Mẹ Bỉm Sữa Kinh Doanh Thời Đại 4.0

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi hoaheo123, 20/6/2019.

1. hoaheo123

hoaheo123 Thành viên sắp chính thức

Đúng là thời buổi khó khăn các mẹ ạ, e làm bên bất động sản lương phụ thuộc vào doanh số. Bán được thì no, bán non thì đói.
    Dự án e đang bán ngay Hà Nội mà khách vãng lai thì nhiều. Chán lắm các mẹ ơi, đợt này e đang kinh doanh thêm cửa hàng quần áo trẻ em mà cũng không ăn thua lắm. Bán trên facebook cũng chỉ toàn người quen, shopee thì cạnh tranh giá quá. Hàng của mình thì nhập đẹp loại 1, họ bán toàn loại 3,4 xấu.
    Mà e thấy, giờ chạy quảng cáo bán hàng trên facebook phát triển quá nên đang phân vân đi học 1 khóa chạy quảng cáo facebook hoặc thuê 1 bên họ chạy cho cừa hàng quần áo. Có mẹ nào đang kinh doanh mặt hàng quần áo và hiểu về marketing cho e xin lời khuyên với ạ ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoaheo123
    Đang tải...

2. trinhhue

trinhhue Thành viên chính thức

Thời buổi kinh doanh khó khăn, chung cảnh ngộ với mẹ nó.
    Trước em bán hàng trên profile tốt lắm, giờ đơn lèo tèo, nghe đâu face cập nhật thuật toán mới bóp reach thì phải.

3. Ipretty.vn

Ipretty.vn Thành viên chính thức

Học đi mom, biển học rộng mênh mông. Chứ thời buổi này chẳng còn hữu xạ tự nhiên hương nữa đâu. M k làm đc thì vào mấy trang freelancer, vietnamads mà thuê cho nó rẻ chị ạ.

hoaheo123 thích bài này.
  4. hoaheo123

Cũng muốn học lắm mà em có tuổi rồi, học nó k vào đầu mấy. Còn nếu mà thuê chạy quảng cáo, marketing thì mình vốn mỏng nên cũng phải tìm được người có tâm, agency có tâm 1 chút mới hy vọng.

Ipretty.vn thích bài này.
  5. Thảo mộc xông Tanamera

Thảo mộc xông Tanamera Thành viên chính thức

Quần áo của mom là hàng thương hiệu hay nhập Quảng Châu, Ninh Hiệp ? Giá rẻ mới bán shoppee chứ hàng tốt thì nên xây dựng thương hiệu, đầu tư quảng cáo, sau đó nâng giá hẳn lên gấp đôi chẳng hạn.

6. Atk234

Atk234 Thành viên tích cực

Đi học rồi về tự chạy, mình còn quản lý được bạn.

7. nguyễn ngọc an1

nguyễn ngọc an1 Thành viên đạt chuẩn

Bất động sản hả, em cũng đang làm đây. Tháng này vẫn bất động và không sản ra được tẹo số nào. Haizzzzzzzz

Sửa lần cuối: 20/11/2020
    Atk234 thích bài này.
  8. Atk234

Bạn làm mảng bán hay thuê? Làm khu vực nào thế?

9. nguyễn ngọc an1

nguyễn ngọc an1 Thành viên đạt chuẩn

em đang bán thôi anh :)

hoaheo123 thích bài này.
  10. Atk234

Thời gian này là mùa của du lịch và hưởng thụ mà.

hoaheo123 thích bài này.
  11. Boshop.vn

Boshop.vn Thành viên sắp chính thức

Cách đây 2 năm em cũng kinh doanh quần áo, có vài kinh nghiệm chia sẻ cho chị:
    - Phải tìm ra điểm khác biệt của nhà mình so với nhà khác. Tập trung vào điểm đó, hút khách hàng. Chung chung như ai thì cũng vứt.
    - Chịu khó đi săn lùng hàng mới, ngâm cứu các tuần lễ thời trang trên thế giới xem kiểu nào hot, màu nào chuộng=> nhập bán hớt trend
    - Tư vấn thật tận tình, biết chiều khách nhưng đừng để họ thấy khó chịu… để họ mua rồi mua lại, khách quen vẫn là nhất, quần áo người ta mua nhiều mà…
    - Lên kế hoạch kinh doanh, kế hoạch marketing, qc tùy vào túi tiền rồi thuê các công ty chuyên họ làm cho
    Trước em có tổng hợp được 30 đối tác quảng cáo, truyền thông, các công ty mkt khác nhau trên trang Vietnamads.vn, chị cần em gửi riêng cho mà châm cứu thêm.

