Hà Nội: Cần Mua Thực Phẩm Bvsk Để Tăng Cường Miễn Dịch Và Sức Khỏe Cho Người Bị Ung.thư Gan?

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi becon99, 20/9/2019.

1. becon99

becon99 Thành viên sắp chính thức

E đang thấy hoảng loạn quá cm ạ. Ox e đc chẩn đoán là xơ gan giai đoạn nặng và đang tiến triển thành ung thư. biét vậy nên tinh thần ox đang rất suy sụp, k ăn uống đc gì, sức khỏe sụt giảm, e cũng lo lắng ko yên đc mayass ngày nay. Hỏi bsix thì bảo chờ kết quả xét nghiệm mới đưa ra các chữa trị phù hợp mà e sốt ruột quá. e đang nghĩ hay tìm mua thử tìm mua thực phẩm bvsk để tăng cường miễn dịch và sức khỏe cho ngườio bị ung.thư gan xem có ko? Có mẹ nào có thông tin thì chia sẻ giúp e với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi becon99
    Đang tải...

2. yeume4e

yeume4e Thành viên sắp chính thức

Điều quan trọng là bạn hãy cố gắng bình tĩnh để còn xử lý công việc nhé. Ông xã cũng rất cần người động viên. Mình thấy mấy người khi xạ trị về cần phải bồi bổ để cơ thể có sức lực chống trọi bệnh tật còn khi bệnh đã thuyên giảm thì lại phải ăn kiêng nhiều thứ để bệnh không tái phát đấy.

3. hoaianh1987

hoaianh1987 Thành viên mới

bạn nên đưa ox đi khám cẩn thận, khám chỗ K hay bác sĩ nào uy tín, họ sẽ kê thuốc tốt cho

becon99 thích bài này.
  4. nga39

nga39 Thành viên chính thức

cứ nhìn thấy chỗ nào có người hỏi về bệnh tật là tớ lại muốn vào chia sẻ. bác e uống rượu nhiều cũng bị ung thư gan. May mà biết lúc giai đoạn đầu do thường xuyên đi khám sức khỏe, bsi cắt bỏ khối u rồi tiến hành xạ trị. Người nhà cũng chấn an tinh thần, nên may quá bác vẫn khỏe. Giờ được hơn 3 năm rồi cũng kiêng nhiều thứ lắm nhưng ơn giời phù hộ, phước đức tổ tiên, bác vẫn sinh hoạt bt
    Sau thời gian xạ trị nó có tham khảo 1 số bài thuốc dân gian như lá cây đu đủ đực phơi khô uống, rồi vào tận Campuchia theo cái ông thầy nào lấy lá cây uống, hành trình chữa của nó cũng gian khổ lắm, may n1o cũng có người anh làm về dược hàng ngay cho nó uống thêm cái viên uống Antican, sp này thì nhiều bv khuyên dùng vì nó tăng cường miễn dịch, hạn chế tác dụng phụ của thuốc tây. Nên dùng kiên trì cũng la cách giúp bệnh tránh tái phát. Nói chung đã bị bệnh này thì vái tứ phương, hợp thầy hợp thuốc sẽ khỏi bạn ạ.

becon99 thích bài này.
  5. becon99

Mình cũng có theo 1 bác sỹ uy tín ở K rồi, cám ơn bạn đã nhắc nhở.

6. becon99

Thật không ạ. nước lá cây đu đủ thì ox mình cũng đang uống đây. bạn cho hỏi ở bv K hay ung bướu nó có bán viên uống Antican này k? Uống lâu dài thế này thì có tác dụng phụ gì ko?

7. nga39

cái này thì e ko rõ lắm vì đứa e có ông anh nó làm dược chỉ cho, nhưng e nhớ có 1 lần e hỏi cho 1 người ở quê thì nó chỉ vào web của họ mà mua cho tiện rồi chính hàng gì đấy, đây này https://antican.vn/.

