Có Mẹ Nào Vừa Chăm Con Vừa Kinh Doanh Không Chia Sẻ Cho Em Cách Thuyết Phục Gia Đình Và Quản Lý Cv

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi lylyphamvu, 24/7/2019.

1. lylyphamvu

lylyphamvu Thành viên tập sự

Hiện em đang bán thời trang online order, dự định đến tháng 9 này sẽ mở 1 shop nhỏ trong ngõ tại nhà và vẫn bán online là chủ yếu, khác là nhập đồ sẵn về bán thôi. Mẹ chồng và chồng em thì không đồng ý vì giờ đang nuôi con nhỏ sợ vất vả rồi bỏ bê con cái. Nhưng em lại rất máu kinh doanh, em có tham gia CTV bán hàng order, khách đặt hàng là em lấy nhưng khổ nỗi nhiều khi hàng khách đặt lại toàn hết vì kho toàn ưu tiên phát trước cho các shop sỉ của họ thôi. Trộm vía em cũng có tí duyên kinh doanh thì phải nên cũng được nhiều người ủng hộ nhưng cứ không có hàng lấy để giao em rất ngại ạ, lại phí công mình. Nên em muốn nhập sẵn về bán, có gì bán nấy cho nó dễ đỡ pải suốt ngày đi hỏi han mẫu này còn hay hết xong chuyển khoản giữ hàng các kiểu mệt lắm. Các mẹ hãy chia sẻ em nên thuyết phục mẹ ck và ck như thế nào để họ đồng ý cho em mở shop vs ạ và các mẹ cũng chia sẻ cho em cách để quản lý công việc bán hàng sao cho nhanh gọn để có nhiều time cho gia đình con cái nữa ạ. Em cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lylyphamvu
    Đang tải...

2. Designedbyk

Designedbyk MAY TÚI XÁCH THEO YÊU CẦU

Cũng khó mn à, cái gì mới bắt đầu cũng gian nan lắm, trong khi bnay buôn bán áo quần cạnh tranh lắm nè. Nên mn phải chuẩn bị tâm lý sẵn. Như mình, ở nhà trông con rồi 1 đống việc ko tên thì chẳng có tg luôn í. Nếu mn có người phụ thì còn may ra

Sửa lần cuối: 25/7/2019
  3. thoitrangthietkekidbros

thoitrangthietkekidbros Thành viên chính thức

Mình nghĩ bạn nên xem mình đã đủ vốn và kiến thức chưa rồi. Sau đó hãy nghĩ xem nếu bạn kinh doanh thì bạn sắp xếp thời gian như thế nào cho con cái. Bạn có được sự hỗ trợ từ gia đình ví dụ như mẹ chồng hay mẹ bạn hay không? Nếu không thể cùng vừa chăm sóc con, vừa kinh doanh mà lại không nhờ cậy được cha mẹ hai bên thì bạn phải tính được thuê người giúp việc như nào. Đây là mấy câu hỏi sơ sơ thôi, về cơ bản nếu bạn trả lời được cho chồng và mẹ chồng bạn những điều này (nhớ bằng thực tế nhé, đừng vẽ vời ra đấy) thì chả ai cản trở bạn cả. Tuy nhiên mình vẫn muốn nói,với cương vị là người mẹ người vợ bạn vẫn nên làm tốt công việc gia đình hoặc ít nhất sắp xếp được công việc gia đình rồi mới tính làm gì thì làm, kinh doanh chả bao giờ dễ dàng cả, sẽ có rất nhiều áp lực chờ đón bạn.

4. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

công việc củ mây chị em cũng bận rộn quá nhỉ

5. HNeyeswear

HNeyeswear Thành viên mới

Bạn này tư vấn chuẩn và rất có tâm nè. Nói thật là với thông tin bạn chia sẻ mình chưa thấy cơ sở thành công để mà mở shop. Bán hàng mà dựa vào duyên( ko rõ là bao nhiêu đơn một ngày mà bạn nghĩ có duyên), nhiều ng ủng hộ là bao nhiêu người, có đơn mà ko lấy đc hàng đổ lý do cho đối tác nữa. Nên học thêm đã bạn chủ top ui.

6. hoatrangthangba

hoatrangthangba kết nối

Đánh dấu

7. kinhdoanhonlinekubet

kinhdoanhonlinekubet Thành viên tập sự

Em nghe thấy câu chuyện cũng giống em, thân làm phụ nữ mà lo toan bao việc.Em thì có may mắn hơn 1 chút là chưa lập gia đình, cũng tập tành kinh doanh được 1 thời gian,thu nhập cũng khá.Hôm bữa em có quen 1 anh ở nước ngoài,lang thang trên mạng thôi, nói chuyện 1 hồi, anh ấy giới thiệu cho công việc làm đối tác công ty anh ấy. Ngày kiếm thêm đôi ba trăm cũng là khá lắm với 1 dân văn phòng tháng 5-6 triệu như em.Nếu các cô các chị quan tâm thì add zalo anh này nhé, anh ấy ở Philippin nên đầu số hơi lạ ạ : +63 9277486161

8. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

nếu bạn đang được nhiều người ủng hộ vậy thì nên mở shop, còn việc thuyết phục thì chi bằng hãy chứng minh bằng việc kinh doanh thành công. chắc chắn thời gian đầu sẽ vất vả nhưng nếu kd tốt bạn có thể thuê thêm người để có time chăm con

9. trungnguyen6820

trungnguyen6820 Thành viên tập sự

vợ mình kinh doanh dùng cái phần mềm miễn phí trên điện thoại ấy, ngại lúc nhập sản phẩm vào thôi, xong nhàn lắm, đặt đơn, bán hàng kiểm kho, gọi ship hết trong đấy luôn

ngocbinhk37 thích bài này.
  10. me sockem

me sockem Thành viên mới

minh thây thât hâm mộ nhưng me vừa chăm con tôt vừa kinh doanh giỏi nhiều khi mình thấy minh co mỗi đi lam vè chăm con ma bận tối ngày sao có mẹ còn có thời gian bán onli

11. Me Trung hoa

Me Trung hoa Thành viên sắp chính thức

Quan trọng nhất là bạn quản lý được thời gian hiệu quả, vừa chăm con vừa bán hàng kinh doanh không phải là việc đơn giản. Chúc bạn sớm thành công.

12. ngocbinhk37

ngocbinhk37 Bắt đầu tích cực

mình đoán là shopee,lazada, sendo, hihi

13. buitrang1998

buitrang1998 Thành viên tập sự

sử dụng các trang thương mmaij điện tử như shoppee, sendo... rồi tham gia thêm vào cộng đồng shiper. Đồng thời cũng đăng bán hàng trên fb, các group buôn bán online trên fb. Mới đầu khá vất vả nhưng cố gắng thì sẽ ok thôi. Nhưng đừng quên nhiệm vụ chính là chăm con nhé

thoitrangthietkekidbros thích bài này.