Kinh nghiệm: Cách Mua Địu Em Bé Tốt-đẹp-rẻ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi lqvu80, 24/6/2016.

1. lqvu80

lqvu80 Địu em bé, địu trẻ em Nhật Mỹ AT-SHOP

Nhu cầu sử dụng địu cho bé của các mẹ Việt ngày càng nhiều. Thông thường địu tốt thương hiệu lớn thì giá rất cao có những chiếc địu lên đến 6 triệu đồng. Bạn Thích, bạn quan tâm, bạn muốn mua nhưng không có điều kiện! Bạn đừng lo mình mách nhỏ cho bạn: Bạn nên mua địu em bé qua sử dụng của Nhật, Mỹ, Hàn quốc nhưng còn mới và tốt, hoặc hàng sách tay, hàng trưng bày được các shop bán, thanh lý rẻ hơn từ 1/2 đến 1/8 so với địu mới.
    Để săn được những món đồ dùng cũ còn tốt, giá rẻ bạn ghé các diễn đàn có mục "thanh lý" lamchame, websitetretho, hoặc chủ động rao mua địu thanh lý sẽ có rất nhiều mẹ không sử dụng nữa bán rất rẻ cho bạn. Ngoài ra chỉ cần gõ từ “ địu em bé cũ”, "địu em bé giá rẻ", “Địu em bé thanh lý” hay “shop bán địu cũ” lên thanh công cụ tìm kiếm của google sẽ có hàng trăm trang mạng đăng bán địu qua sử dụng.
    Khi tìm được địu ưng ý phù hợp với con yêu mình khuyên bạn nên ghé trực tiếp xem trực tiếp để tận mắt thẩm định độ mới, chất lượng và hỏi người bán cách sử dụng vì có nhiều loại địu thiết kế phúc tạp như dòng địu Babybajorn, Combi F180, hay Aprica zucco home luna nhưng khi biết sài thì địu bé thao tác cực kỳ đơn giản.
    Bận con nhỏ nhiều mẹ không có điều kiện đi lại, phải chọn phương án mua hàng qua mạng, khi mua cần thận trọng, bạn nên chọn shop bán lâu năm thông tin rõ ràng, hoặc nick uy tín vì ảnh một đằng, thực tế lại một nẻo, chất lượng không như cam kết là chuyện bình thường khi gập "gian thương". Khi mua yêu cầu Người bán cung cấp ảnh chụp thật, chụp kỷ từng chi tiết, mô tả cụ thể chất liệu của chiếc địu, bạn nên yêu cầu người bán sách hướng dẫn sử dụng, hoặc cung cấp link hướng dẫn để tiện sử dụng về sau.
    Hi vọng qua bài viết này các mẹ chọn mua cho bé yêu nhà mình được chiếc địu em bé cao cấp giá rẻ. Bài viết sau mình sẽ giới thiệu các bạn về 6 thương hiệu sản xuất địu em bé nổi tiếng thế giới các bạn đón đọc nhé !!! Bạn tìm thêm thông tin về địu em bé Click vào đây xem hướng dẫn sử dụng địu và kênh video Click vào đây

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lqvu80
    Đang tải...

2. ChuyennhaKienVang

ChuyennhaKienVang Thành viên đạt chuẩn

bé nhà mình tài lắm, chẳng bao giờ muốn ngồi địu gì cả nhiều lúc cho bé đi chợ mà bế mỏi hết cả tay ý

westman shoeslqvu80 thích.
  3. lqvu80

Bé nhà mình cho ngồi Địu từ nhỏ, đến h ngồi ghế được vẫn sài Địu hihi. Tuỳ tính khí mỗi bé

4. thanh_kt7a1

thanh_kt7a1 Thành viên sắp chính thức

dùng địu có chắc chắn không ạ, em sợ dễ tuột lắm ạ

5. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

chắc mùa này ngồi địu nóng quá!

lqvu80 thích bài này.
  6. lqvu80

hihi cũng tùy loại địu thôi bạn, những dòng như địu Combi Magical Compact Fast, hay aprica họ thiết kế thoáng khí, vải 3D nên cũng ít nóng ạ.

7. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Trước đây mình mua hàng cũ nhưng tốt hơn hàng của VN nhiều

lqvu80 thích bài này.
  8. lqvu80

Máy cái địu Việt Nam hoặc, ChiNa em không biết, nhưng địu Nhật, Mỹ, Hàn Quốc thì mốc khóa và dây đai rất an toàn. họ thiết kế có tính toán cả rồi chị, theo thống kê thì những dòng địu nổi tiếng chưa có trường hợp nào tuột dây cả chị. nếu sử dụng đúng cân nặng của bé ạ,

9. Huyền Mamago

Huyền Mamago Thành viên tập sự

Bản thân mình rất ít khi mua hàng xách tay chính hãng của nước ngoài bởi không biết cách mua thì chi phí bỏ ra sẽ khá cao. Vì thế có con nhỏ mình chỉ mua địu chính hãng tại Kids Plaza cho yên tâm, mức giá cũng vừa tầm mà chất lượng theo mình thấy cũng không kém gì hàng nhập ngoại.

Mới đây đọc bài báo viết về địu Mamago độc quyền của Kids Plaza trên báo giadinh.net.vn mình thật sự thấy tiếc vì không biết đến dòng địu này sớm hơn. Bạn mình mua và khen lắm, bé nhà nó mới 2 tháng tuổi mà trông nó địu con ngon lành mà dây đai chắc chắn chẳng sợ bé rơi ra ngoài bao giờ.

Mẹ nào quan tâm có thể tham khảo bài viết về địu Mamago ở đây: Địu trẻ em Mamago: Mẹ thoải mái, Bé an toàn – Kids Plaza

10. suachua0291

suachua0291 Thành viên mới

cảm ơn bạn đã chia sẻ bài viết này

11. Ho Anh Quang

Ho Anh Quang Thành viên tập sự

Mình cũng từng mua địu em bé và chọn được 1 cái ưng ý. Mình đọc bài review này thấy sản phẩm đầu tiên là tốt nhất.

12. Trần Nguyên Vương

Trần Nguyên Vương Thành viên tập sự

Có nhiều loại địu lắm, mình đọc bài hướng dẫn chọn địu https://hoby.vn/diu-em-be-loai-nao-tot thì có 5 loại lận. Mọi người đang dùng loại nào ấy. có ai dùng địu vải hoby wrap chưa cho mình xin istt review với

13. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

thông tin hữu ích ạ

14. Bùi Hữu Bằng

Bùi Hữu Bằng Thành viên tập sự

Mình cũng đã từng sử dụng những loại địu như này, thời gian đầu dùng khá ok. Nhưng dùng 1 thời gian sẽ cảm nhận được rõ ràng sự khác biệt của sản phẩm giá rẻ so với sản phẩm giá cao. Bố mẹ lựa chọn địu có thể tham khảo bài viết: cách chọn địu cho bé. Mình thấy bài viết cung cấp khá đủ thông tin về các loại địu và ưu nhược điểm.

15. Bùi Hữu Bằng

Bùi Hữu Bằng Thành viên tập sự

Mình đã từng sử dụng những loại địu như vậy và ở giai đoạn ban đầu, chúng hoạt động tốt. Tuy nhiên, sau một thời gian sử dụng,mình đã nhận ra sự khác biệt rõ ràng giữa những sản phẩm giá rẻ và những sản phẩm đắt hơn. Nếu bố mẹ đang tìm kiếm một loại địu cho bé, có thể tham khảo bài viết "địu loại nào tốt". Mình thấy bài viết này cung cấp đủ thông tin về các loại địu.