Cần giúp: Học Tiếng Anh Ở Đâu Tốt Mà Giá Phải Chăng?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi tanadaithanh, 19/6/2013.

1. huynhthisuongmy

huynhthisuongmy Thành viên chính thức

hỌC Ở đâu, chứ trung tâm ili quận 10 là ok , các thầy cố giảng dạy rất tốt và rất có tâm

Đang tải...

2. thaidang

thaidang Thành viên tập sự

ở HN nẹ có thể cho con qua trung tâm tiếng Anh Oxford học phí chỉ khoảng 120k buổi, GV bản ngữ có chứng chỉ sư phạm, chất lượng ổn

3. Nguyenkhanh31

Nguyenkhanh31 Thành viên mới

Mẹ thử liên lạc với Thầy Thưởng ở ĐHQGHN (ĐT: 0913504223). Các cháu lớp 6 thì học tuần một buổi 150K

4. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Mình đang cho con học ở Ispesking thấy cũng ổn, học phí hợp lý, nộp học phí theo kỳ 4 tháng/lần có 150k/b

5. eva and linda

eva and linda Thành viên tập sự

lúc đầu m học tiếng anh với ng việt nek,qua 1 thời gian nhận thấy học mà phát âm chẳng ra hồn,chỉ được cái ngữ pháp là ok ,nói chung nghe ngta hỏi j thì biết hết ak,mk nói lại hk ai hiểu mới đau,thấy không ổn rồi đó,nên mới lên mạng tìn thông tin,ở đâu cũng hên thg bạn nó học ở trung tâm ili nào ak,giới thiệu lên đó test thử,mà nghe cái tên ili lạ lắm,lên mạng tìm hiểu rồi gọi dt tư vấn thấy cũng ok nên nhờ thg chí cốt dẫn đi,đăng kí học luôn,mà phải công nhận chịu đi xa 1 chút mà chõ trung tâm ok là được rồi,học với gv nc ngời,có nhiều ưu đãi cho học viên,.ghê,gv ở đây dạy ngữ pháp cũng ok mà chứ đâu có vấn đề gì đâu,nới chung học ili học hội tụ 4 kỹ năng rất ok,

6. haile9x

haile9x Thành viên chính thức

Quan niệm của mình thì học với giáo viên người Việt hay nước ngoài đều được cả, miễn sao là con thấy thích và kết quả học tập có tiến bộ. Mình thì quan tâm đến người truyền cảm hứng cho con hứng thú với việc học tiếng anh hơn vì mình nghĩ con có niềm đam mê thì con sẽ học tốt hơn và sẽ tự giác học, tiếp cận với một ngôn ngữ mới hơn. Độ tuổi để bắt đầu học tiếng anh vs các con thì tủy từng bé, có những bé lên cấp 2 mới hoc tiếng anh một cách nghiêm túc mà kết quả vẫn tốt. Hãy cho con trẻ được chơi, được tắm mình trong niềm đam mê và thỏa sức sáng tạo. Chính cha mẹ là người định hướng cho con, mình thì không giỏi tìm chỗ học tốt cho con lắm vì mình ít mày mò. Tình cờ tham gia nhóm lamchame và biết được 1 cô giáo được review tốt nên mình mới tìm hiểu. Thấy con thích và hứng thú học, mình rất ưng và rất muốn cảm ơn bạn ý, xin lỗi vì mình quên mất tên nick ạ.

