Hà Nội: Cần Mua Sản Phẩm Điều Trị Bệnh Trào Ngược Dạ Dày ?

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi dungha1609, 20/6/2019.

1. dungha1609

dungha1609 Thành viên sắp chính thức

Chồng e lái xe đường dài, ăn uống ngủ nghỉ linh tinh nên bị trào ngược dạ dày thực quản đã 4 năm nay. Lúc mới đầu chỉ là thỉnh thoảng bị ợ hơi, ợ chua, khó tiêu sau khi ăn, nghĩ chắc do ngồi nhiều căng thẳng 1 thời gian sẽ hết. Sau này những triệu chứng trên càng nhiều, cộng thêm đau tức ngực rồi buồn nôn. Ck e đi khám bệnh viện, điều trị thuốc Tây 1 thời gian rồi nhưng cứ đỡ 1 thời gian rồi lại tái phát lại. Mà uống thuốc Tây thì buồn ngủ, mệt mỏi ảnh hưởng đến công việc rất nhiều. Cứ thế này thì vừa nguy hiểm cho chồng, chồng mà nghỉ việc thì em với con em chết đói. Các mom biết sản phẩm nào sử dụng tốt cho bệnh trào ngược dạ dày không? Em đang phân vân mua Gastosic dùng thử... Ở đây có ai dùng chưa ạ. hic. mn giúp e với!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dungha1609
    Đang tải...

2. Giayxinh13NPH

Giayxinh13NPH Thành viên tập sự

ôi trào ngược dạ dày là ợ chua ợ nóng ah mom, e lo quá, dạo gần đây e thấy mình khi đói rất hay ợ chua ::):)(

3. mebephuong123

mebephuong123 Thành viên mới

Ôi điều trị thuốc tây sợ lắm luôn, người lúc nào cũng mệt mỏi, mà đúng là không khỏi triệt để, tái đi tái lại mà lần tái sau có vẻ năng hơn ý. mìn cũng đang dùng nghệ và mật ong đây. lúc đầu kh1o ăn thật dạo này quen rùi nhưng lách cách quá, nhiều hôm dậy muộn vẫn phải cố gằng kiên trì, toàn đi làm muộn. Haiz

4. Viai

Viai Thành viên sắp chính thức

4 năm là cũng nặng rồi đó mom ạ, trào ngược dạ dày nếu không chữ trị kịp thời triệt để rất dễ biến chứng thành ung thư. Mom nên chú ý cố gắng chạy chữa cho chồng cho khỏi đi.
    Bệnh này cần chữa lâu dài không phải ngày 1 ngày 2 là khỏi được đâu.
    cần kết hợp đơn thuốc của bác sĩ kết hợp với sử dụng Gastosic lâu dài để ngăn tái phát, biến chứng. nếu 1 thời gian mà thấy đỡ có thể giảm thuốc tây xuống và chỉ dùng sp gastosic này, mom gg trên mạng đi nhiều người khen sp này dùng hiệu quả đấy

5. dungha1609

vâng chồng e bị cũng 4 năm rồi, lúc đầu mấy triệu chứng ợ hơi thì nghĩ bệnh nghề nghiệp ngồi nhiều thôi sau thấy triệu chứng nhiều khó chịu hơn đi khám mới phát hiện là bị trào ngược dạ dày chị ạ. nhà chị ai bị trào ngược dạ dày mà dùng Gastosic này khỏi ko? Uống kết hợp dùng thuốc tây luôn ah

6. ainhi224

ainhi224 Thành viên mới

m đọc thấy một vài nghiên cứu cho thấy nhai kẹo cao su làm giảm độ axit trong thực quản
    Kẹo cao su có chứa bicarbonate dường như đặc biệt hiệu quả
    Những phát hiện này chỉ ra rằng nhai kẹo cao su - và sự gia tăng liên quan đến sản xuất nước bọt - có thể giúp làm sạch thực quản của axit.
    Tuy nhiên, nó có thể không làm giảm trào ngược.

7. Viai

Viai Thành viên sắp chính thức

bệnh nặng cũng do bản thân người bệnh chủ quan đấy. mình ko bị nhưng đứa e mình có bị chính mình là người tìm hiểu rồi mua gastosic cho nó dùng mà bạn. giờ đỡ đến 80% rồi. Bước đầu phải uống cùng thuốc tây kết hợp sau đỡ mới giảm đơn xuống rồi dùng kiên trì gastosic này. Lúc uống nhờ phải kiêng khêm chất kích thích rượu bia nhé.

