Olen Nano Whitening Body Cream - Bí Kíp Chăm Sóc Da Body Chuẩn Không Cần Chỉnh Mùa Hè

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi bautroiconyeu, 29/6/2019.

1. lyletrann12

lyletrann12 Thành viên mới

mình mua bột ở shop họ xay sẵn bạn ơi. Bạn có thể lên google xem cách làm bột đậu đỏ ở nhà rồi mua đậu về tự làm cũng được nè

2. bonsexy

bonsexy Thành viên đạt chuẩn

Mình. Một đứa da ngâm bẩm sinh, đã dùng qua kha khá từ kem thường tới hàng hịn này nọ đúc kết ra là :
    + muốn trắng nhanh, bật tông thì chỉ có tắm trắng hoặc xài kem trộn —> dễ bắt nắng, trắng bệt, bệnh về sau.‍♀️
    + ủ thảo dược, tắm bột cám gạo + dưỡng body dạng như nhà Leo —> da chỉ có mềm, mịn, xài lâu chút thì lên 1-2 tông là cùng.
    + hàng hịn ( các sản phẩm chứa AHA , BHA này nọ.. ) —> xài lâu lên tông nhưng dắt và chưa chắc ai cũng hợp và theo nổi.
    Nên là muốn trắng thì mỗi cái đều có cái giá hết. Mình giờ chỉ mong da có ngăm cũng khỏe và mịn thôi. Giờ trung thành xài tẩy da chết St’ives +Olen Nano Whitening Body Cream + dưỡng vaseline 10x thái thôi. Thấy cũng mịn đó, vậy cho an toàn tiết kiệm. Kinh nghiệm riêng mình thế thôi

3. Bacvietland

Bacvietland Thành viên đạt chuẩn

Khuyên mọi người nên dùng mỹ phẩm có thành phần thiên nhiên...vì sử dụng lành tính an toàn mà hiệu quả

4. bautroiconyeu

bautroiconyeu Thành viên chính thức

cũng muốn làm lắm nhưng đâu thế ngày nào cũng bôi trét dc, mất thời gian lắm bạn ơi

5. kienyeu095

kienyeu095 Thành viên đạt chuẩn

Ôi trc giờ e chả để ý đến làn da cơ thể e chỉ chăm chăm vào da mặt thôi, vì cái mặt tiền bao giờ cũng quan trọng hơn mà. Da trong người thì mặc quần áo che mất hết rồi mắc công gì phải chăm cho tốn kém ra

6. Thời Trang DEZI

Thời Trang DEZI Thành viên mới

trước mình có thời gian cũng từng nghĩ như bạn vậy đấy, tuy nhiên đó là suy nghĩ sai lấm, chỉ những người thiếu tự tin vào bản thân với ngược đãi bản thân như vậy thôi.
    Chắc bạn chả bao giờ mặc váy nhỉ...ko khoe gì thì cần gì da trắng mịn màng
    mình nghĩ bẹn nên mua Olen Nano Whitening Body Cream này về mà dùng thử đi :))))
    Nhấn mạnh cho bạn để biết "Thanh xuân như 1 ly trà"...Ko mần làm đẹp hết ...bà thanh xuân :)

7. huongbi560

huongbi560 Thành viên đạt chuẩn

Con gái mình năm nay 16
    làn dau nâu đen ko trắng lại nhiều mụn lưng có thể dùng Olen Body này dc ko?
    mọi người có cách nào hay giúp con bé trắng và bớt mụn lở lưng ko xin chỉ?!

8. bautroiconyeu

chị ơi Olen Body có chiết xuất Trà Xanh, Cam Thảo, AHAs cùng hàng loạt dưỡng chất quý giá khác sẽ giúp bé sở hữu làn da body mềm mại, trắng mịn không tỳ vết. chị thử mua cho bé xài xem
    còn về mụn lưng chị có thể cho bé dùng thêm so đặc trị cho mụn chị ạ

9. huongbi560

giá thế nào vậy e? dùng thế nào để mang lại hiệu quả tốt nhất vậy?

