Kinh nghiệm: Có Nhất Thiết Phải Mua Máy Tiệt Trùng Bình Sữa Cho Con Không Ạ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Daisy.Phạm, 21/10/2019.

1. Daisy.Phạm

Daisy.Phạm Thành viên chính thức

Cảm ơn mom chia sẻ nhé, mình sợ dùng mỗi nước nóng để tiệt trùng thì lại không đảm bảo vệ sinh, bé lại tiêu chảy thì khổ thôi chứ cũng muốn tiết kiệm

Đang tải...

2. Hoàng. Anh Lê

Hoàng. Anh Lê Thành viên chính thức

Tớ thấy có loại không dùng bằng hơi nước mà dùng điện hay sao ấy mom nhưng cũng lo ngại chỉ làm nóng như thế thì có hết vi khuẩn hay không chưa kể đến nếu bình mình mua là bình nhựa thì sử dụng lâu ngày có ảnh hưởng đến chất lượng của bình sưa không, nhất là nhựa mà biến đổi chất thì nguy hiểm cho bé khi sử dụng lắm. huhu

3. Hương Hoa Cỏ

Hương Hoa Cỏ Thành viên đạt chuẩn

Ôi nghe mom nói đến vụ này em mới để ý, đúng là nếu mình dùng bình nhựa thì không biết sử dụng ở nhiêtj độ cao như vậy để tiệt trùng bình sữa cho bé thì có ảnh hưởng gì đến chất lượng nhựa không nhỉ, nghe nói mà sợ quá.

4. Lavender Phạm

Lavender Phạm Thành viên đạt chuẩn

Nghe mấy mom nói vậy em lên mạng tìm hiểu thì bình Ecomom từ HÀn Quốc mà chủ thớt hỏi là sử dụng tia UV để tiết trùng bình sữa nhé, không ảnh hưởng đến chất lượng bình mà còn phòng ngừa được rất nhiều bệnh cho vi khuẩn từ bình sữa kém vệ sinh gây ra cho đường tiêu hoá như: E.coli, tụ cầu khuẩn, vi khuẩn gây ngộ độc đó ạ. Mà nhiều mom bảo sợ dụng máy tia UV thì ảnh hưởng đến mắt cho người sử dụng khi thao tác nhưng khi mình mở nắp sản phẩm thì tia UV tự động tắt nhé nên hoàn toàn là oan toàn 100% nhé ạ. Các mom cứ tìm hiểu sản phẩm này thử:

Sửa lần cuối: 23/10/2019
  5. Hoa.Mùa Hè

Hoa.Mùa Hè Thành viên mới

hihi sao nhìn cute quá vậy trời, mua sản phẩm này ở đâu vậy mom. Mà nhỏ gọn vậy thì không biết 1 lần mình khử trùng được mấy bình sữa nữa?

6. Mẹ.Cu Bin

Mẹ.Cu Bin Thành viên đạt chuẩn

Đây nhé mom, không nhỏ đâu tại hình chụp nó thế thôi:

Tiệt trùng 1 lần được rất nhiều bình nhé, mà không những bình sữa, điện thoại rớt vào nước muốn sấy khô cũng cho vào được nhé, đồ chơi của con như gặm nướu, gấu bông muốn tiệt trùng mình cho vào tất không vấn đề gì nhé mom, con tha hồ gặm mà mình không cần lo lắng gì luôn. Mờ cửa ra là tia UV tự động ngắt nên không hại gì cho mắt nhé.Mình mua ở đây nè: https://mommomcare.com/danh-muc/may-tiet-trung-binh-sua-ecomom/

Sửa lần cuối: 22/10/2019
  7. mebi1991

mebi1991 Thành viên chính thức

có điều kiện thì nên mua nhé, mình thì hay dùng nước nóng

8. Hoa.Mùa Hè

Đây nhé mom, không nhỏ đâu tại hình chụp nó thế thôi:

Tiệt trùng 1 lần được rất nhiều bình nhé, mà không những bình sữa, điện thoại rớt vào nước muốn sấy khô cũng cho vào được nhé, đồ chơi của con như gặm nướu, gấu bông muốn tiệt trùng mình cho vào tất không vấn đề gì nhé mom, con tha hồ gặm mà mình không cần lo

lắng gì luôn. Mờ cửa ra là tia UV tự động ngắt nên không hại gì cho mắt nhé.Mình mua ở đây nè: https://mommomcare.com/danh-muc/may-tiet-trung-binh-sua-ecomom/
    Cảm ơn mom nhé, nhìn thấy cũng ham quá ạ, chắc để tìm hiểu mua 1 cái dùng cho tiện luôn ạ.

