Có Mẹ Nào Đang Nhận Sữa Koko Crown Miễn Phí Ko?

Thảo luận trong 'Tặng đồ' bởi Mẹ bé Cá, 8/7/2019.

1. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Bé nhà bạn mấy tuổi rồi?
    Nếu trên 1 tuổi thì chọn Koko Crown picky eater có bổ sung KI- 180 ấy nhé.
    Còn dưới 1 tuổi thì chọn Koko Crown thường theo số

Đang tải...

2. Mẹ Kiều Linh

Mẹ Kiều Linh Thành viên tích cực

nhà e gửi hso của bé qua mail và bản cứng cho công ty từ thứ 3 tuần vừa rui . k bit bao giờ ms nhận dk sữa mom nhi

3. Faustina

Faustina Thành viên chính thức

Mẹ nào đký chưa.

4. jinx

jinx Thành viên tích cực

Bạn chat thử với tư vấn viên trong app coi, mình chat là họ trả lời liền đó (Tất nhiên trong giờ hành chính ạ).

5. thuytien8x

thuytien8x Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, bé nhà em còi cọc lắm, dù ăn uống tốt. Đi khám viện dinh dưỡng thì bác sỹ bên đó kết luận con hấp thu kém. Sau đó kê cho các loại vitamin, kẽm cùng sữa P100. Uống hết 2 đợt rồi mà vẫn ko thấy cân nặng nhỉnh tí nào. Chết dở, chả biết phải làm sao đây các mẹ ơi [​IMG] Help mẹ con em với ạ

6. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Ăn uống tốt mà ko tăng cân thì uống kẽm là đúng rồi. Nhưng bé nhà bạn vẫn ko tiến triển thì đáng lo đấy.

7. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình thì lười ăn, sữa gì cũng uống được vài lần rồi bỏ dở. thậm chí 1 số loại uống vào còn bị tiêu chảy cơ. Buồn lắm. Mình đang tính mua sữa xách tay của 1 người quen giới thiệu cho con uống thử nè.

8. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Bạn cho bé uống thử Koko Crown xem sao nhé. Từ hồi chuyển qua sữa này, bé con nhà mình output trộm vía là ngon lành lắm.

9. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Uống sữa mà bị tiêu chảy thì khả năng cơ thể bé ko có men lactase để hấp thu đường lactose - 1 loại đường có trong sữa dê, sữa bò rồi. Bạn thử đổi qua các loại sữa ko đường lactose như đậu nành coi sao nhé.

10. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Mấy tháng trước con mình được bác sỹ kết luận bị suy dinh dưỡng, có kê cho P100 uống. 2 tuần đầu thấy con có lên cân 1 chút, sau đó thì ko thấy tăng tiếp, hơn nữa uống sữa này con lại bị táo nên mình dừng. Nghe chị đồng nghiệp, mình mua Koko Crown của Hàn về cho con uống thử. Hơn 2 tháng con tăng được 1,2 kg. Mừng lắm. Sữa này mát, con ko bị táo bón

11. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Theo mình thì bạn ko nên mua sữa xách tay vì 2 lý do sau:
    - Sữa xách tay ko được kiểm duyệt chất lượng rõ ràng, lỡ mua phải hàng lởm thì sao?
    - Sữa xách tay là sữa xách trực tiếp từ nước sản xuất về. Sữa này chắc gì đã hợp với cơ địa người Việt Nam ta. Ví dụ, cùng là sữa của Pháp nhưng công thức cho người Pháp sẽ khác công thức cho người Việt Nam

12. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Đúng rồi, như sữa Koko Crown là cùng công ty với XO, I am mother nhưng Koko Crown lại được đặc chế dành riêng cho trẻ em Việt Nam nên sẽ phù hợp với cơ địa của trẻ em Việt Nam hơn á.

13. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

Vậy ý bạn là nên chọn hàng nhập khẩu hoặc dùng sữa nội à? Theo mình được biết thì cũng khá nhiều loại sữa mang mác Châu Âu hoặc Mỹ nhưng lại được sản xuất tại nước thứ 3 như Trung Quốc. Vậy xin hỏi, sữa được sx tại đây bạn có yên tâm cho con uống ko?

14. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Tất nhiên là ko dám rồi, ngta nói thâm như Tàu mà lại. Để an tâm, khi mua sữa các bạn nên check mã vạch xem có đúng của nước nhập khẩu ko nhé.

15. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

May thế, Koko Crown được nhập khẩu nguyên lon từ Hàn, ko phải hàng xách tay nên cũng yên tâm là được sản xuất từ đây rồi ạ. hihi

16. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Nếu bé nhà bạn biếng ăn, suy dinh dưỡng, đi bệnh viện kiểu gì bác sỹ chả kê cho 1 đống siro, cốm, thực phẩm chức năng bổ sung kẽm

Mách mẹ nó ít kinh nghiệm để tăng hấp thu cho con nhé. Ráng áp dụng xem có cải thiện gì ko nhen

- Chế độ dinh dưỡng cân đối về cả số lượng lẫn chất lượng:

+ Bổ sung đầy đủ và cân đối các chất dinh dưỡng – protein, tinh bột, đường, chất béo, vitamin và khoáng chất. Đa dạng món ăn cũng là một phương cách tốt để đảm bảo sự đa dạng về dưỡng chất cho mỗi bữa ăn.

+ Ăn đủ số lượng cần thiết theo nhu cầu của trẻ. Mẹ nên biết rằng mỗi trẻ có một nhu cầu dinh dưỡng khác nhau dựa trên thói quen hoạt động, học tập, vui chơi, thêm vào đó là khả năng tiêu hóa, hấp thu thức ăn của từng trẻ. Do đó không có một mức chuẩn chung nào dành cho mọi trẻ, thay vào đó mẹ cần hiểu rõ thói quen và thể trạng của con mình để có sự gia giảm thức ăn phù hợp.

- Hạn chế các thực phẩm khó tiêu và có thể gây dị ứng:

+ Dù có bổ dưỡng đến đâu đi chăng nữa nhưng nếu như đấy là những món khó tiêu hoặc có khả năng gây dị ứng thì mẹ cũng cần hết sức thận trọng khi đưa vào thực đơn để tránh gây rối loạn hệ tiêu hóa còn rất non yếu của trẻ. Nhóm thực phẩm này bao gồm các loại hải sản, thực phẩm nguyên hạt, thực phẩm quá nhiều đạm hoặc tinh bột. Với các loại thực phẩm này, mẹ nên bắt đầu từ lượng thật ít để thử khả năng thích nghi của trẻ, sau đó nếu không có vấn đề gì thì mới tăng dần lên, tuy vậy vẫn chỉ nên duy trì ở một mức vừa phải.

+ Một số thực phẩm bao gồm các loại thịt và sữa cũng bị xếp vào nhóm thực phẩm khó tiêu, hệ tiêu hóa cần nhiều năng lượng hơn bình thường để “xử lý” các món này, vì vậy nên được kiểm soát về số lượng trong khẩu phần ăn để giúp hệ tiêu hóa có “quãng nghỉ” phù hợp.
    + Các loại thực phẩm có nồng độ hóa chất cao cũng nên được dè chừng và hết sức lưu ý khi chế biến. Cần chọn nguyên liệu sạch, tươi và chế biến ngay. Cho bé ăn dứt điểm, hạn chế tình trạng hâm đi hâm lại nhiều lần.

- Chọn các thực phẩm tốt cho hệ tiêu hóa và giúp tăng khả năng hấp thu:

Các loại rau giàu chất xơ, khoáng chất và các thực phẩm chứa protein có nguồn gốc thực vật như cây họ đậu nên được bổ sung vào thực đơn để “tiếp sức” cho hệ tiêu hóa, hạn chế táo bón. Uống đủ nước cũng là một nguyên tắc mẹ cần thuộc nằm lòng.

- Cho con uống thêm sữa mát, công thức giống sữa mẹ để con dễ hấp thu, dễ tiêu hoá

17. Tùng Lãng

Tùng Lãng Thành viên sắp chính thức

Trước bé nhà mình cũng thuộc diện suy dinh dưỡng giống bé nhà bạn nè. Bây giờ thì hết rồi. hihi

18. thuytien8x

Bạn có cách nào hay vậy, chỉ mình với. Mình sốt ruột với con lắm rồi nè.

19. thuytien8x

Cảm ơn mẹ nó nhiều. Rất chi tiết ạ. Em đã note đầy đủ và ráng áp dụng coi sao [​IMG][​IMG][​IMG]

20. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Bạn cứ từ từ rồi mình sẽ note lại cả quá trình cho bạn biết nhé. Ngoài các lưu ý mình note ở trên thì mình cũng tập trung vào sữa giống bạn thôi. Lúc được gần 4 tháng tuổi bé nhà mình mới được 5,2 kg à. Mình cho bé uống mấy loại sữa cho trẻ thiếu cân nhưng ko hiệu quả gì mà bị táo bón lắm. Những loại mà mình đã cho con uống qua là: pedia sure, p100, nutrilat