Kinh nghiệm: Có nên mua máy hâm sữa???

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi trang_0908130366, 15/10/2009.

1. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

Bé 11 tháng dùng sữa ngoài cả ngày rồi, sắp mùa đông nên tính mua máy hâm sữa để dùng cho tiện khi muốn sữa ấm liên tục vì có lúc nó uống rồi chơi rồi uống hichic

Các mẹ nào dùng rồi cho ý kiến có nên mua ko? mua loại nào
    và dùng thế nào cho tiện dụng nhất.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trang_0908130366
    Đang tải...

2. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Mình có mua rồi nhưng k xài được, rốt cuộc cũng phải xài cách truyền thống là cho chai sữa vào ly nước ấm là tốt nhất.

3. hạnhvy

hạnhvy Thành viên rất tích cực

Theo mình thì ko cần mua đâu,những đồ ấy thuộc dạng có thì thiếu ko có thì thừa ấy mà..Mình bây giờ rút kinh nghiệm rồi,hồi trước đẻ con cún nhà mình bây giờ,con đầu mà cái gì cũng háo hức muốn mua,xong rồi dùng 1 thời gian là xếp xó hết..
    Trời lạnh khi pha sữa cho con mà chưa ăn ngay hoặc con ăn ko hết bạn cứ ngâm vào cốc nc nóng,hoặc mình hay làm là ăn ko hết,cho vào tủ lạnh,lúc nào ăn lại lấy ra cho vào lò vi sóng độ mấy giây,nhớ kiểm tra nhiệt độ sữa nhé.Khi đi ra ngoài thì mua 1 bình ủ sữa hiệu Farlin chẳng hạn..thậm chí là đổ sữa vào cái phích con con,lúc nào uống lại đổ ra bình,sữa lúc nào cũng ấm,đi tầu xe vô tư.

4. trang_0908130366

ok thanks các mẹ nhé , m cũng cứ lăn tăn mãi

5. yeu ku bi nhat

yeu ku bi nhat Bắt đầu tích cực

đúng .Cứ dùng cách cổ truyền là hay nhất,ngâm vào nước nóng.Lúc mới sinh thì có hứng mua đồ lắm,SOng lớn một chút đành xếp xó thôi,Cuối cùng phí ra

6. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Mua máy hâm sữa

Theo suy nghĩ và kinh nghiệm của mình, mình không dùng máy hâm sữa vì nguyên tắc pha sữa cho con đã dùng nước ấm rồi, khi con không bú hết thì mẹ uống còn tuyệt đối không để lại. Trường hợp bé đang bú mà đi ngoài, thay bỉm hoặc vì lý do nào đó phải ngắt quãng thì nên ngâm vào cốc nước nóng, sau đó cho bé bú tiếp. Mình sợ nhất để sữa sau 1-2 tiếng cho bé bú tiếp nhỡ bé bị đi ngoài thì nguy hiểm lắm, nên mẹ cẩn thận và vất vả một chút thì càng yên tâm cho bé.

7. Me Nhimcon

Me Nhimcon Thành viên chính thức

Tớ nghĩ ko nên mua và cũng chẳng cần thiết. Sữa thì đã pha bằng nước ấm, lượng pha đủ dùng cho 1 lần thôi mà. Không cần thiết tí nào đâu bạn ạ

8. trang_0908130366

Mình thỉnh thoảng tiếc vẫn cho ăn nốt chỗ thừa sau 1, 2 tiếng, n chỉ vài lần thôi, tại nó hay bỏ thừa nhiều quá, hichic, trộm vía nghìn lần con ko sao.

9. hạnhvy

hạnhvy Thành viên rất tích cực

Hồi trc m cũng thế đấy,vì con lười ăn mà,nhưng cũng chỉ để tầm 2 h là cùng thôi,mà pha vào bình nano thì chắc vi khuẩn lây lan cũng chậm hơn(hy vọng thế)nhưng trộm vía con ko sao,bụng dạ tốt..Sau này rút kinh nghiệm pha ít một thôi,ko cần theo nhiều như trong hướng dẫn(chia tỷ lệ ra,1 thìa tương ứng với bao nhiêu ml)thì đỡ phải bỏ đi,chứ m sợ nhất cái khoản uống nốt sữa hay ăn nốt cháo thừa..hihi,toàn phải dấm dúi đổ đi thôi..