9. Bé Bông cute

Bé Bông cute Thành viên chính thức

Nhà mom nó có điều kiện thì ham chứ, tớ đây nhìn chả thấy ham tí nào vì có điều kiện đâu mà mua, tớ mua máy nào tầm 1 triệu là xót của lắm rồi, chả biết con dùng được bao lâu. Không thì bú hoàn toàn bằng sữa mẹ nên cũng không cần mấy em này đâu.

10. Trịnh. Thị Lan

Trịnh. Thị Lan Thành viên chính thức

Bé nhà em cũng bú mẹ hoàn toàn vì mẹ nhiều sữa nên không dùng bình, may quá đỡ tốn tiền cho khoản này :D:D:D

11. Táo Mèo_333

Táo Mèo_333 Thành viên chính thức

Nhà mom nào nhiều sữa thì cũng đỡ vất vả thời gian đầu nhưng nếu mấy mom đi làm rồi thì sao ạ? Phải trữ sữa tủ lạnh rồi cho bé ti bình chứ ạ đâu thể không dùng hoàn toàn. Thôi các mom ạ, tính tới tính lui vẫn phải mua 1 cái mà dùng, không có tiền thì mình mua loại rẻ tiền, có tiền thì mình mua loại chất lượng hơn, liệu cơm gắp mắm thôi mà. Vớ lại cho dù các mom có ở nhà nuôi con thì bé trên 1 tuổi mà dùng mỗi sữa mẹ không bổ sung thêm sữa công thức thì không đủ chất dnh dưỡng cần thiết cho con đâu , ráng đi các mom ak.

12. Hoa.Mùa Hè

Mom nói đúng đó, liệu cơm mà gắp mắm thôi, với lại em nghĩ vài triệu thì mình nhịn mua sắm, tiêu pha đi tí thì mua cho con được rồi. Em nói đao to búa lớn vậy chứ em chưa nhịn mua sắm được:cool::cool::cool:

13. Đom Đóm mùa hè

Đom Đóm mùa hè Thành viên chính thức

Bà chị mình có bé được 6 tháng cũng đang dùng máy Ecomom này nè, qua chơi hỏi bả máy tiệt trùng gì ngộ thế bả giới thiệu hoài, chả biết có quen biết shop bán hàng lấy % hoa hồng không mà khen không tiếc lời. Dạo gần đây biết mình có kế hoạch sinh em bé là bả lại nằng nặc bảo quà đầy tháng bả tặng cho 1 cái mà dùng, dùng là mê liền. Chịu thua bả luôn.

14. Bé Heo Hồng

Bé Heo Hồng Thành viên mới

hihi hài thế, mới có kế hoạch thôi mà đã tính mua quà đầy tháng cho cháu rồi à, vậy là cưng em cưng cháu lắm đấy nhé. Mà chị bạn mua máy ở đâu vậy ạ?

15. Đom Đóm mùa hè

Đom Đóm mùa hè Thành viên chính thức

Bả mua đây nè: https://mommomcare.com/ . Hỏi bà có người hỏi mua là bả lại 1 tràng nữa nào là nên mua đi, mua ở đây an tâm nè hàng chính hãng không phải lăn tăn, đồ gì cũng bán mà toàn hàng xin không. Chắc chị chủ bỏ bùa mê bả rồi.

16. Anna Mai

Anna Mai Thành viên đạt chuẩn

Cửa hàng này trên đường Ngô Tất Tố, Bình Thạnh nè, đúng hàng chất lượng mà chị chủ cũng dễ thương nữa, tư vấn nhiệt tình, hàng gì cũng có. Chị của bạn mê là phải hihi

17. Bé. Hạt Tiêu

Bé. Hạt Tiêu Thành viên chính thức

Có mom nào biết maý tiệt trùng bình sữa giá dưới 1 triệu không chỉ giúp tớ với?

18. Tom. & Jerry

Tom. & Jerry Thành viên chính thức

Dưới 1 triệu thì có mấy loại mình thấy cũng có vài trăm thôi nhưng chức năng ít nhé, mom lên tiki hay shopee search là ra hết ấy, nhiều lắm.

19. Anna Mai

Anna Mai Thành viên đạt chuẩn

Máy dưới 1 triệu tiệt trùng thường bằng hơi nước nhé mom, giá thì tiết kiệm nhưng có 1 số lưu ý nhé: không khử hết mùi của bình, không có chức năng kháng khuẩn cho bình….Máy tiệt trùng Ecomom ngoài chức năng tiệt trùng, khửi mùi, kháng khuẩn còn có chức năng sấy khô.Với hệ thống đối lưu thông khí và sấy khô bằng quạt chỉ ở nhiệt độ 45 độ nên ko làm biến đổi chất liệu của các loại vật dụng bên trong

20. wildangel

wildangel Moderator

Thôi rắc rối phí tiền quá, cứ đun trụng trong nước sôi rồi đem phơi khô là được, mình nuôi đứa nào cũng thế có đau bụng tiêu chảy gì đâu