3 tháng cuối: Mẹ Tăng Cân Quá Nhanh Thì Phải Làm Sao Ạ???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Táo Mèo_333, 29/9/2019.

1. Táo Mèo_333

Táo Mèo_333 Thành viên chính thức

Em mang thai tháng thứ 6 mà đã tăng gần 14kg rồi, da ở vùng bụng hay ngứa châm chích và bắt đầu có dấu hiệu bị rạn L Biết cơ thể dễ tăng cân nên em cũng ráng kiêng khem lắm nhưng không được vì thèm ăn. Thấp thỏm 5 tháng tưởng thoát khỏi nạn rạn da, ai dè 3 tháng cuối lại dính chưởng, huhu. Có phải rạn da không chữa trị thì càng về sau càng nhiều hơn, sâu hơn, trở nên thâm đen không các mẹ? Nghĩ tới đây là em hoang mang lắm luôn. Muốn can thiệp lại sợ ảnh hưởng đến con, để yên ko đụng đến thì sợ ngực bụng sau sinh xấu xí tanh bành. Thiệt là tiến thoái lưỡng nan. Mom nào có cách nào hạn chế ăn lại mà con vẫn phát triển tốt giúp em với ạ L Tiện em xin chút kinh nghiệm các mẹ đã giảm rạn thành công mà không gây hại cho em bé luôn ạ. Em cảm ơn lắm lắm :h:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Táo Mèo_333
    Đang tải...

2. mebi1991

mebi1991 Thành viên chính thức

mình mang thai bé không tăng nhiều như các mẹ nên không bị rạn, bạn ăn các món gì mà tăng dữ vậy

3. Táo Mèo_333

Táo Mèo_333 Thành viên chính thức

Ăn nhiều lắm mom ạ vì những tháng đầu ăn nhiều nên cứ đà đó mà tăng thôi. Giờ tăng quá rồi BS cũng cảnh báo là mẹ tăng nhanh quá nên mới sợ ý, da cũng bắt đầu có dấu hiệu sần sùi bị rạn rồi

4. Dương. ThuHà

Dương. ThuHà Thành viên chính thức

Hạn chế ăn lại nhé mom, mình ăn ít cơm và đồ ngọt, uống sữa không đường hoặc ngũ cốc không đường để vừa no vừa ko mập lại tốt cho bé trong bụng.
    Còn việc rạn da thì mập quá là bị à, bạn mua dầu trị rạn da bôi mỗi tối trước khi đi ngủ để điều trị và phòng ngừa luôn nhé, dầu dành cho bà bầu nên sẽ không ảnh hưởng đến em bé đâu, yên tâm mà dùng :0

5. Hồng Anh.Nguyễn

Hồng Anh.Nguyễn Thành viên mới

Mình chủ quan lúc bầu không bôi gì vì không thấy rạn, giờ thì tanh bành nè

6. Minh Minh 2

Minh Minh 2 Thành viên đạt chuẩn

Rạn da hay xuất hiện từ tháng thứ 4 mà mẹ nó, càng tăng cân nhiều càng dễ rạn ý.

7. Hải Đăng_999

Hải Đăng_999 Thành viên chính thức

Chia bun voi mom L m ran da bung thui ma 3 nam roi chi thay vet ran trang hon chut chu cha het han. Cung dang hong kinh nghiem cac me day

8. Ỉn con đáng yêu của mẹ

Ỉn con đáng yêu của mẹ Thành viên chính thức

Mom có thể tham khảo sản phẩm được chiết xuất từ các loại dầu 100% thiên nhiên giúp ngăn ngừa vết rạn mới, cải thiện vết rạn và tăng cường độ ẩm, săn chắc da. Trường mình có chị xài dầu giảm rạn của Đức lọ nắp màu đỏ ý, nghe bảo mờ rạn nhanh lắm, mom tìm hiểu thử

9. Alice xứ sở thần tiên

Alice xứ sở thần tiên Thành viên chính thức

Các mom có bị rạn da chân, đùi không ạ.. E bị quá trời luôn.. Có ai biết thuốc gi làm mờ đi vết rạn chỉ em với

