Tranh luận: Các Mẹ Có Bao Nhiêu Tiền Sau Cưới ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 22/1/2017.

1. MinhThuy18

MinhThuy18 Thành viên sắp chính thức

Hihi chúc cô dâu mới nhiều năm tháng ngọt ngào phía trước nhé. Chúc vợ chồng trẻ chăm chỉ làm ăn sớm ổn định cuộc sống.

Chị cũng thấy trên mạng người ta nói rất nhiều là cưới lâu năm rồi thế này thế kia, nhưng cuộc sống gia đình chị bao nhiêu năm nay vẫn hạnh phúc như/ hơn ngày đầu tiên. Xung quanh chị hầu hết mọi người cũng vậy. Nên những lời ấy nếu thấy không phù hợp với mình thì bơ đi :)

Đang tải...

2. Hoaanhdao0702

Hoaanhdao0702 Thành viên sắp chính thức

Hehe.e cảm ơn c. Mong mọi n
    Em cảm ơn chị.em cũng chỉ mong vậy thôi. Mong gia đình nhỏ của mấy chị em đều nhiều niềm vui,hạnh phúc.hihi.

3. Hán Trung Vương

Hán Trung Vương Thành viên mới

vài ngày nữa đến mình, cũng đang hóng chờ số dư bao nhiêu =))

Hoaanhdao0702 thích bài này.
  4. Hoaanhvu89

Hoaanhvu89 Thành viên tích cực

Chị ơi, em còn ko đc 1 đồng tiền mừng nào cơ và đc duy nhất mẹ đẻ cho 2 chỉ vàng làm của hồi môn. Mọi chi phí phòng cưới: giường, đệm, ảnh cưới, đi trăng mật... toàn của 2 đứa thôi. lúc cưới xong em cũng vô tư chả nghĩ gì, lên đây tham gia diễn đàn em mới biết mn đi lấy chồng đc nhiều nt. Tự nhiên cũng thấy tủi thân mình lắm lắm.hic

Sửa lần cuối: 16/7/2019
    Mẹ Loan Châu thích bài này.
  5. Mẹ Loan Châu

Mẹ Loan Châu Thành viên tích cực

Hi e giống chị, ngày trc chả nghĩ ngợi j đâu. Cưới xong tiền mừng dc có 20tr mà còn dám tung tẩy trăng mật Nha Trang 5 ngày mất 10tr. Lên đây và đi ăn cưới bjo toàn thấy cô dâu cưới dc cho mẹ chồng/mẹ đẻ cái kiềng to đùng, rồi anh chị em cũng cho mà thấy có tí tủi thân thật :))).

Hoaanhvu89 thích bài này.
  6. Hoaanhvu89

Hoaanhvu89 Thành viên tích cực

Chị ơi, vợ chồng em còn ko đc tiền mừng nào cơ :(((( hồi đấy em mới ra trường mối quan hệ chưa nhiều nên chỉ có 2 mâm bạn bè thôi thì ko nói làm gì. Chồng em thì đi làm lâu rồi, bạn bè và đồng nghiệp đông lắm, vậy mà cũng chả đc xu nào :(((

7. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

quan trọng bây giờ m sống sao ấy, chứ như m hỏi ck m thì nhà ck cũng sẵn sàng mua dây kiềng trao nhưng hồi đó m hỏi thì ck nói lại với nhà ck thì mn bảo ko có tục lệ ấy (nói thật chứ ko phải ke bo bủn xỉn gì vì tính nhà mẹ ck mình và ck m rất thật và ko giữ của gì đâu). nhưng lúc ấy m cũng chả nghĩ gì, có cũng dc ko có cũng chả sao ah. còn nhà đẻ thì có dây, có kiềng có nhẫn.... mà giờ m để hết ở nhà ngoại, tính ra hồi đó quy ra vật chất chỗ vàng cũng dc có 40m hơn thôi, còn tiền cưới cũng chỉ xin bố mẹ khoản của bạn bè đồng nghiệp mừng, cũng chả nhớ là có bnhiu nữa. vde giờ là mình sống ko dư dả nhưng cũng chả thiếu thốn nên thấy ổn ah.

8. MinhThuy18

MinhThuy18 Thành viên sắp chính thức

Hihi mình hơi có tí ghen tị với mẹ Loạn Châu ý. Hồi mới cưới xong mình chả hiểu làm sao ky kiệt kinh lên được ấy. Làm gì cũng tiếc tiền. Có cớ đi làm bận nên chả thèm đi trăng mật luôn. Thế là không có trăng mật :((

Mẹ nó mất 10tr nhưng đổi lại được dịp vô tư tận hưởng. Bây giờ mình thấy không vô tư tận hưởng như ngày xưa nữa.

Nhà mình cũng vậy. Thực ra hoàn cảnh gia đình mình nhìn là thấy. Nếu ob có để cho con thì không cho lúc này sẽ cho lúc kia. Đã không có thì cho rồi cũng phải trả lại theo cách nào đấy thôi.

Mà tiền mình làm ra mới nhiều chứ ai cho được bao nhiêu :D

Hoaanhdao0702 thích bài này.
  9. hippo268

hippo268 Thành viên rất tích cực

chị siêu thế. có 20tr mà đi trăng mật hết 10tr là siêu í. em còn k dám đi. :D. cũng chẳng giúp đc gì cho bố mẹ, mà cũng chả đc ai cho cái gì. 2 bên gđ bình thường. k giàu k nghèo. nhưng cũng thấy bt. tự nhủ thứ mình làm ra vẫn là hơn cả.

Mẹ Loan Châu thích bài này.
  10. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

đúng rồi c, tính ra nếu mà giàu có thật sự như nhiều bài báo đăng trao đến trĩu cổ vàng và nhẫn hoặc tiền của hồi môn thì họ cũng đã giàu có sẵn, còn như mình nếu gdinh cơ bản thì có sao bit vậy, cơ bản sau 2vc làm ăn và tích cop.

MinhThuy18 thích bài này.
  11. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Vc nhà em cưới 2014 xong đủ tiền mua 3 cây vàng.
    Mua xong mãi chả lên lại bán gửi tk. :)