Bé không uống sữa, mẹ uống có được không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bluestar26, 13/3/2008.

1. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Bé nhà em không chịu uống sữa ngoài. Mỗi ngày đánh vật mới được vài chục ml mà sữa thì có hạn, uống không hết đổ đi phí quá. em uống thay con có được ko ạ ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bluestar26
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Đến nếm tớ còn chưa dám huống chi là xơi :D Kể cả cho bố nó uống cũng không. cảm giác nó thế nào í, vì luôn nghĩ là sữa mẹ là chỉ cho con thôi . Tớ vắt ra ma nó ko ti là tớ đổ đi. Lúc cho ti 1 bên, bên kia sữa chảy ròng ròng hứng xong cũng bỏ .

3. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi?, nếu là sữa ngoài thì bé kô uống bạn uống cũng được, nhưng sữa mẹ vắt ra thì để lâu là tanh khó uống lắm. Bé khó uống thì bạn cho uống làm nhiều bữa, mỗi bữa ít thôi chứ đừng ép bé uống đúng định lượng 1 lúc mà bé ngán, bạn cũng có thể đổi sữa khác xem sao.

4. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Sữa mẹ bảo quản được tong tủ lạnh ngăn mát và ngăn đá đấy . Ít sữa mà con ko chịu ăn sữa ngoài thì 1 là phải kiên trì tập cho con ti sữa ngoài, 2 là để dành sữa cho con vào tủ lạnh ăn dần .

5. tom_linh

tom_linh Thành viên chính thức

Đứa bé ti không hế em cho đứa lớn ti, hi hi, vì sữa mẹ tốt cho trẻ mà, đổ phí, mà nó lại thích uống nên cũng được nhờ.

6. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Đương nhiên là sữa ngoài rồi các mẹ ạ . Em cũng nhiều sữa nhưng em muốn cho bé uống cả sữa ngoài nữa để đến lúc đi làm người nhà còn cho con uống sữa ngoài được .Em đã dùng thử nhiều loại rồi từ dialac, enfa, friso, hipp. Hộp nào cũng toàn bỏ đến 1 nửa phí quá . Mình thì không dám uống vì ko biết uống có sao ko

7. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Hehee sữa ngoài thì con không ăn hết thì chỉ có béo mẹ thôi. :D Sữa ngoài pha xong hình như là 1 tiếng mà khôgn ăn hết là ko dùng được cho em bé nữa .

8. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Nếu là sữa bột của Nhật cho em bé, bé uống dư thì mẹ nên uống đi, không ngại mập đâu, vì sữa em bé có một chế độ dinh dưỡng rất cân bằng, lành mạnh . Một số người mẫu của Nhật áp dụng chế độ ăn kiêng bằng cách buổi sáng chỉ uống 1 ly 200 cc sữa cho bé từ 9 tháng đến 3 tuổi đấy .

Bích Thảo.1842016 thích bài này.
  9. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Vậy thì bạn vẫn nên cho bé bú mẹ nhiều vào, nếu kèm sữa ngoài thì chỉ uống buổi tối thôi như thế bé ngủ sẽ được sâu hơn và dài hơn, vì thường bú bình bé sẽ bú được nhiều hơn mà. Đến khi bé được 6 tháng là đã bắt đầu ăn dặm rồi thì việc bú mẹ cũng chỉ được ít thôi không nhiều. Bông nhà mình bú mẹ hoàn toàn đến 1 tuổi rưỡi, kèm với ăn dặm chứ kô uống sữa ngoài, đến khi mình cai sữa mới cho bé uống sữa ngoài.

10. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Nếu là sữa ngoài thì uống vô tư đi mẹ nó. Chứ sữa mẹ thì ôi thôi chả biết nói sao. Có lần em đã thử uống lại sữa em. Thề với cả nhà là 2 ngày liền em không ăn được cơm vì cứ thấy có cảm giác sao ý. Chắc là cảm giác vì đấy là sữa người.