7. chaka

chaka Thành viên chính thức

Chưa thấy bạn nói là cho con học ở đâu, bạn chia sẻ cho mình biết nhé.

haile9xthutrang21415 thích.
  8. thutrang21415

thutrang21415 Thành viên đạt chuẩn

Cùng câu hỏi với bạn này, bạn chia sẻ nhé

9. haile9x

Chào bạn, mình cho con học chỗ cô Thư Đặng bạn ạ. Cô này phải nói là vừa khó tính vừa dễ tính và đặc biệt là trị được thằng con siêu lười của mình, ko ko hiểu sao mình cho con học nhiều nơi mà con ko sợ ai như cô Thư này. Con kêu cô cho nhiều bài về nhà, bắt ghi âm bài nói gửi cô kiểm tra hàng buổi sau khi kết thúc buổi học, ko gửi là bị phạt. Cứ 5 buổi học là các bạn ý sẽ làm bài kiểm tra đánh giá xem sức học với sự tiến bộ như thế nào, mình đc add vô nhóm lớp học để theo dõi luôn nên tiện lắm. Bạn nào học kém, lười học ko cố gắng thì sẽ bị cho xuống lớp trình độ thấp hơn học, cũng có lẽ vì sự nghiêm khắc của cô mà các bạn bé học hành rất tự giác bạn ạ. Mình thích cho con học đây ban đầu cũng là vì lớp cũng ít bạn, chỉ có 8 bạn, ko như mấy chỗ trước mình cho con học toàn gần 20 bạn, mình thấy ko được chất lượng vs ko hiệu quả. Nói chung mình thấy rất ưng và thấy yên tâm khi gửi gắm con học chỗ cô.

10. lyngocuyen

lyngocuyen Thành viên mới

Học tiếng anh thì cần môi trường để rèn luyện mỗi ngày. Vì bản thân mình bị mất căn bản, nên khó tìm được nơi học phù hợp. Nhưng mình thấy hợp bên ILI vì khi đk học mình được tư vấn test đầu vào để chọn lớp phù hợp thấy bên này dạy tốt lắm, tạo môi trường khiến mình được giao tiếp nhiều với thầy cô, trong lớp cũng có các hoạt động nhằm giúp học viên tự tin hơn trong giao tiếp. Nếu muốn tìm trung tâm tốt thì mình nghĩ bạn có thể tham khảo qua trung tâm này.

hoayeuthuong thích bài này.
  11. Angell

Angell Thành viên đạt chuẩn

sao các mom không cho con học mấy cái trường song ngữ ấy ở đó dạy luôn cả tiếng anh mà

12. huonglanVCG

huonglanVCG Nơi ước đến, chốn mong về

Mom chia sẻ có tâm quá.

13. hoayeuthuong

hoayeuthuong Thành viên mới

chỗ này cũng rất đang tin cậy cho bạn nào học anh văn với môi trường gv nước ngoài tại tphcm mà lân cận trung tâm tp q10

lyngocuyen thích bài này.
  14. chaka

Cảm ơn chia sẻ rất chi tiết của bạn, cho mình hỏi thêm địa chỉ cô Thư ở đâu hả ban...

15. lyngocuyen

lyngocuyen Thành viên mới

Đã giới thiệu mấy đứa bạn qua đó học. Nhiều đứa đóng tiền mấy nơi khác mấy chục triệu ra mà không học được gì. Học ở ili khóa đầu tiên xong tụi nó đăng ký học tiếp, khen tíu tít, bỏ tiền ra học thu kết quả cũng rất xứng đáng

hoayeuthuong thích bài này.
  16. haile9x

Địa chỉ cô Thư mới chuyển sang chỗ mới ở Đội Cấn, bạn tìm trên google địa chỉ chính xác giúp mình nhé. Mình ko nhớ rõ bạn ạ.

17. hoayeuthuong

hoayeuthuong Thành viên mới

Bạn nào chịu khó học. Chứ mình cũng biết nhiều bạn học không có mục tiêu, đứng núi này trông núi nọ, khó mà thành công.

18. ps_nguyen

ps_nguyen Bắt đầu tích cực

19. Đỗ Lưu Ly

Đỗ Lưu Ly Thành viên tập sự

Minh cũng đang tham khảo ạ, mong các mẹ chia sẻ nhiều

20. chaka

Cam on ban.

TuanKien.Thaco thích bài này.