sản phẩm nào trị mụn tốt?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi andykawai, 21/9/2010.

1. andykawai

andykawai Thành viên tập sự

các chị cho em hỏi một chút nhe
    tình trạng mặt em thì nhìn tổng quan k có mụn, nhưng sờ vào sẽ thấy mụn, đi spa lấy mụn về lại nổi thêm, mỗi lần đến kì thì có thêm ma71y cái mụn bọc nữa rất đau, da em lỗ chân lông hai bên gò má rất to vì những lần lấy mụn để lại và có vết thâm nữa
    em đã xài vichy normadern nhưng lại nổi mụn li ti ở hai bên thái dương( hỏi các chị bán hàng vichy thì kêu em xài nó trồi mụn lên em fải lấy ra hết nhân mụn???)
    em chuyển qua xài shisedo dòng pureness được 2 tuần lại thấy mụn hai bên thài dương và trên trán( nhân mụn rất già và cứng, k biết gọi là mụn gì?
    mấy chị tư vấn giùm em
    e tính thử lancome hoặc clinique thì thế nào? các chị nào xài rồi giúp em nhé, da em hỗn hợp thiên dầu và hơi nhạy cảm( dễ nổi mụn)
    em các ơn các chị

Xem thêm các chủ đề tạo bởi andykawai
    Đang tải...

2. kuhon

kuhon Thành viên tích cực

Ðề: sản phẩm nào trị mụn tốt?

Ui nghe em hỏi mà thấy em toàn xài hàng hiệu.
    Để chị dùng tí kiến thức ít ỏi gt cho em nha.

Da em ko phải là xấu đâu. Chẳng qua là chăm chưa đúng cách.

1. Những mụn li ti là mụn cám. Em sờ thấy da ko mịnh là do dưới da em, ở lỗ chân lông có rất nhiều bã nhờn.

2. Khi em đắp mặt, hay dùng các sp trị mụn mà nó nổi nhân lên, như thế là tốt. Đắp mặt cũng làm nổi nhân lên. phải nổi lên, rồi mình lấy hết đi, thì tiếp tục làm sạch da hàng ngày,t hì mới ko thấy mụn nữa. chứ chưa lấy hếtnhân mụn thì lúc nào nó cũng nằm ở đó

3. Rồi đến kỳ kinh, nội tiết tố tăng cao, mụn phát triển mạnh, làm em đau hơn.

4. Em ko nên dùng quá nhiều sp chăm sóc da như vậy. Em nên đắp mặt bằng các sp thiên nhiên, dùng thêm srm thôi. Còn mùa đông, có thể đắp củ đậu hoăc các loại hoa quả cung cấp độ ẩm thì sẽ ko bị nẻ. Da chăm sóc như thế thì ko cần bôi kem dưỡng da. Vì kem dưỡng da chứa nhiều dầu, sẽ bí bít lỗ chân lông. làm càng nhiều mụn hơn.

5. Em đi spa, nổi mụn là chuyện dễ hiểu. Em tưởng tưọng, ở nhà em cho cả mặt dưới vòi nước để rửa mới cảm thấy sạch.
    Ra spa, em cứ nằm đó, họ lấy mấy cái bông lau lau thì làm sao mà sạch được. Rồi cả srm họ bôi lên, ko rửa sạch thì càng làm hỏng da hơn. Tốt nhất là tự chăm sóc ơ nhà, ko thì chon spa uy tín vào. Làm 1 lần thấy ko ổn thì thôi luôn.

Tự minìh làm đẹp là cách tốt nhất em ạ.
    hồi trứoc, chị có cả đống mỹ phẩm ,nhưng giờ chỉ dùng srm, và tinh dầu rồi đắp mặt nạ thiên nhiên thôi.
    Da đã hết sạch mụn ,đang chiến đấu nốt với vết thâm thôi.

3. monmoniuiu1206

monmoniuiu1206 Thành viên tích cực

Bạn ơi thử trị mụn của ducary đi bạn. Em gái mình dùng dòng này 6 năm nay rồi. giờ mặt mũi sáng, mịn hẳn. có gì inbox mình nhé

4. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

m thấy e họ m nó dùng gel trị mụn oriflame giá hơn 100k tuýp mà hết mụn đấy, nó bi lâu rồi mà dùng hết đc đấy

5. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Theo như bạn mô tả, thì chủ yếu bạn bị mụn ẩn dưới da. Mà đã bị mụn như vậy không nên dùng quá nhiều kem dương da, mà trước tiên hãy ưu tiên điều trị mụn đi đã. Hơn nữa không phải cứ hàng hiệu hay mắc tiền mà tốt đâu. Còn phụ thuộc vào từng loại da, tình trạng da... có khi hợp với ng này lại không hợp với ng khác.
    Đầu tiên hàng ngày bạn nên rửa mặt sạch, tuần tẩy tế bào chết 1-2 lần (số lần tẩy tbc phụ thuộc từng loại da). Vì tbc sản sinh mỗi ngày, nếu không được loại bỏ cũng làm tình trạng mụn nặng thêm.
    Với da bạn, mụn không quá nhiều, lại chủ yếu là mụn ẩn dưới da, hàng ngày nên đắp cao bí đao. Cao bí đao có tác dụng đẩy nhân mụn, sắc tố sạm của da lên trên bề mặt. Khoảng 10-20 ngày da sẽ bắt đầu mịn hơn, đpẹ hơn, tình trạng mụn giảm. Thời gian đầu dùng cao bí da sẽ hơi sạm đi, nhiều mụn hơn(tùy theo tình trạng da nhiều mụn hay không, nhiều sắc tố đen hay không).
    Bên cạnh đó bạn cần dùng thêm kem đặc trị mụn
    Hàng ngày nên ương nhiều nước, ăn nhiều rau xanh, trái cây.
    Chúc bạn sẽ có một làn da đẹp nè

6. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

TRuoc mih đi spa thay cac bạn o day hay dung cho minh sp Image của Mỹ

7. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

E dag tìm hiểu laroche posay ạ. Thấy bảo dòng đó trị mụn tốt lắm! Mẹ nào ở đây đã từng dùng cho e xin ít review ạ. E thuộc da hỗn hợp thiên khô ạ

8. quynhanhle205

quynhanhle205 Thành viên đạt chuẩn

dùng acnes nó hơi khô da nhưng trị mụn tốt mà, đứa e mik nó dùng suốt