Bé Em Biếng Ăn Quá. Mọi Người Có Chiêu Gì Không Giúp Em Với

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi quynhnga_88, 3/4/2017.

1. quynhnga_88

quynhnga_88 Nước ép trái cây 100% từ rau củ quả

Tình hình là nhóc Sóc nhà em ăn uống lâu quá các mẹ ạ. Mỗi bữa ăn là cả nhà em lại rồng rắn làm đủ trò với kéo nhau đi quanh phố bé mới chịu ăn hết. Đấy là ăn ở nhà nhá, chứ lên trường em cứ sợ bé biếng ăn thì các cô lại "làm khó". Các mẹ có chiêu gì không chỉ em với ạ T.T Em đi làm bận bịu không có thời gian nhiều nữa. haiz

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhnga_88
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Maylocnuoc_ Matika

Maylocnuoc_ Matika Thành viên tập sự

mẹ nó thử mua thêm mấy bộ bát đĩa đẹp, ngộ rồi bày thức ăn lên đó xem con có hứng thú rồi ăn nhiều lên k

3. quynhnga_88

quynhnga_88 Nước ép trái cây 100% từ rau củ quả

Cảm ơn bạn nhiều ạ, cách đó em cũng thử rồi mà được vài bữa thôi con lại chán. ;(( E đau đầu hết sức luôn

4. hoamoclan19851985

hoamoclan19851985 Thành viên rất tích cực

mẹ nó ơi! Mẹ nó thử áp dụng cách của mình xem có được không nhé: Con mình bắt đầu từ 15 tháng bắt đầu lười ăn mà mình chỉ cho ăn 2 bữa cháo 1 ngày và 3 bữa sữa (mỗi bữa cũng chỉ 120ml) thôi mà con không chịu ăn. Ông xã thấy mình mỗi lần cho con ăn cháo là như đánh vật dùng hết chiêu trò này đến chiêu trò khác, ông xã bảo nó không ăn thì thôi không cho ăn nữa, xem nó đói nó có ăn không.
    Rồi mình áp dụng thử 1 ngày mẹ nó ah: Bình thường cứ sáng ngủ dậy là mình cho uống 120ml sau đó 9h mình cho ăn 1 hộp hoa quả hipp 125ml hoặc 1 bộ óc lợn đến 11h thì 1 bữa cháo (nhưng hôm đấy mình không cho ăn nữa) mình để cho chơi đến tận 11h cũng không cho ăn gì cũng ko cho bú mẹ (mình cai sữa rồi). Đến 11h30 nàng ấy bắt đầu bậm bịch thì mình quấy cháo cho ăn, thế là ngồi 1 chỗ ăn 1 mạch chưa đầy 10 phút hết đĩa cháo nhé. Đến chiều bình thường bé đi ngủ lúc 12h trưa ngủ dậy 2h hoặc 3h tùy hôm mình sẽ cho uống 120ml sữa, đến 4h thì ăn 1 hộp fomai hoặc 1 hộp váng sữa, nhưng hôm đấy ngủ dậy chả cho ăn gì đến 5h lại đi bay bát cháo. Đến 8h tối mình cho ăn 1 hộp sữa chua và 9h cho uống 200ml sữa rồi đi ngủ.
    Ngày hôm sau mình ngủ dậy cho uống 120ml sữa (không cho ăn bữa 9h nữa) đến 11h30 cho ăn cháo (ăn ngon lành nhé), chiều cũng thế ngủ dậy cho uống 120ml sữa (bỏ qua bữa 4h chiều) đến 6h cho ăn cháo cũng ăn hết luôn).
    Mình cứ thế tăng dần lượng thức ăn lên và cho cách xa các bữa ăn ra thì thấy con ăn ngoan (sữa thì con mình ko tự tu bình đâu mình phải đút bằng thìa 100% đấy).
    Mẹ nó cứ để cho con đói con đòi ăn thì cho ăn xem, như vậy vừa rèn cho con biết quý trọng thức ăn vừa giúp con ăn ngoan hơn và cho con ngồi 1 chỗ để ăn xem sao nhé

5. ptn2406

ptn2406 Thành viên rất tích cực

Cho bé nghe nhạc xem b!

6. joyflare

joyflare quả óc chó tốt cho sự phát triển của bé

cách của mẹ quá chuẩn đấy, nhiều khi mình thương con quá sợ con thiếu chất nên cho ăn nhiều thứ, nhưng như vậy làm trẻ lúc nào cũng có cảm giác no và chán ăn lâu dần thành thói quen cứ đưa muỗng cháo là tránh, cũng giống người lớn thôi no rồi ăn cơm đâu có cảm giác ngon nữa, nên cứ để đói là bé tự khắc ăn ngoan thôi không cần bắt ép

7. nguyenthh_95

nguyenthh_95 Thành viên đạt chuẩn

Em vào đây để hóng m.n chỉ giáo ^^

8. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bé nhà mình cho uống siro thấy bé ăn tốt hơn nhiều đấy

9. Hai số phận

Hai số phận Thành viên sắp chính thức

ngoài vấn đề dinh dưỡng, mẹ nên quan tâm đến tâm lý của trẻ. nếu được, có thể tham khảo thêm cuốn 33 câu chuyện với các bà mẹ nói rất rõ về vấn đề này

10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Cảm ơn bạn nhiều ạ, cách đó em cũng thử rồi mà được vài bữa thôi con lại chán