.
  14. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Thế là mẹ nó dùng OMO chuyên dành cho trẻ hay sao ạ

anhtom1912 thích bài này.
  15. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Đúng rồi mẹ nó ơi, OMO dịu nhẹ trên da, không có paraben, không chất tẩy trắng, không chất tạo mày nên rất an toàn cho làn da của các con nè

16. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Mình cũng thấy nhiều mẹ khen OMO dịu nhẹ trên da lắm mà mấy lần bảo đi siêu thị mua mà cứ quên, chắc cuối tuần thử rinh em nó về dùng xem sao :D

17. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Em hỏi chút các mẹ ơi? vậy OMO diu nhẹ này có tính năng gì mà các mẹ mê mẩn vậy ạ?

huongvcbphan thích bài này.
  18. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Nhiều tính năng phù hợp để sử dụng cho các bé lắm em à, ví như OMO Dịu Nhẹ Trên Da - xoáy bay vết bẩn cứng đầu nhanh hơn với công thức tác động pH, nâng niu làn da nhạy cảm như da em bé, được Bệnh viện Da liễu Trung ương thử nghiệm và chứng nhận

19. huynhbang

huynhbang Bắt đầu tích cực

Công nhận vào diễn đàn này thì toàn bí quyết và lời khuyên hay từ các mẹ, em cũng sẽ nghiên cứu loại này và mua về dùng cho các con em ạ

20. hangtaphoa

hangtaphoa Thành viên chính thức

Trước đây em giặt áo quần bằng máy hết á, nhưng mà từ ngày có con nhỏ là em chuyển sang giặt tay đó,em thì em cứ sợ giặt máy không sạch ý, xong khi áo quần khô còn mang đi là ủi thiệt kỹ nữa, cho hết vi khuẩn lun