bichthao99hoaheo123 thích.
  12. hoaheo123

Cảm ơn em!
    Chị cũng đang định vào mấy trang chuyên về marketing này để mò mẫm. Em sẵn tiện có r thì gửi cho chị xin vào email này nhé: mtrang.thuong@gmail.com

13. TRUESKIN SKINGYM CENTER

TRUESKIN SKINGYM CENTER Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ bạn nên tìm mấy công ty chuyên dv marketing, nói yêu cầu để họ gửi đề xuất dịch vụ cho. Không biết thì nên đi thuê chứ hỏi trên này cũng khó lắm. Trước mình có hợp tác với 1 bên AZ, chỉ cần nói mình cần gì, họ có sẵn các công cụ, chỉ việc chọn sao cho phù hợp thôi :)

14. Hà Đẹp Zai

Hà Đẹp Zai Thành viên đạt chuẩn

Trước khi đi học, em cho mn một số thông tin như này:
    - Đi học cũng được, không học cũng được quan trọng phải là chịu khó tìm tòi và thử, thử và thử. Bản chất việc đi học cũng là quá trình thử và sai để tìm ra đối tượng khách hàng sát nhất với sản phẩm mình kinh doanh. Chi phí đi học thì không dưới 10tr. Học khóa 1, 2 chỉ là học căn bản thôi, sẽ phải học mấy khóa sau mới thực sự để làm được việc. Hãy cân nhắc kỹ(em từng đi dạy ads fb hơn 1 năm và giờ nghỉ rồi)
    - Về sản phẩm, nên nhập đủ các phân khúc nếu muốn chơi trên Shopee. Và bán chia ra theo phân khcus giá để cạnh tranh.
    - Hiện nếu là hàng thời trang thì nên chuyển sang dạng web, fb giờ giá qc rất chát. Tỉ suất lợi nhuận không còn nhiều vì nhà nhà người người bán kinh khủng khiếp. Nên chạy ở các kênh khác như instargam hoặc adword

15. Ipretty.vn

Ipretty.vn Thành viên chính thức

Trước em làm với 1 bạn freelancer thì được cái rẻ với số may, gặp đc bạn có chuyên môn, lại làm việc trách nhiệm. Xong từ lúc bạn ấy đi làm cty thì thôi, em thuê mấy bạn khác rồi nhưng lúc có rủi ro tk quảng cáo là các bạn ấy lặn k sủi tăm luôn ấy chị ạ. Xong em lại vào trag vietnamads.vn để tìm thì cũng đc đc một vài bên ưng.

Trên này cũng có tin về các khóa học đó chị. Ra ngoài học 1 khóa rồi tự về mà thực hành với chính mình nuôn. Bán quần áo thì học chay qc fây thoy. Vinalink, moa, DGM, unica…

16. Hato_Hanoi

Hato_Hanoi Thành viên đạt chuẩn

E cũng đi học fay búc về đây.
    Thầy dạy nhóm qc nào ngon thì vít giá.
    Chạy 30k đã ra 2 đơn hàng, mừng rơn.
    Tự tin vít lên 3 củ, vẫn 2 đơn,
    Lỗ sấp mặt lờ. Nên mới nói lý thuyết chỉ là lý thuyết suông thôi

Nghĩa Quỳnh thích bài này.
  17. hiephl123

hiephl123 Thành viên mới

đi học đủ để chị biết cơ bản thôi, còn để làm ra tiền với nó thì ko dễ, cần rất nhiều thời gian.

18. Clair

Clair Thành viên tập sự

Đi thuê thì cũng là giải pháp hợp lý vì người ta có chuyên môn và kinh nghiệm, nhưng học cũng cần thiết vì mình thuê mình cũng phải quản lý được chất lượng, mà không biết thì không thể quản lý được!
    Tốt nhất là bạn vẫn nên đi học (có thể tự học vì facebook có nhiều tài liệu hướng dẫn rất chi tiết), rồi sau đó có thuê thì vẫn hiệu quả hơn.

giolank1102 thích bài này.
  19. Hoàng Diệu Anh

Hoàng Diệu Anh Thành viên mới

Các mẹ có thể cho mình xin vài địa chỉ học quảng cáo uy tín ở Hà Nội được không ạ ? Cảm ơn các mẹ !

unygeon09 thích bài này.
  20. bichthao99

bichthao99 Thành viên tập sự

Gửi mình với được ko bạn