Kinh nghiệm: Xin Kinh Nghiệm Chọn Bình Sữa Cho Con

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi linhnguyen@123, 18/6/2019.

1. linhnguyen@123

linhnguyen@123 Thành viên sắp chính thức

Vâng, em cũng có đọc tài liệu thì bảo bé mà bị gián đoạn khi bú nhiều lần là rất dễ bị bỏ bú luôn à mom.

Đang tải...

2. linhmaitruong

linhmaitruong Thành viên tập sự

Mình thấy bình sữa mẹ nó có thể tham khảo bình của avent, núm silicon bền, có van giữ sữa giảm sặc trớ hiệu quả. Còn mua số lượng bao nhiêu bình thì tùy thuộc vào bạn nuôi = sữa mẹ hay sữa công thức. Mình nuôi chủ yếu = sữa mẹ, sữa công thức chỉ phụ thêm nên mình mua chỉ 1 bình thôi.

phuongthanh2309 thích bài này.
  3. kimthuytrannn

kimthuytrannn Thành viên tập sự

Khi mua bình sữa bạn chú ý chọn lựa loại bình sữa làm từ chất liệu không chứa BPA, mình thấy các mẹ hay mua dùng bình của các hãng lớn như Avent, Born Free, Dr.Brown...vì bình có thiết kế tự nhiên, đầu ty đàn hồi, có van giữ sữa giúp giảm triệu chứng đầy hơi và sặc sữa ở trẻ.
    Nhà mình là xài của mỗi avent thôi, mua ngoài mothercare giá khá ổn mà chất lượng đảm bảo nữa.

linhnguyen@123 thích bài này.
  4. phuongthanh2309

phuongthanh2309 Thành viên tập sự

Mình thấy bình Avent là OK nhất. Mà cũng thấy nhiều mẹ khác cũng cho con xài bình này rất OK. Bình này có loại mới ra có thêm van giữ sữa nữa, bé bú lúc nào cũng sẽ có 1 lượng sữa giữ lại ở núm ti nên ko sợ con bị đầy hơi, trào ngược. Giá cũng không quá mắc cho những hiệu quả mang lại.

5. nguyenhoanguyen

nguyenhoanguyen Thành viên tập sự

Bình Avent mình thấy con dễ hợp tác hơn b ạ. Còn mua bao nhiêu size thì mình nghĩ đợi sau tầm 3 tháng, nhu cầu của con tăng lên rồi mua cho phù hợp.

kimhuong18minhlanh96 thích.
  6. minhlanh96

minhlanh96 Thành viên tập sự

Dùng bình của Avent thấy núm ti nó dai, gặm cắn thoải mái nên nhiều bé rất thích. Như con mình tới khi mọc răng hay cắn gặm bình bú lắm mà thấy cái núm ti của nó vẫn bình thường, ko bị sứt mẻ hay hư hỏng gì.

kimhuong18 thích bài này.
  7. kimhuong18

kimhuong18 Thành viên tập sự

Bé m xài bình của Avent trộm vía con dùng từ nhỏ tới giờ vẫn đang xài, bé thích lắm b ạ. Bé mình bú rất êm, ko phải dừng lại vỗ ợ hơi cho con với cả con cũng rất ít khi bị trớ sữa.

kimminh23 thích bài này.
  8. kimminh23

kimminh23 Thành viên tập sự

Mom mua bình của avent ấy, hàng chất bằng PP nên an toàn cho bé, với khi bỏ vào luộc trụng nước sôi cũng ko bị méo lệch bình gì đâu à mom mà mình thấy giá cả cũng vừa tầm, ko quá đắt.

duongnhi12 thích bài này.
  9. duongkimngoc

duongkimngoc Thành viên tập sự

Bình avent mom ạ. Gà nhà mình nhỏ lớn đều chỉ chịu mỗi bình này, thay bình khác là nhè ra liền. Nói chung mình xài thì thấy ưng nhất là cái núm ti vì nó bằng silicon nên ko có mùi, hạn chế chảy sữa tốt với rất là bền luôn.

duongnhi12 thích bài này.
  10. duongnhi12

duongnhi12 Thành viên mới

Mẹ thử mua bình avent loại mới có van giữ sữa ah, bình này bé bú không nuốt phải không khí nên hạn chế được trào ngược cho bé. Bình làm bằng nhựa PP không BPA nên khá an toàn. hôm đi mothercare mới đc tư vấn, mẹ nó có thể ra đó hỏi thêm nha

phambinhnhi thích bài này.
  11. phambinhnhi

phambinhnhi Thành viên mới

Mình thấy nên xài các loại bình cổ rộng ok hơn cổ hẹp. Với nên chọn bình có van giữ sữa để con bú êm và thẳng cử hơn. Mấy loại khác bú chút là phải cho con ngưng để ợ hơi, lâu dần bé sẽ biếng bú. Mom có thể tham khảo dòng avent, nhóc mình đang dùng thấy đc lắm

