Tranh luận: Có Nên Tắm Nước Lá Cây Sài Đất Cho Trẻ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi nhimden, 4/9/2017.

1. nhimden

nhimden Thành viên tập sự

Từ khi biết chị gái mình có bầu bé gái đầu bố mẹ mình đã rất vất vả đi tìm cho được cây sài đất về để trồng với mong muốn sau này dùng để tắm cho cháu mát da mát thịt vì ngay cả ở dưới quê bây giờ cùng không còn thấy cây sài đất mọc ở đâu nữa. Đến khi cháu sinh ra thì cắt lấy phơi khô gửi qua nhà nội thì trớ trêu thay ông bà nội phản đối không tắm lá cây sài đất cho cháu mà bỏ xó mà đi đun nước lá chuối tắm cho cháu để da bé bị nóng nổi mụn ở sau gáy và rôm xảy ở tay chân, làm cháu gái lại được sở hữu làn da đen xỉn mà nhựa chuối đem lại nữa. Lo lắng cho con nên chị gái mình tìm hiểu trên mạng về công dụng của các loại lá cây mà trong đông y hay dùng cho trẻ và kiên quyết không tắm nước lá chuối cho con mà dùng lá cây sài đất thay thế, may thay bé không còn nổi mụn và cáu gắt nữa. Chuyện tắm nước lá cho con chắc hẳn các mẹ cũng trải qua nên mình rất mong các mẹ cho ý kiến bàn luận ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhimden
    Đang tải...

2. DaoDao

DaoDao Thành viên tập sự

Tắm sài đất tốt cho bé lắm bạn ạ da bé sẽ giảm rôm sảy, ngứa ngáy. Nếu tắm lá bất tiện thì bạn mua nước tắm Ababy cũng tốt lắm, có đầy đủ thành phần: Sài đất, chè xanh, cỏ mần trầu, khổ qua, kinh giới, lá khế, tình dầu tràm, tinh dầu chanh. Thấy các bác sĩ kê đơn trong viện nên mình dùng cũng yên tâm.