Tìm Chỗ Học Ielts Cho Con Học Cấp 2.

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi TuanKien.Thaco, 2/5/2019.

1. TuanKien.Thaco

TuanKien.Thaco Thành viên chính thức

Hè rồi, mình đang muốn tìm nơi học cho cu cậu ở nhà. Các mom có con đi học ở đâu thì chia sẻ với mình nhé. Thanks.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TuanKien.Thaco
    Đang tải...

2. jb.studiolab

jb.studiolab Thành viên sắp chính thức

Mình thì ko biết nhiều chỗ cho các con học ielts mấy. Nhưng mình có người bạn có con đang cho theo học chỗ cô Thư. Thấy người bạn mình bảo cô giáo tận tình và ép các con học tốt lắm. Trước cu cậu lười học và ko tự giác học, thế mà chả hiểu sao khi theo học cô Thư này, cu cậu chăm học và học tiến bộ hơn hẳn. Điểm trên lớp cao hơn và thích học tiếng anh hơn. Thấy chị bạn mềnh phấn khởi và vui vẻ lắm. mình thì ko biết kỹ lắm, nếu bạn quan tâm thì mình hỏi cho nhé.

haile9xTuanKien.Thaco thích.
  3. congacon.hn

congacon.hn Thành viên sắp chính thức

Cho mình hóng với, mình cũng quan tâm chủ đề này ạ.

haile9xKampfen thích.
  4. vuta1102

vuta1102 Học Online Digital Marketing Miễn Phí

Mình thấy chỗ học IETLS bây giờ khá nhiều, chỗ uy tín cũng có với học phí cũng không chênh nhau là mấyo_O

5. Kiều Nữ Hoàng Giang

Kiều Nữ Hoàng Giang Thành viên đạt chuẩn

em cũng quan tâm ạ

TuanKien.Thaco thích bài này.
  6. chopmat

chopmat Thành viên mới

Bạn nào học ielts nên tìm hiểu 2 chỗ này tại sài gòn TPHCM
    1 LÀ ACET, 2 LÀ ANH NGỮ ILI.
    cÓ điều kiện thì ACET HỌC TỐT, MÀ CHI PHÍ CAO QUÁ,

7. TuanKien.Thaco

Bạn hỏi cho mình nhé. Cho mình sđt phụ huynh bạn kia để mình hỏi thăm nhé. ah mà lớp đông ko hả ban

8. TuanKien.Thaco

uh, chính vì nhiều quá mà mình ko biết chỗ nào học được bạn ạ.

vuta1102 thích bài này.
  9. lacodo

lacodo Thành viên chính thức

Cho mình địa chỉ cô này với bạn.

jb.studiolab thích bài này.
  10. jb.studiolab

jb.studiolab Thành viên sắp chính thức

Cô Thư này học ép kinh dị luôn! Nếu bạn luyện để lấy chứng chỉ thì Ok, nhưng nếu học cho vui thì không nên vì căng thẳng lắm.

chaka thích bài này.
  11. huynhthisuongmy

huynhthisuongmy Thành viên chính thức

từng là đứa ko biết gì về tiếng anh, mình ghét tiếng anh và mình chưa bao giờ nghĩ mình sẽ nghe hay nói đến chúng, nhưng giờ khi đi học và đi làm ở TP HCM mình nhận thấy tiếng anh ko thế thiếu với mình nữa, ILI là nơi đào tạo đầu tiên của mình là nơi mình gắn liền bao nhiều khóa học, mình thích lớp học ở đây thích các bạn và giáo viên ở đây, trung tâm ILI là nơi đào tạo học viên khá tốt các bạn thử tìm hiểu xem thế nào nhé..riêng mình thì rất và rất yêu thích ILI

hoayeuthuonglyngocuyen thích.
  12. chaka

chaka Thành viên chính thức

Ép là tốt chứ sao?

13. chomeogavit

chomeogavit Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ
    Nhà em có hai bé đều học ở trung tâm RES Trần Đăng Ninh.

