Cần giúp: Bé Bị Nôn Trớ Sữa Và Có Dấu Hiệu Bẹp Đầu Thì Nên Dùng Đệm Hỗ Giấc Ngủ Không Ạ ???

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Simba của Mẹ, 16/10/2019.

1. Dương. ThuHà

Dương. ThuHà Thành viên chính thức

Có nhiều loại mà mom, ăn thua là mình muố sử dụng loại nào cho bé thôi . Ví dụ như mom dùng đệm cao su non cho bé thì phải mua thêm gối chống bẹp đầu, rồi bé mà hay trớ sữa với trào ngược sữa nữa thì không thể đặt nằm như thế được mà phải kê cao lên mới nằm dc ấy. Có mom mua nôi nằm chung giường bằng bông và bọc vải bên ngoài ấy còn nóng bỏ xừ. Nói chung tuỳ nhu cầu của các mom thôi. Mom nào không muốn lách cách nhiều thứ thì mua đệm Cozy luôn, nhiều ứng dụng trong 1 khỏi phải lo mua thêm thứ gì nữa.

Đang tải...

2. Hoa. Hướng Dương

Hoa. Hướng Dương Thành viên chính thức

Khổ, đây em muốn mua mà mẹ chồng em lại khăng khăng không cho mua đây, cứ bắt nằm chiêú với nằm chung vậy thôi kêu phí không cho mua gì hết. Mà rõ ràng là tiền của mình mới cay chứ. Hahaha

3. Hoàng Lan 222

Hoàng Lan 222 Thành viên chính thức

Mình thì không cho mua mình cũng mua, nói vài lần rồi bà cũng chán không nói nữa. Chứ tiền mình mà mình phải nghe theo ý người khác là đâu dc. Suốt ngày bả bảo xài hoang phí không biết tiết kiệm mà mình mặc kệ, cứ sống sung sướng trước đã chứ cứ như ông bà tiết kiệm cả đời cuối cùng cũng dc gì đâu. Nghe các mom nói đệm nằm chung giường mà cũng ham quá nên chắc phải oder 1 cái về cho bé heo vàng nhà mình mới dc

4. Hoa.Hạ

Hoa.Hạ Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình bú mẹ hay bị trớ sữa lắm, lần nào bú xong cũng phải đưa lên vỗ lưng các thể loại rồi mới đặt nằm cho ngủ. Khổ cái ban ngày thì không sao chứ ban đêm đang giăc ngủ của mình mà cho bé bú xong lại đưa lên vỗ với vuốt lưng một hồi mới đặt xuống ngủ tiếp thì đúng là cực hình ấy, mất hết cả giấc ngủ. Đến chán không biết làm thế nào cho hết luôn.

5. Hoàng. Anh Lê

Hoàng. Anh Lê Thành viên chính thức

Bé bị trớ thì nên cho bé nằm cao phần đầu lên nhé bạn, nhiều bé dạ dày không tốt là hay bị trớ lắm, bú xong cho nằm là trớ ngay à. Nhưng nếu cho nằm gối cao cổ qúa thì sợ bé bị đau cổ nên cũng phải cẩn thận ấy vì bé đã biết nói và phản ảnh đâu hihihi

6. Hoa.Hạ

dạ mình cũng sợ bé bị đau mỏi cổ nếu mình kê gối ko đúng đó nên cứ phải bế lên vuốt vỗ lưng suốt đến mệt mom ạ, nản quá cơ

7. Alice xứ sở thần tiên

Alice xứ sở thần tiên Thành viên chính thức

Khổ thế nhỉ, giờ tiền của mình mà cũng không được dùng

8. Alice xứ sở thần tiên

Dạ đúng rồi, tuỳ theo nhu cầu và điều kiện kinh tế, chứ mình thấy nhiều mom vẫn cho con dùng đệm nằm chung giường thì thấy các mom bảo thoải mái viicej cử đông, ko lo đụng vào con và con ngủ cũng sâu giấc hơn.
    Cong dùng đệm như thế nào là do chi phí mình muốn bỏ ra như thế nào thôi ạ. Mình thấy các chị bên chôngf mình ai cũng mua 1 cái đêm CoZa baby bed hết đó, nghe bảo tốt lắm nên ai cũng mua 1 cái, chống bẹp đầu , nôn trớ là số 1 luôn. sản phâm lại là thành phần tự nhiên an toàn cho da bé nên ngại gì có điều kiện à mua thôi ạ:D:D

9. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

nên bổ sung thêm canxi cho bé sẽ đỡ bẹp đầu đấy mn

10. Alice xứ sở thần tiên

Ơ thế mom chưa biết có loại đệm nằm cho bé vừa chống bẹp đầu vừa chống nôn trớ à, mấy mẹ trong đây tư vấn nhiều rồi đó, lội lên xem thử đi, Nệm nhập khẩu Coza baby của Hàn Quốc, mình cũng mua cho bé nhà mình dùng từ hồi dc 1 tháng đến nay nè, dùng rất thích nhé.

11. Hoa.Hạ

Vậy hả thế mà mình không biết ấy, mom mua ở đâu vậy ạ?

12. Alice xứ sở thần tiên

Mình mua ở đây nè: https://mommomcare.com/danh-muc/ho-tro-be-ngu/ Gọi là đệm hỗ trợ bé ngủ nên hoàn toàn yên tâm nhé. Nhiều mẹ review con ngủ nguyên đêm, hạn chế nôn trớ và bẹo đầu đấy mom. Mà nó còn được cái tiện lợi là miếng dệm có thể thảo gỡ để giặt nên mình mua 2 cái thay phiên nhau cho vệ sinh ấy.

13. Hoa.Hạ

Cảm ơn mom nha, để mình ghé tham khảo thử vì cũng gần đấy, chứ thức đêm khổ quá huhu

14. Bích Hà Tô

Bích Hà Tô Thành viên chính thức

Đây các mẹ ạ, hiểu vì sao bé nhà mình hay khóc và nôn trớ sữa rồi nhé:

Hạn chế của tư thế ngủ nằm ngữa đối với bé sơ sinh

· Tư thế nằm ngữa cố định dễ gây ra hiện tượng bẹp đầu.

· Tư thế nằm ngữa này cũng khiến bé dễ dàng bị trào ngược sữa nếu bé vừa bú xong mà nằm ngay.

· Ngoài ra bé sẽ không cảm thấy thoải mái và hay quấy khóc

Đó mua gối nằm Coza baby bed của Hàn là đúng chuẩn luôn nhé mẹ nó ;);)

15. Nghĩa.Hoàng

Nghĩa.Hoàng Thành viên mới

Mình thì cho bé nằm chung giường không có dùng đệm riêng cho bé nhưng có cho bé dùng cái gối chống bep đầu ấy, thấy cũng okie không vấn đề gì.

16. Nghĩa.Hoàng

Uống canxi hạn chế được hả mom, mình cũng chưa nghe bao giờ.

17. Nghĩa.Hoàng

Sáng nay mình mới đọc được bài báo :https://www.lamchame.com/nam-ngua-l...ung-bo-me-can-luu-y-nhung-dieu-nay-89745.html
    Bởi vậy mới thấy mình nhiêù khi không đọc là không biết thông tin gì luôn ấy. Ông bà cứ nói nhiều khi tuổi trẻ mình lắm chuyện cái gì cũng lôi khoa học này kia vào giải thích không hiểu dc ấy. Nhưng có đọc mới có biết các mẹ nhỉ, không thì cứ mù tịt

18. Bé Bươm Bướm

Bé Bươm Bướm Thành viên chính thức

19. Ann Hoàng

Ann Hoàng Thành viên chính thức

Thì nuôi con mỗi thời mỗi khác mà, mẹ nào ở chung với bố mẹ nội ngoại thì nhiều khi khác ý kiến cũng chó chút xích mích nhưng được cái ông bà đỡ đần cho cũng khoẻ nhiều đó ạ. Cứ như em loay hoay 1 mình cả ngày không hết việc lại còn con nhỏ nữa.

20. Chan_ Chan

Chan_ Chan Thành viên chính thức

Nói chung ông bà nói gì thì nói mình tiếp thu dc thì tiếp thu không thi cứ bỏ ngoài tai thôi mom ạ. Mom thích thì cứ mua cho bé nằm , lỡ mua rồi chả lẽ bỏ phí không dùng đúng không ạ. Đồ tốt cho con mà mình có điều kiện thì cứ mua thôi ạ.