8. Green Field Spa

Green Field Spa Thành viên đạt chuẩn

Mọi người uống sữa proby cũng giảm dc bệnh này đấy mom thử xem

9. Hoanglee_studio

Hoanglee_studio Thành viên tập sự

triệu chứng ban đầu đi khám đi bạn ợ

10. mekhanhram

mekhanhram Thành viên nổi tiếng

Bạn để lại điện thoại cho mình nhé. 26/6 mình sẽ có thuốc trào ngược dạ dày của con gái gửi từ Đức về, gọi là thuốc nhưng hoàn toàn là thảo dược, nhà mimhf uống đeeuf rất đỡ bạn ạ. Bạn cho điện thoại mình gửi zalo

Sửa lần cuối: 20/6/2019
  11. chi55

chi55 Thành viên chính thức

nghệ mật ong nha mom ăn dùng kiên trì vào chắc phải đến cả năm đấy, đãm bảo đỡ rất nhiều đấy

12. meyeutisu

meyeutisu Thành viên chính thức

Bố mình bị trào ngược dạ dày kinh niên, hiện đang dùng thuốc Dudencer của stada với hoạt chất là Omeprazone. Thuốc tốt ko có tác dụng phụ nhưng ko khuyến cáo dùng lâu dài, bạn có thể cho chồng uống thử để bớt triệu chứng trào ngược cấp, sau đó uống Kumagold tầm 1-2 tháng xem có giảm ko. Hiện nay cũng có viên sủi tinh bột nghệ giảm trào ngược, mình đang định mua cho ông dùng thử.

13. dungha1609

dung thuốc có mệt mỏi ko b, nghe qua thấy kháng sinh ko ah
    dùng rồi mom, 1 thời gian nhưng rồi một thời gian lại thấy tái phát lại

14. hong675

hong675 Thành viên chính thức

ck mình cũng là lái xe tráo ngược 1 thời gian rồi nghệ, thuốc nam nhưng đợ ít lắm. Cũng 1 phần do công việc. nên dùng nghệ thuốc nam ko dc điều độ thường xuyên, giờ m mua gastosic này cho ông ấy uống đây, tiện hơn. chỉ hàng ngày phải nhắc thôi. :) đàn ông cái gì tiện dễ thì họ mới làm chứ lách cách họ chả tự mình làm đâu. Nên uống trước bữa ăn 30 phút và buổi tối trước khi đi ngủ, ngày 3 lần mội lần 2 v mom ạ.
    Ông ấy nhà mình dùng dc 2 tháng rồi lúc đầu uống cùng Nexium sau thấy đỡ thì dừng chỉ dùng có gastosic này duy trì và tránh tái phát thôi. Thấy đỡ đến 90% đấy mom ạ, mom nên mua cho ông ấy dùng thử xem tn cũng rẻ mà

15. Túi da thật

Túi da thật Thành viên tập sự

ôi e có hiện tượng ợ chua đầy bụng khó chịu 1 tuần nay rồi có sao ko nhỉ, lo quá ah::):)(

16. Hanhi851

Hanhi851 Thành viên đạt chuẩn

tớ khám ở bv Bạch Mai bs có kê thuốc kháng sinh nhưng mà uống vào tụt huyết áp chóng mặt quá nên bi giờ tớ chỉ uống thuốc dạng viên dogarlic (thành phần: cao tỏi, cao nghệ,trà xanh) thôi nhưng mà chưa đỡ mấy

17. Hệ thống messenger

Hệ thống messenger Thành viên tích cực

Cảm ơn những chia sẻ của mn

18. Lanmeo8687

Lanmeo8687 Thành viên rất tích cực

Mình bị trào ngược mà còn đang mang bầu nới khổ. Vừa nghén vừa trào ngược ăn ko ăn đc chỉ buồn nôn. Gần 2th trời ngày nào cũng nôn hết mật xanh mật vàng luôn. Vì chỉ uống nước vào cũng nôn chứ đừng nói là ăn cái j. Bệnh này khổ thật. Sinh xong chắc mình phải điều trị ngay thôi. Nghệ cũng ko dám ăn vì thấy nng bảo sợ co bóp tử cung :(

19. nn070027

nn070027 Thành viên tích cực

Sao mình thấy topic có mùi quảng cáo cho sp j đó nhỉ! Trào ngược phải thay đổi lối sống tập thể dục, thuốc chỉ hỗ trợ thôi

20. hungyenbro

hungyenbro Thành viên chính thức

Bệnh này khổ lắm, tôi ở HN, đang điều trị theo đơn thuốc của bs Ngô Thị Hoa ở viện 103. Vì nhà gần đó, mà cũng ít có thời gian, thường hay thức khuya nữa.