Nhân tiện có mẹ hỏi nên cho em ké với ạ. Bé đầu nhà em vẫn đang theo học, còn bé thứ hai học trường quốc tế nên không theo học được nữa.
    Em mua cả khoá học cho bé hết 75M đến lúc thi lấy bằng Ietls. Khoá học sắp bắt đầu, có thể là giữa tháng 6.
    Mẹ nào có nhu cầu ới em ạ, e chuyển nhượng lại giá ưu đãi ạ
    Cảm ơn cm

14. haile9x

haile9x Thành viên chính thức

Mình thấy mấy trung tâm luyện ielts uy tín và được nhiều các mẹ quan tâm và cho con theo học như là chỗ thầy Tùng, cô Thư Đặng, Cô Nhã... Các bạn tham khảo nhé, mình biết chút thế thôi ạ.

vnpt.Diễm thích bài này.
  15. huynhthisuongmy

Kinh nghiệm cho các bạn đang tìm hiểu chỗ học anh văn thật sự hiệu quả với môi trường 100% giáo viên nước ngoài giảng dạy:

*Học anh văn là ngôn ngữ được xem là thứ 2 và cũng không phải tiếng mẹ đẻ nên sẽ rất khó khăn trong việc học tập

*Cần một ý chí kiên định và một tinh thần quyết tâm

*Cần thời gian học tập và trao dồi

*Cần môi trường học tập thật tốt, phương pháp truyền đạt dễ hiểu và tương tác tốt và thân thiện cới học sinh

*Cần một môi trường học tập với các thầy cô nước ngoài đến từ các nước phát âm chuẩn như Anh, MỸ, Úc....

(Ngày xưa học câp 2 , cấp 3 rồi vô đại học cao đăng, trung cấp ... học với các thầy cô việt, ngữ pháp tốt nhưng nói và phản xạ thì không có, đặc biệt là phát âm nói không ai hiểu, gần như bắt đầu hết mọi thứ)

*Vì thế bạn muốn thành công trong việc nói tiếng anh nhất định phải chọn môi trường nước ngoài nhé, đầu tư sẽ đem lại hiệu quả

+TRUNG TÂM VÀ CHỖ HỌC NHIỀU LẮM, CẦN TÌM HIỂU KỸ TRƯỚC KHI QUYẾT ĐỊNH MỘT VIỆC GÌ ĐÓ

+ĐẶC BIỆT NẾU HỌC VỚI MÔI TRƯỜNG NƯỚC NGOÀI HỌC PHÍ KHÔNG HỀ RẺ, LƠ TƠ MƠ QUYẾT ĐỊNH SAI LẦM

*Một điều quan trọng nữa là chỗ nào nói nhiều đảm bảo đủ thứ nghe như êm tai và có vẻ hợp lý lắm nhưng đừng vội vàng mà quyết định các chế nhé(dễ gì đảm bảo khi các bạn lười học nhỉ)

*Có nhiều nơi bắt đóng cả đống tiền(nên tránh ra) đóng đóng tiền vô học không được rồi mất tiền như chơi(dễ gì cho mình rút lại dễ dàng nhỉ)

_CHỌN CHỖ NÀO AN TOÀN, CÓ NGHĨA LÀ HỌC PHÍ ĐÓNG THEO TỪNG KHÓA LÀ DỄ NHẤT.(LỠ KHÓA NÀY HỌC KHÔNG ĐƯỢC, KHÔNG THÍCH , THÌ KHÓA TIẾP THEO DỪNG LẠI VÀ HỌC TÌM HIỂU NƠI KHÁC).Coi như bài học cho mình .

_CHỌN CHỖ NÀO HỌC TỐT, CÓ LỘ TRÌNH RÕ RÀNG, HỌC ANH VĂN CẦN PHẢI CÓ THỜI GIAN

Nhớ nhé chúc tất cả các bạn tìm hiểu kỹ và sáng suốt với quyết định của mình.

hoayeuthuong thích bài này.
  16. hoayeuthuong

hoayeuthuong Thành viên mới

Tin chắc nhiều bạn cũng đang đau đầu, muốn tìm kiếm chỗ học tốt nhưng tìm mãi vẫn chưa ra.Học chỗ này đóng cả đống tiền nhưng chưa thu lại kết quả. Rồi bắt đầu chán nản , đâm ra cứ mãi không tăng . Phải ngồi lại thật sự suy nghĩ, điều gì cần thiết của mình trong cuộc sống.Hãy làm được điều mình không làm được.Về phần học anh văn, các bạn nên tập tính kiên trì với tâtt cả , giống như chai lì thì mới thành công.Mình đã từng học nhiều chỗ nhưng anh ngữ mình thấy hài lòng nhất là chỗ quận 10 trung tâm anh ngữ ILI nha các you, chắc chỗ đó cũng xa lạ với các bạn , vì không thấy quảng cáo gì hết, cũng không nghe nói nhiều, nhưng mình đảm bảo nếu bạn nào đến đó và học 1 khóa thì sẽ đăng ký khóa tiếp theo cho coi.