10. bautroiconyeu

300k với trọng lượng 150g chị ah.
    Cách dùng
    Tẩy tế bào chết cho da
    Lấy kem ủ từ 20-30 phút rồi tắm lại bằng nước sạch.
    Một tuần dùng từ 1-2 lần để có hiệu quả tốt nhất.

11. huongbi560

cám ơn e chị đặt mua 1 lọ dùng thử cho bé nhà chị xem thế nào

12. greenfeed

greenfeed Thành viên đạt chuẩn

Để da không bị đen lại, giữ được màu sắc lâu dài và ngày càng trắng hơn sau khi tắm trắng, bạn chỉ việc áp dụng linh hoạt một số bước sau
    - Hạn chế tiếp xúc với ánh nắng: Ánh nắng mặt trời không những khiến làn da bạn bị đen sạm, thô ráp, mà còn gây ra cháy nắng, đẩy nhanh quá trình lão hóa và ung thư da. Bởi thế, sau khi tắm trắng bạn hãy hạn chế ra ngoài vào ban ngày từ 10 giờ - 16 giờ. Trường hợp có ra ngoài phải mặc áo khoác, che chắn bằng vật dụng chống nắng cần thiết và sử dụng kem chống nắng có chỉ số SPF 30+.
    - Không tắm rửa xà phòng/ sữa tắm có tính tẩy rửa mạnh: Làn da sau khi tắm trắng vốn dĩ khá yếu ớt, dễ tổn thương, đòi hỏi bạn cần chăm chút và nâng niu. Do đó, tuyệt đối không được tắm bằng sữa tắm/ xà phòng có tính tẩy mạnh và nước quá nóng. Trong quá trình tắm rửa phải thực hiện các thao tác thật nhẹ nhàng, không chà xát mạnh và dùng sữa tắm/ xà phòng dịu nhẹ, chiết xuất từ thiên nhiên.
    - Thoa kem dưỡng da có chất lượng tốt hàng ngày: Ngoài ra, bạn đừng quên sử dụng kem dưỡng da hàng ngày. Kem dưỡng da sẽ cung cấp vitamin, khoáng chất, protein và collagen giúp duy trì làn da khỏe mạnh và ngày càng trắng đẹp hơn.

13. EMPO

EMPO Thành viên sắp chính thức

cho mình hỏi phần lưng và ngực mình gần đây ko hiểu sao lên chút mụn, khá ngứa và khó chịu
    mình có thể dùng Olen Nano Whitening Body Cream này dc ko?

14. phuonglinh320

phuonglinh320 Thành viên đạt chuẩn

nếu đang bị mụn lưng và ngực nhiều thì ko nên dùng bạn nhé. sp độ dưỡng ẩm cao sợ sẽ có mụn thêm đấy.
    Vì Olen Nano Whitening Body Cream có chiết xuất từ tinh chất Trà xanh nên sở hữu hàm lượng lớn Polyphenol. Chất này có khả năng làm chậm quá trình oxy hóa trên da, giúp da căng mượt, tránh tình trạng nhăn, xệ, chùng nhão và những dấu hiệu kém duyên khác.
    Mặt khác chất kể trên còn giúp cơ thể tăng sinh Collagen vượt trội, hạn chế hiệu quả sự phát triển của Enzym Collagenase làm mất sự đàn hồi, khiến da bị chùng nhão hiệu quả.
    Đó là những công dụng của sp này bạn tham khảo xem nhé

15. hungbg68

hungbg68 Thành viên mới

Mình thường tảy da chết với muối biển sau đó rồi dùng sữa tắm thấy da cũng sạch và mịn lắm, mik tảy da chết 2 lần > tuần

16. nhat88

nhat88 Thành viên chính thức

Mik mới mua dùng xem thế nào đây, buổi đầu thôi mà mịn lắm nhé, da mềm hẳn.

17. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Thành viên đạt chuẩn

mình thấy tắm sữa tắm Dove cũng thấy thơm và thích lắm mn a

18. Tienshup

Tienshup Thành viên mới

bữa trước đi biển về cũng cháy nằng đen đen bẩn bẩn mình dùng sữa tươi ko đường bôi lên 15p rồi tắm lại tuần 2 lần giờ nhả hết rồi mà da cũng rất mịn màng nhé