Kinh nghiệm: Học Cách Trang Điểm Mắt Kiểu Hàn Quốc Cho Người Mới Bắt Đầu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Spider112, 10/9/2019.

1. Spider112

Spider112 Thành viên mới

Đôi mắt là một trong những yếu tố vô cùng quan trọng giúp tổng thể khuôn mặt của bạn hài hòa và ưa nhìn hơn. Trang điểm kiểu Hàn Quốc đang dần trở thành sự lựa chọn hàng đầu bởi phong cách trang điểm nhẹ nhàng, tự nhiên nhưng vẫn đậm chất cá tính của riêng bạn. Vậy đâu là cách trang điểm mắt kiểu Hàn Quốc đơn giản và độc đáo nhất dành cho người mới bắt đầu. Tìm hiểu ngay thôi nào!

Những lưu ý “buộc phải nhớ” khi trang điểm mắt kiểu Hàn

Điều quan trọng nhất khi trang điểm mắt là lựa chọn kiểu trang điểm phù hợp nhất với khuôn mặt và phong cách của mình. Nếu bạn muốn một phong cách nhẹ nhàng thì các gam màu be, cam đào hay hồng nhũ sẽ là sự lựa chọn phù hợp nhất trong cách trang điểm mắt kiểu Hàn Quốc giúp bạn tạo sự hài hòa cho khuôn mặt.

Đừng bỏ quên eyeliner để đôi mắt của bạn trở nên tự nhiên và nổi bật hơn. Kết hợp với việc trang điểm chân mày đơn giản với chì kẻ mày cũng có thể giúp dáng mặt trở nên cân bằng và hài hòa hơn.

Lưu ý: Hạn chế tối đa việc lạm dụng Mascara, bởi điều này có thể khiến bạn trông “dừ” đi vài tuổi.

Cách trang điểm mắt kiểu Hàn Quốc đúng chuẩn cho người mới

Tạo hình chân mày

Hãy bắt đầu bằng việc tạo hình cho chân mày của bạn để khuôn mặt của bạn trở nên hoàn hảo hơn. Điều bạn cần hết sức lưu ý đó là lựa chọn dáng chân mày phù hợp với khuôn mặt và kẻ theo đường tỉa gọn để chúng trở nên đều màu. Với cách trang điểm mắt kiểu Hàn Quốc, bạn có thể bắt đầu với tông nâu nhẹ nhàng.

Đánh mắt
    • Lựa chọn màu phấn mắt nhạt nhất và phủ đều lên vùng bọng mắt. Hãy bắt đầu bằng cọ có bề mặt tròn với kích thước không quá lớn để phủ đều vùng bọng mắt.
    • Tiếp tục lựa chọn màu đậm hơn cùng tông với màu nền vừa rồi để trang điểm phần mí mắt. Đối với cách trang điểm mắt kiểu Hàn Quốc, bạn có thể bắt đầu với tông cam nhạt đơn giản và phù hợp với mọi tông da.
    • Tiếp tục làm đậm và tán đều vùng bọng và mí mắt.
    • Sử dụng màu đánh cho mí mắt để vẽ cho vùng giữa đến đuôi mắt sao cho đều màu với đuôi mắt trên.
    • Nếu bạn muốn một đôi mắt trông to hơn thì một tông màu sáng nhất cho vùng hốc mắt sẽ là điều kỳ diệu mà bạn không thể bỏ qua đâu nhé.
    Kẻ mắt

Với cách trang điểm mắt kiểu Hàn Quốc thì cách kẻ mắt của bạn không nên quá dày hay quá đậm, đường kẻ mắt chỉ nên thanh mảnh và hơi cong nhẹ phần đuôi để giúp đôi mắt của bạn trở nên to và sâu hơn. Tương tự như màu lông mày, việc sử dụng màu kẻ mắt nâu nhẹ sẽ giúp phong cách trang điểm của bạn trở nên nhẹ nhàng và tự nhiên hơn.

Chuốt mi

Việc làm cong và dày phần mi mắt sẽ giúp cho đôi mắt của bạn trở nên thu hút hơn. Đừng quên giai đoạn kẹp mi để làm cong và giúp cho quá trình chuốt mascara trở nên hiệu quả hơn nhé.

>> Nguồn: https://unica.vn/cac-cach-tu-hoc-trang-diem-ca-nhan-tai-nha

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spider112
    Đang tải...

2. Ly Hien Thu

Ly Hien Thu Thành viên mới

Mình rất ít khi trang điểm, chỉ đánh son hoặc bôi chút phấn thôi

3. Bay+ Booking

Bay+ Booking Thành viên mới

Hôm trước em xem video trên youtube thấy có bạn chuyên viên trang điểm bên Hàn Quốc makeup giá 10 triệu tiền Việt cho mỗi người, em thắc mắc không hiểu có gì thần thánh sau giá tiền "cắt cổ" ấy nay đọc bài viết mới hiểu các chị em làm đẹp kỳ công ra sao.

4. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Mình rất ít trang điểm, thường chỉ đánh mỗi son thôi nhưng thi thoảng đi party thiết nghĩ cần tân trang chu đáo một chút nên giờ bắt đầu học trang điểm. Thích trang điểm mắt nhất nên bài viết này đúng cái mình đang tìm kiếm luôn.

5. thegioimasomavach

thegioimasomavach Thành viên đạt chuẩn

Nếu mới tập đánh thì các bạn mua các hộp nhũ mắt có 3 màu sẵn của missha chuẩn Hàn mà giá phải chăng

6. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

bây giờ mấy bạn trẻ theo nghề uốn tóc, nhuộm tóc hay hớt tóc ngày càng nhiều, nhành nghề này đang hot đây

7. Lan Sen Vàng

Lan Sen Vàng TUYỂN CTV BÁN VÉ MÁY BAY CHIẾT KHẤU 80k-350k/vé

cảm ơn bạn! bài viết rất hữu ích