Sữa Tắm Gừng Nghệ Cỏ Cây Hoa Lá Có Tốt K? Mẹ Sau Sinh Có Dùng Được K?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi 2starlet, 27/9/2019.

1. 2starlet

2starlet Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ! Mình vừa mới sinh con được 1 tuần nên kiêng cữ lắm. Tắm cũng là một vấn đề nan giải. Không biết sinh sau một tuần thì đã tắm rửa bình thường được chưa và nên tắm bằng gì cho an toàn? Gia đình mình cũng cẩn thận nên đã đi tham khảo nhiều người về vấn đề tắm rửa sau sinh. Đại loại ai cũng khuyên nên tắm bằng thảo dược, cũng có nhiều người khuyên dùng sữa tắm gừng của Cỏ Cây Hoa Lá, bảo là dùng sữa tắm này ấm người mà lại tốt cho mẹ sau sinh. Mình cũng thấy tò mò, nhưng cũng sợ cơ thể đang khá yếu nên cũng chưa dám dùng vì đây là giai đoạn nhạy cảm. Đã mẹ nào dùng sữa tắm gừng Cỏ Cây Hoa Lá chưa ạ? Review cho em nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 2starlet
    Đang tải...

2. Khánh Vy 1510

Khánh Vy 1510 Thành viên mới

Cùng mối quan tâm nè! Cả nhà vẫn đang băn khoăn không biết nên dùng sữa tắm loại gì khi thể trạng thì yếu mà da thì hay bị dị ứng bởi đủ thể loại.

3. Kiều Thanh

Kiều Thanh Bắt đầu tích cực

Sinh được một tuần rồi thì tắm rửa bình thường thôi bạn. Mình sắp sinh là về quê nên được mẹ chăm kỹ lắm. Ngày nào cũng tắm bằng nước đun từ cỏ cây hoa lá quanh nhà thôi. Bạn nên tắm bằng nước Gừng nhé. Nếu không có điều kiện đun nước tắm bằng Gừng mỗi ngày thì sữa tắm gừng nghệ cũng OK. Giờ mình quay trở lại thành phố rồi, không được mẹ chăm nữa nên cứ dùng sữa tắm gừng nghệ suốt thôi.

4. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Sau sinh được 3-4 ngày là tắm Ok rồi bạn. Đừng tắm vào những giờ khuya quá, cũng đừng tắm lâu quá là được. Mới sinh cũng nên nhẹ nhàng với các vùng kín thì hơn.

5. Mẹ Trúc Mai18

Mẹ Trúc Mai18 Bắt đầu tích cực

Mình cũng không biết cơ thể bạn yếu đến mức nào, nhưng theo mình thấy thì tinh dầu gừng trong sữa tắm gừng thường không quá gay gắt đâu. Nó chỉ thơm mùi gừng chứ không quá gay gắt. Mình cũng dùng được mấy tháng rồi, thấy cơ thể khỏe hơn hẳn, cảm thấy được thư giãn nữa. Mình không biết nó có tốt cho tất cả mọi người không nhưng mà sau sinh dùng thì ổn lắm. Mấy chị mình quen toàn dùng sữa tắm gừng đây, không thấy ai phàn nàn có vấn đề gì cả.

6. Yang Cui

Yang Cui Thành viên sắp chính thức

Sữa tắm gừng được sản xuất công nghiệp và đóng chai thì có còn ổn như khi dùng gừng tự nhiên nữa không nhỉ? Khi đang bầu thì mẹ tớ thường nấu nước tắm rồi cho gừng, sả, vỏ bưởi vào để tớ tắm cho an toàn. Nhưng mà ngày nào cũng nấu như thế thì vất vả quá. Mình cũng đang có ý định chuyển sang sữa tắm gừng sản xuất bên ngoài, nhưng lại sợ hóa chất. Nên giờ không biết làm thế nào…

7. MeMyA2018

MeMyA2018 Thành viên mới

Cách đây mấy tháng mình cũng có băn khoăn như bạn đó. Nhưng mới đây mình có bà chị đến thăm có tặng cho một chai sữa tắm gừng nghệ, mình dùng từ lúc ấy đến nay nè, cả nhà mình đều dùng và thích lắm. Sau sinh dùng cũng được. Trước mình cũng có thử qua mấy loại nhưng căn bản không có loại nào được ưng ý như loại này. Ủng hộ bạn dùng sữa tắm gừng nghệ nhé!

8. phaletim

phaletim Thành viên mới

Em sinh được vài tuần rồi, mới dùng sữa tắm gừng thấy thích phết các mẹ ạ.

9. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Ôi trùng hợp quá nè! Mẹ chồng em kỹ tính nên từ khi em mang bầu toàn nấu nước tắm sả, gừng với các loại lá thôi. Nhưng mà một lần được bà hàng xóm giới thiệu nên bắt đầu dùng thử sữa tắm gừng. Sau lần đấy bỏ hẳn nước tự nấu luôn các mẹ ạ. Mặc dù em cũng không phải là đứa cuồng mùi gừng lắm nhưng thấy nó chỉ thoang thoảng thôi nên dùng cũng được.

10. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ nếu không yên tâm thì bạn nên tắm kỹ bằng nước ấm thôi cũng được. Thỉnh thoảng mua gừng sả về nấu chung với nước tắm mà dùng. Mình chưa thử sữa tắm gừng bao giờ nên cũng không biết sao…

11. vitgioi

vitgioi Thành viên tập sự

Mình dùng sữa tắm gừng được một thời gian rồi này. Thấy ổn lắm. Lúc đầu cũng hơi ngại vì sợ gừng nóng quá làm ảnh hưởng đến sức khỏe sau sinh. Nhưng mà khi tắm thấy dễ chịu vô cùng. Nếu bạn không bị dị ứng với gừng thì dùng loại sữa tắm này cũng được, an toàn lắm.

12. mebi1991

mebi1991 Thành viên chính thức

tắm bình thường thôi, da bé còn non dùng linh tinh bé bị viêm da đấy

13. Tâm Duyên 13

Tâm Duyên 13 Thành viên mới

Sau một tuần là tắm được rồi bạn chỉ là không được kỳ mạnh chỉ sơ qua thôi, trước mình sinh xong mình cũng tắm bằng rượu ngâm gừng nghệ (nhưng tránh vào đầu ty vì cho bé bú). Bạn tham khảo thêm thông tin trên google về cách tắm rượu gừng nghệ xem nhé.

14. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

tắm rửa thì bình thường thôi, còn vấn đề dùng thêm sửa để tắm thì nên cần sự tư vấn của chuyên gia

15. Thu Hà. Bán đồ nhà dùng

Thu Hà. Bán đồ nhà dùng Ảnh đại diện chủ tài khoản

Em chào chị, sau khi đc bài của chị em có 1 số ý kiến cá nhân chia sẻ với chị.
    1. Chị vẫn lên sinh hoạt cá nhân bình thường cho cơ thể nhẹ nhàng, thoải mái, sạch sẽ cho chị và cho con. Nhưng tất cả các hoạt động sinh hoạt chị làm nhẹ nhàng và nhanh chóng khoảng 5 đến 10ph bằng nc ấm.
    2. Nên tắm bằng lá hay những loại thuốc cho bà đẻ sau sinh chị ạ, vì chị còn cho con bú ti trực tiếp.
    3. Tuy sau sinh mệt nhưng chị cũng nên đi lại nhẹ nhàng, tránh nằm nhiều chị ạ. Cảm thấy khỏe hơn thì nên ngồi thiền chị nhé!
    4. Chị chịu khó ăn cháo móng giò; cháo chân chó hầm đu đủ cho nhiều sữa.
    LƯU Ý . Chị nên đc cuốn sách ' ĐỂ CON ĐƯỢC ỐM' TG Uyên Bùi RẤT hữu ích cho cả chị bây giờ và nuôi con sau này chị ạ.
    Chúc chị sớm khỏe trở lại !

16. Haidang2202

Haidang2202 Thành viên tập sự

Hồi mình sinh cũng ko kiêng cữ mấy. Sữa về nóng ơi là nóng, ko tắm ko chịu dc ấy : (((

17. Hangnguyennnn

Hangnguyennnn Thành viên tập sự

Sinh con xong mua Sữa tắm Gừng nghệ của Cỏ Cây Hoa Lá thấy Oke lắm mọi người ơi. Anh chị em nhà mình đều dùng được nên mình nghĩ không phải lo lắng đâu. Trước mình mua ở đây nè: https://cocayhoala.vn/products/sua-tam-thao-duoc-gung-nghe

18. Hằng Chu

Hằng Chu Thành viên tập sự

sau 1 tuần là tắm rửa được rồi nhé chị nhưng nên tắm nhanh từ 5-10phut và tắm bằng nước ấm chứ thời tiết nóng như này chị k tắm còn nhiều vi khuẩn gây nên nhiều nguy cơ hơn ý ạ

19. Thực phẩm sạch2411

Thực phẩm sạch2411 Thành viên mới

Không phải kiêng nhiều đâu, mình sinh mùa hè chỉ sau 2 ngày tắm rồi, tắm lá nhanh là được

20. Đồ chơi cho Bi

Đồ chơi cho Bi Thành viên mới

Mình tưởng rượu gừng nghệ để bôi giảm cân hay đẹp da sau sinh mà cũng dùng để tắm ah?