Chia Sẻ Kinh Nghiệm Trị Sẹo Rỗ Tại Doctor Scar!

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi banhnuong23, 16/7/2019.

1. banhnuong23

banhnuong23 Thành viên đạt chuẩn

Chắc nhiều mẹ cũng đau đầu vì vấn đề trị sẹo rỗ hiệu quả?? Ngày dậy thì mặt bị mụn chăm sóc da k cận thận nên thành ra để lại vết thâm với sẹo rỗ. Em nghĩ 1 phần cũng do cơ địa của e k lành tính như mn. Sau một thời gian điều trị e đã lấy lại 1 làn da đẹp. Nay mạn phép chia sẻ một số kinh nghiệm nhỏ nhoi của e để cm có thể tham khảo nhé

Da e thuộc da dầu, mụn ẩn và mụn bọc có mũ. Trẻ ng cứ nghĩ nặn đi là nó hết mụn ai ngờ mặt nát bét luôn

Sau 1 thời gian e quyết định đi khám da liễu.Lúc đầu e đi khám ở bệnh viên da liễu nhưng các mẹ cũng biết BV thì k làm buổi tối với cuối tuần mà e chỉ thu xếp đc vào thời gian đó, Sau khi tìm hiểu thì đc biết Doctor Scar có các bs chuyên khoa da liễu nên e quyết định để thăm khám.

Bác sĩ thăm khám và soi da khá kĩ, cũng tư vấn e nên làm liệu trình điều trị bằng pp 3IN1 bóc tách sẹo sau đó Laser Fractional CO2 kết hợp PRP Rồi bác sĩ cũng có nói qua liệu trình điều trị cụ thể của e ntn, các sản phẩm cần phải sử dụng thêm các sp kết hợp ra sao…Nhưng e vẫn về nhà suy nghĩ và 1 tuần sau thì e quyết định là làm.

E sẽ k đi sâu các bước trong pp vì chắc cm cũng đã có tìm hiểu rồi, Với da e thì e phải làm liệu trình hết 6 buổi, BS cam kết cải thiện đc 60% Mỗi 1 tháng e đến làm 1 lần sau giờ tan ca. Mỗi lần đến làm mất khoảng hơn 2 tiếng các mẹ ạ. Từ việc tẩy trang, rửa mặt, ủ tê, chiết tách, bóc tách còn cái khoản bác sĩ dùng đầu kim y tế vô khuẩn từ miệng vết sẹo xuyên vào đến đáy sẹo, lia kim rồi cắt ( đây là lời bs nói lại, chứ lúc đó e cũng k mở mắt để biết đc đâu ạ) , chườm lạnh…... Nói chung đến liệu trình thứ 2 là da e đã nhìn ổn hơn rất nhiều so với trước. Bây giờ về e chỉ cần skincare bằng các sản phẩm mà bác sĩ tư vấn thôi ạ!

Một điểu e muốn lưu ý cm là nếu như xác định trị sẹo rỗ thì nhớ tuân thủ các quy định chăm sóc da mà bác sĩ note lại nhé! Như vậy hiệu quả cao và nhanh hơn. tuyệt đối ko ra nắng ít nhất 3 ngày, 1 tuần càng tốt. Không dùng thêm bất cứ dòng sp nào ngoại trừ Serum đặc trị sẹo rỗ và nước muối sinh lý để làm sạch da

Mong rằng những chia sẻ của e ở đây sẽ cần thiết cho cm :)

nếu cần hỏi thêm gì cm cứ cmts ở dưới e sẽ trả lời nhiệt tình

Xem thêm các chủ đề tạo bởi banhnuong23
  2. kimnganvo3287

kimnganvo3287 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ này chia sẻ có tâm và chi tiết quá. Hoan hô những người như này nhé. Viết chi tiết để chị em tui tham khảo thêm thông tin. Mà da mẹ này bị sẹo rỗ bao nhiêu năm thế?. Ck e bị sẹo rỗ 7 năm nay hay cũng cho đi làm đẹp nhỉ. :) :) Ổng xấu trai sẹo rỗ nhưng đc cái kiếm xèng giỏi lắm.

Hoàng Gmmbanhnuong23 thích.
  3. longnv690

longnv690 Thành viên mới

Em bị mụn sẹo rỗ dùng nha đam với rau má là da lại đẹp. Khiếp da chị như thế nào mà phải mức đi bệnh viện với phòng khám da liệu thế?.
    Em hòa nước muối, ngâm rau má chừng 15 phút. Rửa sạch phần da bị sẹo bằng nước ấm để lỗ chân lông giãn nở.Lấy bã rau má thoa đều lên vùng da bị sẹo, dùng tay massage nhẹ nhàng trong 3-5 phút để hỗn hợp ngấm sâu. Sau đó bạn có thể dùng nước hoa hồng hoặc đá lạnh chườm lên da để lỗ chân lông se khít lại. Làm một thời gian là da nó lành liền c à

banhnuong23 thích bài này.
  4. banhnuong23

Sẹo rỗ 7 năm làm đi mẹ nó à. Ck đẹp để tối về còn ngắm cho đã mắt chứ ạ.:D Đó là h e biết đến phòng khám doctor scar này . Nếu biết sớm hơn thì e đã k phải chịu khổ vì cái măt sẹo rỗ này rồi ạ.