Lúc mình còn sinh viên, phải chi trả nhiều thứ nên tiền không đủ , mà việc học thì không dán đoạn được, học anh văn mà gián đoạn là sẽ quên liền, hihi ban đầu cũng ngại chia sẻ, nhưng thà nói còn hơn không, tưởng khó , ai ngờ chi lễ tân dễ thương quá trời, chị đồng cảm với mình , còn nói nếu có khó khăn thì em cứ nói , bên trung tâm sẽ hỗ trợ được chia ra 2 lần đóng, trời ơi nghe câu đó mừng hết lớn luôn, dễ gì tìm được chỗ học với môi trường nước ngoài trong suốt khóa học , các thầy rất dễ thương, truyền đạt kiến thức và kinh nghiệm cho học trò, môi trường lại quá thân thiện, lỡ học có ý kiến gì trên lớp bên đó khắc phục tốt.

Phải nói là những năm tháng gắn bó với mái trường đại học, với thầy cô, bạn bè, và những bạn mình đã được quen l;úc đi học ở trung tâm ILI.mÌNH lúc nào cũng trân quý, đã có ielts 6.5 trước khi ra trường, giờ đi làm rồi nhớ lắm, chắc bữa nào cũng đăng ký học thêm lớp nghe nói thêm , có động lực, có cớ cho mình cố gắng.

huynhthisuongmy thích bài này.
  17. Hachiyu

Hachiyu Thành viên tập sự

Mình cũng đã từng học qua nhiều trung tâm, và thực sự ielts là cả một quá trình dài khổ luyện nên có những lời khuyên dành cho các bạn. Mình nghĩ rằng là đã muốn đi học thì thà bỏ tiền ra 1 lần luôn cho chất lượng, còn hơn kiếm mấy chỗ học rẻ rẻ mà kéo dài lê thê, học quài chẳng thấy lên. Giờ mình chọn học bên ICES vì mình thấy gần nhà mà lại cực hợp với mình, có rất nhiều chiêu cực hay., học phí lại mềm hơn..... hiện tại thì mình học gần xong lớp ielts là lớp cao nhất bên này và thấy rất ổn.

18. lank

lank Thành viên rất tích cực

Cô thư địa chỉ ở đâu vậy bạn

19. huynhthisuongmy

Giáo viên người Việt dù rất giỏi nhưng lại rất khó để có thể phát âm thuần thục và đúng ngữ điệu như giáo viên bản ngữ. Cho nên khi trình độ của bạn đạt cấp độ nhất định thì tốt nhất nên học tiếng anh với giáo viên nước ngoài.

Lý do bạn nên học tiếng anh với giáo viên nước ngoài

Cách phát âm chuẩn: Với giáo viên là người nước ngoài, vì ngôn ngữ chính của họ chính là tiếng Anh nên bạn sẽ có được cách phát âm chuẩn nhất khi học với họ.

Cải thiện trình độ nghe: Thường thì người học tiếng anh chỉ luyện nghe qua băng đĩa là chính mà ít có cơ hội cọ xát với thực tế. Chính vì thế học tiếng anh với giáo viên nước ngoài rõ ràng sẽ giúp ích cho trình độ nghe của bạn tốt hơn nhiều . Hơn nữa, khi nghe trực tiếp 1 người nước ngoài thì bạn sẽ cảm thấy hứng khởi và dễ nhớ hơn.

Học được ngữ điệu đúng chuẩn: Để nói tiếng Anh hay và thuần thục thì ngoài cách phát âm còn cần có cả ngữ điệu. Chính vì thế, việc rèn luyện tiếng anh với giáo viên bản ngữ thường xuyên sẽ giúp bạn có được ngữ điệu đúng chuẩn một cách rất tự nhiên.

Có thêm kiến thức về nền văn hóa mới: Là giáo viên bản xứ nên họ rất am hiểu về văn hóa của quốc gia mình. Họ chính là nguồn cung cấp tài liệu vô cùng quý giá và thiết thực về lối sống và con người mà bạn có thể học hỏi.

Làm sao để học tiếng anh với giáo viên nước ngoài ?

Học tiếng Anh với giáo viên nước ngoài bạn sẽ gặp khó khăn ở những ngày đầu, tuy nhiên nếu tìm đến những trung tâm chất lượng uy tín, tin tưởng cao như ACET, ILI, BC, VUS hay IDP thì những khó khăn ấy nhanh chóng qua đi do sự kinh nghiệm, nhiệt tình giảng dạy và môi trường thỏa mái sẽ giúp bạn tiến bộ nhanh, hòa nhập với môi trường bản ngữ, phát âm tốt hơn, chuẩn hơn, tự tin hơn và còn nhiều hơn thế….

hoayeuthuong thích bài này.
  20. vnpt.Diễm

vnpt.Diễm Thành viên chính thức

Giờ nhiều trung tâm quá! Cứ chọn nhà thầy cô mà học. Chịu khó đưa đón con cái, nhưng học hành có kết quả lắm.