Kinh nghiệm: Các Mẹ Đã Sắp Về Đích, Hoàn Thành Mục Tiêu Tc 2019 Chưa. Còn 3 Tháng Nữa Là Lại 1 Cái Tết Nữa Rồi

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi meHaTinh, 8/10/2019.

1. halinh00

halinh00 (¯`°•.¸`°•KIKI• °´¸.•°´¯)

Nhà mình tỉ 1 - tỉ 2/năm đây mn nhưng m thấy m như kiểu mới thoát nghèo. Nên m nghĩ tầm 1 tỉ/năm đúng là mới ở mức lỡ cỡ thôi ạ hic hic

Đang tải...

2. susangruth

susangruth Thành viên chính thức

Nếu ở thành phố lớn như HN /SG thì đúng là dễ dàng có cảm giác này mn nhỉ. Nhận thức mình giàu hay nghèo phụ thuộc rất lớn vào môi trường xung quanh.

Sửa lần cuối: 19/10/2019
  3. MinhThuy18

MinhThuy18 Thành viên sắp chính thức

Cố lên bạn, chúc bạn thuận buồm xuôi gió. Nên để kiếm tiền là thú vui để phấn đấu chứ không nên áp lực quá. Không phải ai cũng giàu, mà nếu ai cũng giàu thì người ta đã không gọi thế là giàu. Nhớ tìm cho mình niềm vui.
    Chúc mừng mn nhé, cảm thấy mình đặc biệt và may mắn mn nhỉ. Cảm ơn mn đã chia sẻ. Thị trường qate nhiều người mất tiền, nhưng cũng làm nhiều người giàu có mn nhỉ. Chắc có nhiều bí mật lắm.

Mình có bạn chuyên làm thiết kế và sx bán qate cả trong nước lẫn xk ra nn (Nhật), đồ bạn tk trông khá trang nhã, đẹp nhưng có vẻ số lượng bán ra không nhiều nên chắc không được như mn.

Còn nhà mình làm công ăn lương thôi, tn cũng tầm như mn nhưng ở nn nên không thấm tháp gì.

LanHung thích bài này.
  4. susangruth

susangruth Thành viên chính thức

Hihi sao mn biết mình làm qate? Trong mảng may mặc mình đánh giá qate là dễ làm nhất vì nó là thời trang thiết yếu, trẻ lớn là buộc phải thay đồ mua mới chứ ko cố mặc tiếp được như đồ người lớn. Thu nhập của mình bn hơn một nửa đến từ mảng này.

5. quyenngoc_vmp

quyenngoc_vmp Thành viên chính thức

em đã có kế hoạch cho năm sau rồi hiện tại em đã làm được 80% kế hoạch năm nay, cố gắng lên các mẹ

6. lovancu

lovancu athena complex pháp vân

dù kế hoạch lớn hay kế hoạch nhỏ. m cũng nên có những dự định kế hoạch cho 1 năm mới

7. meHaTinh

meHaTinh Thành viên rất tích cực

Các mẹ có bàn và mổ xẻ, tài sản tăng lên 1 tỷ/năm là ít hay nhiều, đã vào tọp giàu có hay chưa? Thực tế thuê thật mình chẳng so sánh cân đo đong đếm hay nghiên cứu xem mức như vậy là thuộc top nào. Mình đưa ra con số như vậy dựa vào khả năng của 2 vợ chồng và dự kiến như cầu trong tương lai cũng như mục tiêu nghỉ ngơi sớm để làm được nhiều điều mình thik. Mình tính rằng mình cần 1 triệu $ để có thể yên tâm ko cần làm gì thêm vẫn đủ cho con cái học tập, dự phòng rủi ro ốm đau bệnh tật, du lịch vài ba chuyến hàng năm. Thực tế cuộc sống mình khá đơn giản, mình vẫn nấu cơm ngày 3 bữa. Buổi sáng của mình bắt đầu tầm 6h15, nấu ăn sáng và cơm trưa mang đi làm cho 2 vợ chồng. Tối về tắm rửa cho con, tập yoga, ăn tối, ngồi chơi và học cùng con và đọc sách và cho con đi ngủ. Mình cũng ít có như cầu sử dụng xa xỉ phẩm. Thỉnh thoảng nuông chiều bản thân bằng 1 cây son, lọ nước hoa hay bộ váy hàng hiệu, rất thỉnh thoảng thôi các mẹ ạ. 1 tỷ/ năm có thể là nhiều so với 1 số người nhưng chẳng là gì so với rất nhiều người nên mọi sự so sáng đều là khập khiễng và ko đáng. Hãy tự đưa ra mục tiêu cho riêng mình ko quan trọng là mục tiêu to hay nhỏ và hãy ăn mừng khi hoàn thành cheer us. ... như vậy là sống có mục tiêu rồi phải ko các mẹ