10. wildangel

wildangel Moderator

Tin buồn cho các chị em: Rạn da sau sinh không bao giờ biến mất hoàn toàn nhé. Ai bảo trị hết rạn da 100% là nói xạo đấy, chớ tin mà mất tiền oan

11. Serena_Serena

Serena_Serena Thành viên chính thức

Mẹ nào xài loại này chưa em hóng với, cũng đang tìm hiểu vụ rạn da này do em tăng cân quá đà huhu

12. Anna Mai

Anna Mai Thành viên đạt chuẩn

Khuyên mẹ nếu sử dụng sản phẩm bôi thoa thì chú ý sử dụng sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng, mua ở những địa chỉ nơi uy tín và với mẹ bầu thì nên sử dụng sản phẩm có thành phần tự nhiên là tốt nhất nhé. Vì sợ ảnh hưởng đến bé trong bụng nên phải tìm hiểu kỹ trước khi sử dụng nhé các mẹ

13. Victoria 555

Victoria 555 Thành viên chính thức

có phải Eucurin như mom @Serena_Serena nói ko chị, em nhớ cg nắp đỏ mà của Đức, nó là các loại dầu thiên nhiên. Bữa ra tiệm thuốc chị bạn có giới thiệu mà em cũng chưa thấy có dấu hiệu rạn da nên chưa định mua,

14. Khánh Ngọc Ngô

Khánh Ngọc Ngô Thành viên chính thức

đúng là rạn da nếu ko trị sẽ mãi mãi còn,lúc đầu đỏ , hoặc tím , sau đó thành trắng . nhưng để rạn da vài năm mới mờ đi thì tự ti quá , mình còn thấy xấu nữa là chồng m .

15. NgaHung95

NgaHung95 Thành viên chính thức

trời ơi, mình mang thai tháng t5 tăng 5kg mà ai cũng kêu béo quá các kiểu, mà mn ms tháng t6 đã 14kg rồi, :( :( :( tiện thế em chia sẻ là mn thử tự nấu dầu dừa mà dùng xem

16. Ỉn con đáng yêu của mẹ

bạn nhắc Mình mứi nhớ ra tên :D đúng là sinh xong não cá vàng thiệt ý. Chuẩn là Eucurin nhá.C đồng nghiệp mình xài từ lúc mới mang bầu giờ sinh xong 3 tháng bụng chả thấy rạn, cũng chẳng biết do cơ địa tốt hay sao nhg nhìn bụng láng o thấy mê lắm

17. chiennguyen2612

chiennguyen2612 Hoàng Diệp

nếu bạn tâng cân quá nhanh thì bạn hâp thu hết vào ng rồi, còn thai nhi hấp thụ được ít hơn

18. Hằng Chu

Hằng Chu Thành viên tập sự

mình nghĩ mom nên giảm ăn tinh bột đi chỉ ăn chất đạm và chất xơ thôi. mom nên vận động nhẹ nhàng hoặc có thể tập yoga dành riêng cho bà bầu để tâm lý và sức khỏe tốt hơn . chứ mom tăng cân nhiều như thế lại sợ tiểu đường thai kỳ thì phức tạp lắm . Chúc 2 mẹ con có sức khỏe thật tốt nha

19. Bé Bông cute

Bé Bông cute Thành viên chính thức

Hôm đi khám thai bs dặn ăn nhiều thức ăn chứa omega 3 đặc biệt uống đủ nước từ 2-2,5 lít mỗi ngày giúp tránh khô da, tăng cường độ ẩm và độ đàn hồi cho da tốt hơn cũng bớt rạn da đấy các mẹ

20. Ỉn con đáng yêu của mẹ

phòng hơn chữa mẹ nó ơi. Chưa rạn da bôi lại càng tốt í chứ. Còn trong thời gian mang thai mới tiến hành bôi thì sẽ là “ ăn may” đó các mẹ nhé, tuy nhiên vẫn nên bôi bởi nó sẽ giúp vết rạn cũ nhanh se và ngăn ngừa vết rạn mới xuất hiện