12. phuongthanhngoc

phuongthanhngoc Thành viên tập sự

M thấy bình của avent là có núm ti giống với bầu vú của mẹ nhất đó. Con của chị gái mình 3,5 tháng cũng chuyển sang dùng bình này sau khi xài bình của pigeon, trộm vía bé bú được nhiều hơn trước mà cũng ko khi nào bị nôn , sặc gì cả hết mom. Mom xem thử thế nào.

xuantruc89 thích bài này.
  13. ngocdung245

ngocdung245 Thành viên tập sự

Tớ thì thấy chủ yếu là bé thích loại nào thôi. Như con mình trong tháng toàn bú mẹ, tới lúc gần đi làm mình vắt sữa cho vô bình tập bú mà bé ko chịu, thử đổi sang bình của avent, loại núm vú có 3 nấc, con phải mút mới ra thì lại thấy bé bú mút nhiệt tình hơn. Bạn có thể tham khảo bình mới ra có thêm van giữ sữa giảm trào ngược đó, tớ thấy nhiều mẹ cũng đánh giá tốt.

xuantruc89 thích bài này.
  14. xuantruc89

xuantruc89 Thành viên mới

Mình xài mỗi bình của Avent, chỉ đổi size bình khi bé bú lượng sữa tăng dần thôi. Núm của avent thì ko thuộc dạng mềm lắm nhưng nó dai và đàn hồi tốt, hạn chế chảy sữa. Với thêm nữa là bình có van giữ sữa ấy, bé bú ko bị nuốt không khí vào bụng gây khó chịu.

15. tinhanhnguyen

tinhanhnguyen Thành viên mới

Avent mẹ nó ơi. Con tớ chỉ chịu mỗi bình này, chắc mê cái núm ti hihi. Ti nó bằng silicon nên đỡ lo khoản mùi như các loại ti bằng cao su với cả bình có van giữ sữahạn chế việc đầy hơi, nôn trớ cho bé rất tốt. Dòng này làm từ nhựa PP cao cấp ko BPA rất an toàn. Avent cũng có dòng bình tự nhiên khác làm bằng thủy tinh với nhựa PA cũng ok lắm, mẹ nó cân nhắc thử xem nhé.

letuuyenn thích bài này.
  16. letuuyenn

letuuyenn Thành viên mới

Mình cũng dùng qua cho con rất nhiều loại rồi, nhưng theo cảm nhận thì ưng bình của Avent nhất. Về chất liệu thì từ nhựa PP (loại free BPA) có thể chịu được nhiệt độ cao. Về kiểu bình là bình cổ tròn nên rất dễ pha sữa hay thau rửa bình. Về khả năng giảm nôn trớ, no ảo thì khá tốt vì nó có van giữ sữa hạn chế trào ngược nữa. Các mẹ có thể tìm hiểu thêm về bình này.

17. nguyenthithuyhoa

nguyenthithuyhoa Thành viên tập sự

Bình mình dùng thì thấy của Avent là bé bú có vẻ lâu nhất. Trước con mình dùng của comotomo nhưng núm ti của nó lại mềm và hơi ngắn, đổi qua Avent thấy bé bú mút đc hơn, ngậm vừa miệng, chỉ khi nào tự nhả ra thì nó mới rớt ra ngoài. Thêm nữa là cái núm ti của nó bằng silicon ko mùi nên mình thấy con có vẻ ưng.

18. trananhthuylinh

trananhthuylinh Thành viên tập sự

Bạn nhà mình từ lúc sinh cũng chỉ xài mỗi avent, so sánh giá các bình khác trong cùng 1 phân khúc thì thấy vừa tiền, ko đắt mà chất lượng bình cũng ổn, vệ sinh dễ dàng và có tính năng hạn chế tình trạng nôn, trớ ở bé hiệu quả.

19. ngocbich2506

ngocbich2506 Thành viên mới

Các bé sơ sinh thường hay bú có thói quen mút rất mạnh nên thường bú phải rất nhiều bọt khí vào bụng, tình trạng này khiến cho bé dễ bị đầy hơi, khó chịu và lâu dần sẽ bỏ bú bình. Vì vậy nên khi chọn bình các mẹ nên chọn những loại có van giữ sữa để giảm tình trạng này cho bé. Mình xài qua thì thấy avent khá ok, mẹ có thể tham khảo thêm.

20. kimbinhnhi

kimbinhnhi Thành viên mới

Mình mới mua bình avent loại mới ra có van giữ sữa ở tuticare xài thấy rất được đó mom. Bình này giảm đầy hơi và trào ngược rất tốt cho bé, con mình bú cũng rất ngoan và êm. Mom ra cửa hàng sẽ có nhân viên tư vấn thêm nhe.