8. 94Now

94Now Thành viên tập sự

Em vẫn cặm cụi cả năm đi tìm kiếm chị nào có nhu cầu thiết kế website bán hàng cho đầy doanh số mỗi tháng ạ.

9. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

Nó mà dịch thì cũng vỡ alo nhỉ, nhà mình cũng làm pp thức ăn gia súc đây, nhưng nhà mình chuyên về gia cầm, còn lợn thì ít. Nhưng mà đầu tư cám bã cho các trang trại vốn nhiều lắm, mỗi trang trạng cả tỷ đồng thức ăn.

meHaTinh thích bài này.
  10. thaorua2008

Chủ top bn tuổi rồi? Mình kế hoạch năm 45 tuổi chắc phá sản ý. vì mới tòi 2 đứa sinh đôi. Hai năm nay 3 năm nay chả tk được đồng nào, toàn tiêu vào tiền tk

11. thaorua2008

NM đầu tư bđs ở ở đâu đất nền hay khu nghỉ dưỡng. Trước mình cũng nhiều nguồn thu nhập nhưng giờ ngày càng bị thu hẹp lại, đôi khi cũng muốn vùng vẫy mà chưa dám nghỉ việc. Mấy mảnh đất nền đầu năm nhăm nhe lúc đó giá rẻ không ôm vì, giờ lên cao ngất. giờ nguồn thu nhập chính là từ tiền đưa chị gái và em gái làm ăn, khoản tk và thỉnh thoảng vứt vào cty vay. Tính ra cũng ổn nhưng thấy nhàm chán quá.

12. meHaTinh

Mình đầu tư đất nền bạn ah.

13. thaorua2008

Tò mò, khu nào vậy nhà mình

14. meHaTinh

Mn cần
    mn cần thông tin thì inbox mình, mình share. Tránh hiểu nhầm là quảng cáo nhe

15. meHaTinh

Nếu dịch thì vỡ trận. Đầu tư là vậy có thắng có thua, có may có rủi, ko thì ai gửi tiền cho NH kinh doanh :) mình biết và chấp nhận việc đó bạn ah

16. lovancu

lovancu athena complex pháp vân

hay quá, e thấy kinh doan giờ gì cũng khó, chỉ đầu từ bds mới có lãi nhưng với điều kiện cần nhiều vốn. Như nhà e ít vốn năm bỏ ra đk 100m toàn gửi người khác làm ăn rồi cuối năm lấy cục

17. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

Thất nghiệp lâu thế, ck Mn ko thấy sốt ruột à. Hic

18. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

hi, ck mình vốn dĩ cũng không có tinh thần cầu tiến, nên mình cũng chả có cách nào.

19. noomrm

noomrm Thành viên tập sự

Năm nay chả làm đc gì cả, cuối năm e mới nhập hàng bán online có tí sáng sủa. Lại hy vọng năm sau thui :(

20. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Tính đến tháng 12 là nhà e cũng hoàn thành chỉ tiêu đề ra. Nói chung đặt ra mục tiêu vừa tầm cho dễ thực hiện

MinhThuy18 thích bài này.