Có Mẹ Nào Đang Nhận Sữa Koko Crown Miễn Phí Ko?

Thảo luận trong 'Tặng đồ' bởi Mẹ bé Cá, 8/7/2019.

1. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Ủa, tưởng Pedia Sure chỉ dành cho bé trên 1 tuổi bạn nhỉ? P100 là sữa của viện dinh dưỡng. Nutrilat thì em chưa nghe nói nhiều

Đang tải...

2. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Tình trạng chung đó bạn ạ. Bây giờ trẻ biếng ăn, suy dinh dưỡng nhiều lắm. Xem mấy chương trình của Hàn Quốc, thấy con nhà người ta ăn khoẻ, lớn vù vù mà thèm thế.

3. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Vậy là bé nhà bạn thuộc dạng hấp thu kém rồi. Bạn thử cho con uống vitamin nhóm B hoặc men tiêu hoá 1 thời gian xem sao.

4. thuytien8x

thuytien8x Thành viên chính thức

Em chưa cho con uống thử pedia sure lần nào vì nghe nhiều mẹ phàn nàn sữa này hơi nóng, con uống dễ bị táo lắm. Còn P100 thì hàm lượng chất béo cao nên uống hơi ngấy, vậy mà bé nhà em vẫn uống tốt. Mỗi tội cân nặng ko nhích

5. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Hoặc thử cái cốm Upkid nhé. Cốm này dành riêng cho trẻ biếng ăn, suy dinh dưỡng, kém hấp thu đấy

6. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

Bé nhà em còn nhỏ, hệ tiêu hoá còn kém, em ko dám cho con uống mấy loại men tiêu hoá đâu. Trước có chị người quen, lạm dụng men tiêu hoá quá khiến con bị loạn khuẩn, phải đi cấp cứu gấp. Vitamin B thì em chưa thử bao giờ, thấy bảo uống cũng phải chia theo đợt ạ?

7. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Đúng rồi, vitamin B chỉ uống theo đợt, mỗi đợt khoảng 1 tháng thôi. Ko nên kéo dài nhé.

8. ThuyLe9x

ThuyLe9x Thành viên chính thức

Kể cho các mẹ nghe câu chuyện nhóc nhà em, khi được khoảng 8 tháng thì lên được 6,5kg. Hồi đó mình mua sữa non neosure của similac cho con uống nhưng thấy cũng không khả quan lắm. Đến lúc ăn bột và uống similac loại dành cho trẻ nôn trớ (vì con mình hay bị trớ mà) thì thấy đỡ hơn. Hồi đó mình toàn pha bột vào sữa cho con uống thôi. Bây giờ cũng vẫn hay cho ăn uống kèm như thế. Chắc con hợp kiểu này nên tăng cân bạn ạ.

9. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

Chị ko nên pha sữa với bột nhé, sữa công thức đã được làm tối ưu hóa các chất theo một tỉ lệ nhất định với một lượng nước chuẩn để phù hợp với hấp thụ của trẻ, nếu chị trộn lẫn sữa với bột sẽ làm vỡ tối ưu thế và vô tình làm hại tiêu hóa của con đấy nhé

10. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Bé nhà em đang uống Koko Crown nè. Cái em thích nhất là sữa này gần giống sữa mẹ, thơm và mùi vị ngọt ngọt tự nhiên như sữa mẹ, ko lo tiểu đường. Sữa nội em thấy khá ngọt, nên nhiều bé uống tăng cân khá nhanh, cơ mà em chả thích thế. Tăng cân nhưng phải khoẻ mạnh, chứ tăng cân mà lại rước thêm bệnh thì chả ai ham.

11. jinx

jinx Thành viên tích cực

Đúng rồi, đặc điểm chung của sữa nội là khá ngọt, nhiều bé uống hấp thu tốt, tăng cân vù vù. Mình cũng chả thích con béo phì, chỉ mong con phát triển đúng chuẩn và khoẻ mạnh thôi.

12. ThuyLe9x

ThuyLe9x Thành viên chính thức

Mình toàn pha lẫn vào cho con ăn chung, thấy con chịu ăn lại tăng cân nên cứ nghĩ thế là ổn [​IMG]

13. mẹ cá xinh

mẹ cá xinh Bắt đầu tích cực

Nhà em khá vất vả với việc nuôi con. Nó lười ăn quá thành ra suy dinh dưỡng, nên hay ốm vặt các mẹ ạ. Mới tối hôm qua nó còn cười nói vui vẻ, thế mà tầm gần 1h sáng, nó đùng đùng sốt với ho. Em sợ quá, tính đưa con vào viện gấp nhưng chồng bảo, cứ cho con uống hạ sốt với chườm khăn lạnh tới sáng coi sao. Nếu vẫn ko hạ thì mới cho vào viện. May quá, đến giờ này là nó hạ sốt rồi các mẹ ạ. Khổ lắm, vất vả lắm các mẹ ơi. Chắc mẹ nào cũng nuôi con vất vả như em thì mới hiểu được nỗi khổ này

14. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mẹ nó chỉ là vất vả, cháu bé ốm đau mới là người khổ. Mẹ nó phải tăng cường sức khỏe cho F1, lười ăn phần lớn là do cách nuôi dưỡng của gia đình nữa đấy ạ.

15. jinx

jinx Thành viên tích cực

Con sốt cao thì phải chườm nóng, lấy nước ấm lau cổ, nách, bụng, ngực, lưng, bẹn, đùi, lòng bàn chân, lòng bàn tay.
    Cho bé mặc quần áo rộng, thoáng, quạt bật tốc độ vừa phải.

Bạn đừng chườm lạnh nhé, bé hạ sốt lâu hơn chườm nóng đấy.
    Mùa này nóng, bố mẹ chủ quan hay bật quạt số lớn, ĐH để nhiệt độ thấp nên các bé hay bị viêm hô hấp, sốt.

16. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Em lần đầu nghe khi sốt thì chườm nóng đấy mẹ nó ơi

17. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Chườm ấm, để nước nhanh bốc hơi mang theo nhiệt, logic là thế nha mẹ nó ạ.

18. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Chính xác là chườm ấm, trước vào viện y tá còn bắt đo nhiệt độ chườm ấm cho con, khoảng 35,36 độ ấy chứ.

19. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Cơ chế của cơ thể là hạ nhiệt bằng cách thoát nhiệt qua da bằng bốc hơi. Nước ấm làm cho quá trình này nhanh hơn, do đó chườm, lau ấm cho trẻ làm cho trẻ nhanh hạ sốt hơn, cho trẻ mặc thoáng, nằm nơi thoáng và quan trọng là không thiếu thuốc hạ sốt bạn nhá.:D

20. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Không phải chườm mà lau người bằng khăn ấm (không nóng) thôi bạn. mục đích để cho nước bốc hơi giảm nhiệt cơ thể. Và phải mặc quần áo rộng, thoáng, không ủ trong chăn để cơ thể dễ thoát nhiệt.