10. bắp rang

bắp rang Thành viên mới

Ðề: Mua máy hâm sữa

mẹ nó à. Cách mẹ nó đưa ra cũng đúng nhưng mình bổ sung thêm một chút đó là không nhất thiết phải có máy hâm sữa nhưng nên có bỏi vì máy có chức năng hâm nóng sữa và thức ăn cho bé mà sữa vá thức ăn sau khi hâm không bị biến chất hay mât đi chất dinh dưỡng gì cả. Máy hâm sữa còn có chức năng ủ âm nữa nên mẹ nó yên tâm. Nếu mẹ nó còn cho con bú mà bận đi làm thì có thể vắt sữa bảo quản trong tủ lạnh khi bé đói chỉ cần mang sữa ra cho vào máy hâm sữa chỉ 1 lát là bé đã có sữa mẹ nguyên chất cho bé ăn đó. Mình đang dùng cái máy hâm sữa fatzbaby thấy rất tốt hồi đó mua ở cửa hàng trên Hoàng Hoa Thám có hơn 300k thui.

11. Beurer VietNam

Beurer VietNam Sức khỏe và Hạnh phúc

Các bậc làm cha mẹ quan tâm đến máy thiết bị hâm nóng sữa có thể tham khảo Máy hâm ủ nóng bình sữa và thức ăn cho bé Beurer BY52 của CHLB Đức với công nghệ hàng đầu châu Âu, thiết bị 2 chức năng trong 1 máy - 2 in 1, gồm hâm nóng và ủ nóng sữa và thức ăn cho trẻ em dùng được cho nhiều loại bình kích thước khác nhau với chức năng tự động.
    Thiết bị hâm ủ BY52 của hãng Beurer có hiện thị thời gian và nhiệt độ để các bậc cha mẹ dễ dàng theo dõi và luôn quan tâm đến sức khỏe của con cái trong từng bữa ăn.

Sửa lần cuối: 3/11/2015
  12. dua_dua

dua_dua Thành viên chính thức

Ko muaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

13. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

theo em nên mua cái bình thủy để lúc nào cũng có nước nóng để ngâm sữa ạ. Cái mày hâm sữa ko cần thiết, cháu gái em mua rồi lại vứt linh tinh.

14. Mẹ Mèo Tôm

Mẹ Mèo Tôm Tinh bột nghệ Vườn nhà

Lúc sinh bé đầu mình cũng nghĩ ko cần thiết, chỉ dùng phương pháp truyền thống là cho vào ca nước nóng nhưng đến bé sau mới thấy quyết định mua là cực sáng suốt. Mình thấy rất tiện luôn vì nó thay luôn chính ca nước nóng, không phải mỗi lần cần hâm lại lấy phích nước rót ra rót vào, rồi sợ đổ ca, đổ phích. Cái hâm sữa này mình còn dùng 1 mục đích thường xuyên hơn đấy là cho sẵn 1 bình nước vào vặn lên ở 40 độ, lúc nào cần pha sữa là có nước đủ ấm luôn, không phải lo pha nước nóng với nước nguội nữa, đêm hôm cực tiện lợi đấy mẹ nó ạ

15. ngocnguyen1205

ngocnguyen1205 Thành viên sắp chính thức

nên mua mẹ nó ạ, nhà em mua 1 cái be bé để lúc nào bé uống thì có sữa ấm cho bé rồi chứ không sữa nguội nhanh lắm mà ko sợ thiu

16. BabyVietnamShop

BabyVietnamShop Thành viên tích cực

Các mẹ có thường trữ sữa cho con bằng túi trữ sữa tiệt trùng không ạ?
    Như kiểu này ý ạ [​IMG]

17. bongbong8890

bongbong8890 Thành viên tích cực

mua không các mẹ, em tập 2 mà cũng lăn tăn quá. Lo cái khoản sữa con uống không hết thì cho vào nó ấm ấm. khi nào con uống thì lấy ra cũng tiện đấy chứ.

18. dealngon

dealngon Thành viên tập sự

Nếu mẹ nào bận quá thì nên mua máy hâm sữa để sử dụng hàng ngày. Còn tham khảo thì mọi người có thể đọc bài máy hâm sữa loại nào tốt để chọn được sản phẩm phù hợp

19. SIRO ISILAX MAMMA

SIRO ISILAX MAMMA Thành viên sắp chính thức

cần thì cứ mua chứ nên với k nên gì

20. quynhhuong0106

quynhhuong0106 Thành viên sắp chính thức

không cần thiết đâu các mẹ a