becon99 thích bài này.
  8. Angell

Angell Thành viên đạt chuẩn

Giờ bệnh ung thư sao e thấy nó như cảm cúm vậy, đi đâu cũng thấy có người mắc

9. Nha khoa Việt Úc

Nha khoa Việt Úc Thành viên đạt chuẩn

Nói chung khi chăm sóc bệnh nhân ung thư, chị cần Chu ý thế này nhé:
    - không để họ lên cân hay xuống cân quá 5% cân nặng
    - ăn nhiều trái cây, đặc biệt là mãng cầu xiêm, để cơ thể tăng cường sức đề kháng
    - luôn giữ tinh thần lạc quan cho cả bản thân bạn, cả người bệnh
    - nêu nngười bênh ko ăn uống đc thì chia nhỏ bữa ăn ra. Ví dụ nếu bình thường ăn 2 chén cơm, thì giờ ăn 1 chén rồi 1 tiếng sau lại ăn tiếp 1 chén nữa
    - bổ sung thêm sữa (bố mình đang dùng ensure)
    - tạo điều kiện cho ng bệnh đc nghỉ ngơi tối đa
    - tập thể duc mỗi ngày (ko phải tập hùng hục nhé, mà chỉ vừ đủ mệt thôi, tốt nhất La đi bộ)
    - ko nên ăn nhiều đồ bổ (bào ngư, vi cá,...) nhưng vẫn phải ăn thịt,cá (tốt nhất La cá), rau đầy đủ, ko đc kiêng khem quá mức nhé
    - hạn chế ăn đồ ăn chứa nhiều chất béo
    Hiện giờ e chỉ nhớ đc vậy, khi nào nhớ thêm đc e sẽ nói sau nhé.

becon99 thích bài này.
  10. becon99

em cám ơn mn đã chia sẻ
    thế giá cả thế nào mn ơi, hộp viên uống antican nó trông như thế nào ạ? Cho e xin luôn cái ảnh nhé

nga39 thích bài này.
  11. nga39

Mẹ nó lên gg search là tìm ra thôi, e lâu rồi ko có giữ, giá đâu là > 500k thì phải.

12. giangphamctp89

giangphamctp89 Thành viên đạt chuẩn

Bệnh này ăn uống thì kiêng cá, tôm, kiêng căn các thức ăn tanh, cay, chua nhé!

13. HaosHop

HaosHop Thành viên đạt chuẩn

Đến giai đoạn hóa trị chắc phải nặng lắm rồi nhỉ, ko biết đến giai đoạn này rồi thì trc đó có biểu hiện hay triệu chứng gì ko, e cũng hút thuốc nhiều thỉnh thoảng ho kèm theo khó thở mà sợ quá

14. becon99

E nói thật và khuyên bác chân tình nên bỏ thuốc ngay và luôn. ko tốt đẹp gì cái thứ đấy đâu. Ho khó thở cũng là 1 trong những triệu chứng ủ bệnh tốt nhất bác nên đi khám sớm đi

15. mesunht

mesunht Thành viên chính thức

ông bác e có nhờ e mua ở HN đây, dùng lâu rồi ko tác dụng phụ gì đâu. Ông ấy bị ung thư dạ dày giai đoạn đầu cắt đi rồi tuy nhiên vẫn phải kiêng rồi điều trị. Ông ấy còn nói do có người quen Gs. Ts. Nguyễn Đức Nghĩa là Phó viện trưởng Viện Hóa học- Viện Hàn lâm khcn nghiên cứu thành công ra viên uống antican này.

16. anhlenguyen

anhlenguyen Thành viên chính thức

mik nghe nói ngoài viên uống antican còn có gel bôi antican nữa đúng ko. Nếu bị viêm ngứa dùng gel này bôi cũng đỡ rất nhiều

17. mesunht

mesunht Thành viên chính thức

đúng đấy khi hệ miện dịch kém sẽ làm các vết thương dễ viêm loát và làm mẩn ngứa nhiều vì uống kháng sinh, thuốc Tây nóng nó phát ra, dùng gel antican này bôi kết hợp với uống sẽ làm bệnh thuyên giảm và đỡ khó chịu cho người bệnh.

18. Bo White Spa

Bo White Spa Thành viên đạt chuẩn

bạn dung nấm lim xanh của Quảng nam, đông trùng hạ thảo ( dạng con là tốt nhất, giá khoảng 60 triệu/ lạng, đừng mua dạng nước hay viên vì hàm lượng Đông trùng hạ thảo ít lắm), nấm linh chi. nếu người nhà của bạn chưa phải giai đoạn cuối, chưa di căn nhiều chỗ trong cơ thể và gia đình có điều kiện kinh tế thì có thể đi Trung Quốc chữa vì bố mình cũng đã chữa K phổi ở Trung Quốc khá tốt.

19. becon99

mình cám ơn...nhưng ox mình cũng được người ta biếu đông trùng hạ thảo, cũng đang dùng nhưng ko thấy giảm mệt mỏi khó chịu b ạ, cái này lại đắt nữa

20. Nha khoa Việt Úc

Nha khoa Việt Úc Thành viên đạt chuẩn

Điên ah, bệnh này ko được dùng thuốc bổ béo gì đâu nhé, cả thuốc bổ tương vào bệnh càng nặng, kiểu như càng nuôi càng vỗ béo cho con ung thư đấy