5. Rakami

Rakami Thành viên chính thức

Phương pháp bóc tách sẹo là như nào ạ mn?.
    E đang tham khảo các cách điều trị sẹo rỗ nhưng đến pp này k hiểu cho lắm.

6. kimnganvo3287

Bạn longnv690 ơi !!!! Mới bị nhẹ thì còn dùng nha đam, nghệ hoặc rau má đc. Chứ bạn này thử bị sẹo rỗ khoảng 5 tháng hoặc 1 năm trở lên mà xem. Có mà cười ra nước mắt luôn nhé. Không làm những cách thủ công như thế được đâu

7. Hoàng Gmm

Hoàng Gmm Thành viên sắp chính thức

mom này giống em rồi nè. Đi bv da liễu nhưng cuối cùng cũng phải bỏ vì k có thời gian để đi bệnh viện nhiều. CHính ra đi những phòng khám chuyên da liễu như Doctor Scar này lại ổn nhất. Chất lượng khéo còn hơn các bệnh viện mà thời gian lại thoải mái. Những pk họ chăm sóc nhân viên chu đáo nhiệt tình lắm.

8. banhnuong23

Bóc tách sẹo là phương pháp duy nhất có thể cắt đứt chân sẹo từ sâu dưới bên da, khi sẹo bị cắt đứt, bề mặt da sẽ được nâng lên và không còn bị níu giữ dưới lớp trung bì, giúp sẹo đầy lên rõ rệt và từ đó vết lõm mới được làm đầy vĩnh viễn. Bóc tách sẹo thường được kết hợp với lăn kim, PRP, laser… kích thích tăng sinh Collagen hiệu quả.

- Quy trình thực hiện: Bác sĩ da liễu sẽ sử dụng một đầu kim y tế vô khuẩn từ miệng vết sẹo xuyên vào da theo một độ nghiêng phù hợp, khi cảm nhận được đầu kim đã đến đáy sẹo bác sĩ sẽ tiến hành cắt đứt chân sẹo sơ cứng bên dưới da, cuối cùng bác sĩ sẽ tiến hành cầm máu.

Đây chính là pp mà chị đc điều trị trong quá trình điều trị sẹo rỗ đó em. Mà k biết mn như nào chứ chị thấy chỉ bị châm kích một xít, rồi hơi xót và tê . Xong lại bình yên lắm.hihi Mà nếu e có qua bên pk Doctor scar này thì chọn bác sĩ dung ý. Chị làm bs này thấy làm mát tay lắm.

9. kimnganvo3287

mà chị ơi. Cho e xin sdt của bác sĩ điều trị cho chị đi. E xin cho đứa e gái cũng đang muốn điều trị sẹo rỗ. Nó mới bị hơn 1 năm nay thôi ạ.

10. banhnuong23

11. Hoàng Gmm

Hoàng Gmm Thành viên sắp chính thức

Ck xấu nó đỡ gái gú chị ah, kệ ck. Chị em mình bị thì mới đi trị sẹo thôi chứ cánh đàn ông, ko nên đầu tư sắc đẹp làm chi.

hamy86 thích bài này.
  12. hamy86

hamy86 Thành viên mới

xấu mấy mà lắm xèng các em cũng theo như kiến thôi. Cách giữ ck tốt nhất là phải đẹp, luôn đẹp, đổ rác cũng phải đẹp. Thế các lão ck mới sợ mất vk, mới ngoan. Kiki

13. hamy86

hamy86 Thành viên mới

Mà giá cả thể nào chụy ơi?
    Một liệu trình tầm bao nhiêu vậy?

14. banhnuong23

chị làm mỗi lần hết tầm gần 5 triệu, tính cả thuốc men kem bôi. Những lần sau thì chắc khách quen nên được giảm giá đôi chút, còn hơn 4 triệu thì phải. E cứ gọi điện cho họ, sẽ có người tư vấn chi tiết thôi. Quan trọng là phải soi da mới biết cụ thể tình trạng ntn nữa.

15. binhnguyen86

binhnguyen86 Thành viên mới

Mỗi người 1 cảnh.
    em thì bị sẹo do ngày trước ngã xe, phải khâu liền mấy mũi. Giờ nó thành sẹo lồi ra. Đã đi là sẹo nhiều lần, skincare các kiểu, thuốc bôi Nga Mỹ vẫn thấy không đỡ. Lần nào ra đường cũng phải makeup.

Rakami thích bài này.
  16. Rakami

Rakami Thành viên chính thức

Cái này thì phải kiên trì, biết được bsi gioi, người ta tư vấn cho. Mình cũng đang tìm hiểu các phương pháp trị sẹo đây.

17. TiengAnhLeNguyen

TiengAnhLeNguyen Thành viên đạt chuẩn

18. EMPO

EMPO Thành viên sắp chính thức

Mom cũng làm ở Doctor Scar ah. Làm lâu chưa? Em thì đang theo liệu trình của bác sĩ đây. Công nhận, ở đây người ta nhiệt tình, dặn dò kỹ lưỡng chứ em hay lu bù công việc quên suốt. Em mới đi được 2 lần thôi, bs bảo khoảng 5 lần sẽ cải thiện được 80% nên cũng mừng. Biết trước thế này đi sớm có phải đỡ cảnh điên đầu ngắm mình giống khủng long trong gương không

19. hamy86

hamy86 Thành viên mới

mn làm có đau lắm ko? Kiêng vất ko?

EMPO thích bài này.
  20. banhnuong23