Tâm sự Có Ai Lấy Phải Chồng Vô Tâm Như Em K?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi metun2005, 19/8/2019.

1. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Ai đc như e ko ạ
    Ck đi làm 7h sáng đến 7h30 tối về. Ko đi nhậu cùng bạn bè thì ôm điện thoại cả đêm. Vậy mà bảo e cằn nhằn, điên
    Ko điên thật e chẳng phải con ng. Nhịn cũng nhịn rồi Con thì chưa được 6 tháng mà ổng vẫn cảlm thấy đi nhậu ngồi cười với bạn bè đến 8h20 là đúng
    E thật bó tay. Mình thì ko dám đi đâu, Sợ con đòi con khóc. Đúng thiệt đẻ rồi mới thấu, Chạm đáy của nổi đau

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metun2005
    Đang tải...

2. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Đúng là sinh con mới hiểu được ck mà, tính xấu gì là biết hết. Thôi cố gắng chăm con tốt thôi chẳng biết sao mấy ông rượu vào mệt lắm

3. dragonz1988

dragonz1988 Bắt đầu tích cực

Chồng mình được cái không biết nhậu nhẹt nhưng suốt ngày chỉ thấy quanh quẩn bên mấy con gà chọi rồi lên mạng tìm hiểu về cách nuôi gà chọi khỏe.

4. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

chồng mình cũng mê điện thoại lắm, cứ hở ra là ôm điện thoại thôi, được cái cũng còn chịu chơi với con, nhưng cứ sểnh ra là điện thoại nhiều lúc còn ức chế nữa là cả vừa nhậu vừa điện thoại!

5. daotaophuongdong88

daotaophuongdong88 Bắt đầu tích cực

Chồng em thì không nhậu, nhưng yêu chim lắm, ngày nào cũng đi uống nước với hội chơi chim. Em ở nhà bế đứa 9 tháng tuổi, dạy đứa 6 tuổi học. chả nhờ chồng được việc gì.
    - Hôm nhờ ông ấy trông đứa nhỏ để xem lại bài vở cho đứa lớn, đến 9h tối mới xong đi trông thằng bé, chồng quát luôn giờ này mới xong thì ai còn ở đấy mà uống nước.

6. Bently 8x

Bently 8x Thành viên rất tích cực

Lấy ck về dùng thôi

7. Bay+ Booking

Bay+ Booking Thành viên mới

Em vào đây để minh oan cho cánh mày râu đây ạ. Ai cũng có lúc này lúc kia, em không bênh vì nhiều anh vô tâm thật sự nhưng các chị đôi lúc cũng nên đặt vị trí của mình vào chồng để gia đình yên ấm hơn.

8. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Bạn bảo đặt vị trí kiểu gì? VD như ck mình nhá: lương tháng 7M, nhưng mình đòi bã bọt mép mới đưa dc 2M, trong khi bỏ tiền ra nhậu thì nhanh lắm, vèo cái đi toi tiền triệu. Đến lúc bị chó cắn không có nổi tiền đi tiêm, lại xin vợ, chả nhẽ ko cho, cứ để cho nó chết đi. Về quê ck những dịp giỗ, tết thì ck toàn đi nhậu qua cả đêm, 5h sáng mới về, xong ngủ như chết đến trưa, ngủ dậy lại đi chơi, chả lo lắng gì. Trông con được 5 phút thì quát tháo, đánh đập. Không lẽ mình phải đặt vị trí của mình vào lão bằng cách coi ck như con @@
    Mình không gom đũa cả nắm, nhưng thật sự, nhiều đàn ông giờ tệ quá, ko bằng cả đàn bà.

9. daotaophuongdong88

daotaophuongdong88 Bắt đầu tích cực

Đúng đấy chị, chồng em làm nhà nước lương cũng chỉ được tầm đấy thôi mỗi tháng đưa cho e 4tr. Gần cuối tháng em hết tiền bảo chồng đưa tiền 500- 1tr là kêu em tiêu gì mà lắm thế rồi sang tháng trừ luôn số tiền em lấy thêm. trong khi hứng lên mua khúc gỗ nũa gì đấy mấy triệu bạc.

10. nguyenthithuphuonng

nguyenthithuphuonng Thành viên mới

Thôi cố gắng chăm con tốt thôi chẳng biết sao mấy ông rượu vào mệt lắm

11. Lananh94

Lananh94 Thành viên chính thức

Theo e thì 1 phần do cả 2 k đứng ở góc độ của nhau để hiểu nữa. Ck thì cho là vk ở nhà chỉ việc chăm con nhàn hạ. Mưa k đến mặt, nắng chả đến đầu. Còn ông ý cày cuốc kiếm tiền mới là vất vả. Còn ở góc độ m lại nghĩ ck vô tâm, k hiểu nỗi vất vả của vk. Cứ mỗi ng nghĩ 1 kiểu nên k hiểu đc nỗi vất vả của nhau. Thông cảm và sẻ chia mới bớt nặng gánh tư tưởng và thấu hiểu nhau đc các mẹ ạ.
    E ngày xưa với ck cũ cũng chí chóe, lục đục suốt cái thời mới sinh con ấy ạ. Về sau cũng vì bất hòa, mâu thuẫn quá lớn cộng với việc ông ý ngoại tình nên bọn e li hôn. Sau ngồi ngẫm lại mới thấy m cũng có phần sai, chỉ là lúc đó cái tôi quá lớn chưa ngộ ra thôi. Giờ nhìn lại lấy đó làm bài học để xây dựng cs tốt hơn thôi ạ.
    Chúc các bố các mẹ trên này luôn hp và tìm đc niềm vui bên ng bạn đời của m nhé