Chất lượng dầu dừa Coco Secret?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi fitness1, 7/9/2014.

1. fitness1

fitness1 Thành viên tập sự

Chào các mẹ :) mình thấy dầu dừa coco secret rất rẻ nên hơi đa nghi về chất lượng @@ đang định mua để dưỡng tóc :D các mẹ cho ý kiến về sản phẩm này với :D có nên mua hay ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi fitness1
    Đang tải...

2. tamphaithien

tamphaithien Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chất lượng dầu dừa Coco Secret?

Em cũng đang băn khoăn. Em được bạn em giới thiệu về loại dầu này, nghe nói là dầu ép lạnh công nghiệp nên rẻ hơn mà không bị mất chất, chả biết chất lượng tốt không nữa.

3. fitness1

fitness1 Thành viên tập sự

em cũng đang thắc mắc vấn đề chất lượng quá :( ko biết có bằng dầu dừa thủ công ko nữa

4. BotBee

BotBee Bắt đầu tích cực

e cũng đang phân vân, có mn dùng thử chưa ạ?

5. minh.pham0284

minh.pham0284 Thành viên rất tích cực

Tất nhiên là dầu dừa ép nguội bằng máy ép sẽ ít tiêu hao và cho sản phẩm an toàn, chất lượng hơn bạn ah.
    Mình chuyên cung cấp dầu dưa COBA giá cũng phải chăng, nhưng bạn bè, nguoi thân, khách lạ chua ai phản hồi là không tốt, dùng thử còn giới thiệu tiếp cho mình. nên bạn cứ thử nhé. có chai nhỏ đấy ah

6. thanhnhan1991

thanhnhan1991 Thành viên rất tích cực

em đang có ý định mua đâu này, mẹ nào đã dùng rồi cho em phản hồi với ạ

7. maithanhoo

maithanhoo Thành viên tập sự

Trước mình cũng nghĩ dầu handmade tốt hơn công nghiệp, hồi đó thích mua dầu dừa người quen làm và mình cũng tự làm nữa, được cái thơm nhưng bôi lên mi cay xè huhu. Sau mình được tặng 1 lọ Coco be bé dùng thấy ổn hơn, nhẹ dịu, nhìn trong veo sạch sẽ, đúng là lỏng hơn thật nhưng đọc thấy bảo vì công nghệ ép lạnh nên như vậy, mình nghĩ dầu chiên nóng lên thì thơm hơn đúng rồi nhưng mà cũng bị biến chất nhiều, bạn để ý cũng thấy dầu ăn chiên rồi sẽ vàng hơn quện hơn nhưng mà ai cũng biết là gây hại hơn ahuhu. Giá rẻ thì mình thấy máy ly tâm ép lạnh đơn giản mà, nó cho ra số lượng lớn thì giá rẻ để cạnh tranh hơn đúng rồi. Túm lại cách đơn giản nhất mình nghĩ là bạn có thể mua size nhỏ nhất của ẻm dùng là biết, khỏi lăn tăn nữa. Thân iu.

8. MiOa

MiOa Thành viên tập sự

Trước đây em cũng không ưa dầu dừa lắm, cũng vì mùi hương của nó
    Bởi trước đây em chưa biết là ngoài ép dầu theo kiểu truyền thống (nấu), thì còn có phương pháp ép lạnh (công nghệ ép lạnh).
    Khi em thấy dầu dừa trong suốt nó không giống dầu dừa em vẫn hay thấy. Tìm hiểu thì mới biết là người ta không dùng theo kiểu truyền thống mà được sử dụng bằng phương pháp ép lạnh.
    Sau một thời gian sử dụng em ghiền luôn các chị ạ.
    Các chị biết đấy dầu dừa rất tốt cho sức khỏe đặc biệt lại được nhiều chị em ưa chuộng trong việc làm đẹp da hay tóc ...
    Em thì dùng dầu dừa để tẩy trang, vừa tẩy trang rất là sạch mà còn giúp dưỡng da luôn. Rất là thích các chị ạ. Với lại em thấy dầu dừa được ép bằng phương pháp ép lạnh, mùi hương không nồng như dầu dừa handmade, rất là dễ chịu.
    Nên các chị cứ yên tâm mà sử dụng nhé !.

9. HoanDora

HoanDora Thành viên tập sự

Dầu dừa coco secret này em đã sử dụng qua rồi nó rất tốt trong việc chăm sóc da. Cũng như dưỡng cho tóc không bị khô,chẻ ngọn, dầu dừa coco ăn được luôn á các chị...
    Hiện tại thì em vẫn đang sử dụng dầu dừa này.em cảm thấy sự dụng dầu dừa coco tốt hơn so với dầu dừa mình tự làm.nhiều lúc tự nấu ở nhà mất rất nhiều thời gian và công sức cuối cùng chất dinh dưỡng trong dầu dừa lại không bằng với dầu dừa ép lạnh
    Mình rất hài lòng với dầu dừa coco
    Các chị cứ yên tâm nhé em sự dụng rồi dầu dừa này rất tốt và an toàn.