11. tambi

tambi Thành viên mới

Cũng may cho mình là Tâm bi nhà minh ít khi bỏ sưa lai, nếu không chắc mình cũng không được đâu, đúng là khó uống thiệt đậy Có mấy lần Tâm bi uống còn dư minh cũng không uống, chỉ bỏ di thôi . bạn hãy cho uống mỗi lần 1 ít thôi, chia ra từng bữa nhỏ thoi . cứ 1 giờ đến 1.5giờ bạn cho con bú 1 lần . nhu vay lượng sữa sẽ vào cơ thể nhiều mà bé không bị ngán. Tam bi nhà mình vậy đó , bây giờ 10 tháng rồi mà vẫn uống mỗi lân 120ml sữa thôi, cứ cách nhau thói gian như mình nói trên vạy do, lần nào cũng uống hết va tăng cân đều đều đó bạn , 10 tháng la 11.2kg đó .

Sửa lần cuối: 17/3/2008
  12. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

sữa bé uống k hết thì chị có thể để vào tủ lạnh để bảo quản mà.yên tâm là ko sao vì em vẫn làm thế cho bé nhà em dến bữa cho bé ăn chị chỉ cần đem hâm nóng rùi fa thêm vào thôi.chứ bắt uống thi....em xin vái,ngửi mùi mà em đã ko chịu nổi rồi,lần đầu cho bé bú bình còn thừa 1 chút,mẹ chồng em bảo fai uống k con biếng ăn,em thử mà nôn ộc hết cả ra.cứ ngai ngái thế nào i.nhưng nếu thừa ít thì đổ đi cũng k sao.trộm vía bé nhà em k biêng ăn ạ,mỗi bữa cháu ăn 180ml(cháu hon 2thang)

13. ME TI-BUM

ME TI-BUM Thành viên chính thức

Mẹ Mina ơi, sữa em bé uống thừa dù đổ đi rất phí nhưng cũng không thể sử dụng được, vì trong quá trình bé bú sẽ có một lượng nước bọt được đưa vào bình, để lâu là môi trường thuận lợi cho vi khuẩn phát triển.Chỉ có sữa pha nguyên bình( chưa cho bé bú) thì bạn mới bảo quản được trong tủ lạnh, nhưng nhớ là chỉ 24h thôi nhé.
    Cách tốt nhất là khi nào bé uống thì các mẹ hãy pha sữa và pha vừa đủ dùng thôi, tránh lãng phí mà. Chúc các mẹ vui, bé khoẻ:p:p:p:p:p

14. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

vâng,e sẽ rút kn.cảm ơn me Ti-bum nhiều.

15. suoingoc229

suoingoc229 mẹ Teppi

Hihi, sữa bé không uống mẹ uống càng tốt chứ sao bạn. (Chỉ sợ mẹ lo béo quá mà không dám uống thôi :) ). Uống được sữa ong thọ nóng giúp tiết sữa rất tốt đó mẹ nó ah!

16. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Hê hê, mẹ nó anh hùng thế, mình cho con ăn sữa ngoài còn thừa mình cũng hay uống vì mình thích uống sữa và thấy sữa hipp cũng khá ngon không khó uống như các sữa khác, nhưng uống sữa của chính mình thứ cứ thấy ghê ghê. Mỗi lần định uống sữa thừa của con là phải định thần xem đó là sữa ngoài hay sữa mẹ rùi mới dám uống :-D

17. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Hihi. Thế mà mình vắt sữa ra, lười cất đi lại uống luôn. Ngon mà. Mới vắt uống luôn ngon lắm các mẹ, chỉ có để lâu mới gây gây thui ý.

Bích Thảo.1842016 thích bài này.
  18. Bích Thảo.1842016

Bích Thảo.1842016 Thành viên tập sự

Ẹc. E cứ vắt ra lại uống lại luôn. Thơm ngon al. K phí phạm lắm.

19. cuoitung

cuoitung Thành viên tập sự

Cứ uống bình thường bạn ơi

20. thangdo66

thangdo66 Bắt đầu tích cực