Kinh nghiệm: Nhờ các bố mẹ tư vấn về cải tạo nhà tập thể cũ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi sweetcake2010, 20/3/2015.

1. sweetcake2010

sweetcake2010 Thành viên tích cực

Mình post bài ở mục này ko biết đúng ko, nếu ko thì nhờ Mode chuyển về đúng vị trí giúp nhé.
    Chả là vợ chồng em bị vỡ kế hoạch, nên nhà sắp có thêm người mà lại chưa kịp kiếm thêm money để mua nhà mới, nên em đang tính sửa lại cái máng lợn đang ở để đón baby. Nhà em đang ở là nhà tập thể cũ chật lắm, 2vc với 1 con nhỏ, nhà có 24m2 trên sổ đỏ và ở ngoài thì nó chưa cơi nới gì ngoài 1 ban công phơi quần áo. Ngoài khu bếp và vs thì mọi sinh hoạt gói gọn trong 1 phòng 3.1x5m. Giờ em muốn cơi thêm khoảng 2m nữa theo cái chiều rộng 3m để ngăn nhà thành hai phòng và chiều kia mở tường ra làm ban công để máy giặt và phơi quần áo. Mục đích của em là sửa để ở được, tận dụng đồ cũ cho tiết kiệm nhất có thể, ngăn phòng nhôm kính cửa lùa cũng đc, cho rẻ và đỡ mất diện tích cửa. Chắc sẽ phải làm một số phần điện nước vì em muốn chuyển máy giặt ra ngoài để đóng tủ bếp mới. Em lên hỏi bác GG thì cho ra nhiều đơn vị làm vụ này quá mà hoa mắt ko biết chọn ai tư vấn cho hiệu quả và tiết kiệm. Có bố mẹ nào cũng ở nhà tập thể đã từng sửa nhà rồi truyền cho em ít kinh nghiệm với. Các bố mẹ hình dung nhà như em sửa thì khoảng bao tiền và có đơn vị nào làm ok thì giới thiệu giúp em. Em cũng lơ ngơ về khoản làm luật với phường và tổ dân phố như nào nhỉ. Em ở phường Bạch Đằng, HBT, có bố mẹ nào tư vấn được cho em nên bắt đầu từ đâu và gặp ai ko? Và làm luật thì chi phí thế nào? Em cảm ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sweetcake2010
    Đang tải...

2. biennt

biennt Thành viên tập sự

Chào bạn, mình là kiến trúc sư. Bạn có thể chụp một bài bức ảnh về căn hộ của bạn. Mình sẽ tư vấn giúp bạn cách cải tạo lại cho hợp lý. Website giới thiệu công trình mà mình đã từng làm:https://viphouse.vn/ . Bạn có thể tin tưởng trình độ kỹ thuật và kinh nghiệm của mình.

3. Atk234

Atk234 Thành viên tích cực

Bạn ib mình số điện thoại đi. Cậu bạn mình chuyên mảng này, cậu ta sẽ tư vấn cụ thể cho bạn.

4. Shopdang

Shopdang Thành viên sắp chính thức

em cũng ko rành về phần này lắm sr ko jup đc chị j roofi

5. dieudiep72366

dieudiep72366 Thành viên mới

Bên trong nền làm mới bằng giấy dáng tường và kính nha bạn. Không gian sẽ khác hẳn. Nhìn sang và rộng rãi.