Toàn quốc: Trẻ Học Tiếng Anh Trực Tuyến 1-1 Với Giáo Viên Nước Ngoài Thì Nên Đăng Ký Bên Nào?

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi bunhbinh333, 24/10/2019.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. bunhbinh333

bunhbinh333 Thành viên chính thức

Mun nhà em nay học lớp 3, hiện gia đình em mới có định hướng là sau này sẽ cho con sang Canada du học nên muốn đầu tư cho con học hiệu quả luôn từ giờ. Hiện tại kỹ năng giao tiếp của con còn rất hạn chế, phát âm cũng chưa chuẩn. Cái này một phần là do ở trường, cô giáo thường chú trọng vào ngữ pháp nhiều hơn, với lại em cũng hơi lo vì nghe nói nhiều thầy cô dạy tiếng Anh ở trường còn phát âm chưa chuẩn ý ạ. Thế nên trước mắt, em định đăng ký cho học tiếng Anh trực tuyến với giáo viên nước ngoài để đánh giá kỹ hơn xem con có tiến bộ hơn không? Các mom ai có thông tin về chương trình học tiếng Anh trực tuyến nào phù hợp thì chia sẻ cho em với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bunhbinh333
    Sửa lần cuối: 25/10/2019
  2. hoaheo123

hoaheo123 Thành viên sắp chính thức

Bây giờ học TA trực tuyến tương tác 1-1 với giáo viên nước ngoài là chuẩn nhất r đó mn ạ.
    Nên chọn cho con học trên nền tảng theo khung chuẩn CCSS thì sẽ phù hợp với định hướng tương lai sau này.

bunhbinh333 thích bài này.
  3. bunhbinh333

Sr mẹ nó, em chưa hiểu khung chuẩn CCSS là cái gì???? Mẹ nó giải thích cho em hiểu kỹ hơn chút đc k ạ?

hoaheo123 thích bài này.
  4. duongthanhnga91

duongthanhnga91 Thành viên đạt chuẩn

Con nhà em mê ipad, điện thoại, xem cả buổi đc ấy.
    E vẫn đang kiên trì mà thật là còn phải cấm đoán mấy tuần nay để con hạn chế mấy thứ đồ điện tự này. Tình hình như vậy em có muốn cho con học tiếng tiếng anh trực tuyến cho đỡ vất vả đưa đón, đỡ ô nhiễm, khói bụi thì cũng chịu thôi cm ạ

Boshop.vn thích bài này.
  5. huongthom90

huongthom90 Thành viên chính thức

Mẹ nó tham khảo nền tảng học tiếng Anh trực tuyến Kidtopi xem. Ko thì các ứng dụng thực hành IXL, Starfall hay Razkid xem thế nào ạ?

6. hoaheo123

hoaheo123 Thành viên sắp chính thức

Đó là Khung chương trình chuẩn Mỹ (CCSS) hay Common Core State Standards, bao gồm các tiêu chuẩn cao nhất tại các bang của Hoa Kỳ và các quốc gia trên thế giới. Nội dung và mục tiêu học tập được thiết kế từ kinh nghiệm của đội ngũ giáo viên, chuyên gia, những nhà tư tưởng hàng đầu cũng như phản hồi của công chúng mn ạ :)

7. Boshop.vn

Boshop.vn Thành viên sắp chính thức

Theo qđ cá nhân của em thì con mà ham ipad mình càng nên đưa ipad cho con học ấy
    Thằng con nhà e cũng thế, cầm ipad có khi ngồi liền 4-5 tiếng k cần ăn uống gì.
    Cấm ko được, thế là sau em cho phép sử dụng ipad nhưng là để học.Cu cậu đồng ý
    Từ hồi đó, em cho học toán nhẩm nhanh rồi cho học tiếng Anh trực tuyến tương tác 1-1 với giáo viên tiểu học Mỹ trên nền tảng Kidtopi thì con lại học tiến bộ nhanh, nhớ nhiều từ vựng, phát âm chuẩn và hào hứng với môn tiếng Anh hơn hẳn. Em thì cũng mừng vì mình vừa có app theo dõi được chương trình học của con, thấy con tiến bộ, lại tập được cho con thói quen sử dụng ipad một cách có hiệu quả và khoa học hơn

8. bunhbinh333

Lúc đầu chị đăng ký cho con học Tiếng Anh trực tuyến trên nền tảng Kidtopi này con có chịu hợp tác ko chị?

Boshop.vn thích bài này.
  9. hoamattroi01

hoamattroi01 Thành viên đạt chuẩn

Học tiếng Anh trực tuyến này em đánh giá giáo viên là quan trọng nhất ấy. Chủ top nên chọn nền tảng nào có giáo viên nước ngoài giỏi, nhất là các giáo viên tiểu học Mỹ/Canada đáp ứng được các tiêu chí:
    - Trên 5 năm kinh nghiệm giảng dạy và nghiên cứu trong môi trường học thuật tại các trường mẫu giáo/ tiểu học Mỹ/ Canada
    - Trên 2 năm (tương đương trên 1.000 giờ) dạy tiếng Anh Online như ngôn ngữ thứ hai cho trẻ em (ESL)
    - Bằng Cử nhân hoặc bằng cấp cao hơn từ các trường Đại học trong TOP 100 trường tốt nhất Mỹ và Canada, chuyên ngành Giáo dục trẻ em hoặc tương đương
    - Chứng chỉ giảng dạy Tiếng Anh như ngôn ngữ thứ hai (ELTA, TESOL, TEYL...)

10. Boshop.vn

Boshop.vn Thành viên sắp chính thức

Ôi buổi đầu đăng ký học thử, cũng làm công tác tư tưởng mãi, thế rồi ngồi học trực tuyến 1-1 với cô rất ngoan. Cô là giáo viên tiểu học Mỹ, nhiệt tình và chuyên nghiệp, rất biết cách tạo hứng thú cho con học bài. Công nghệ của Kidtopi còn đo được cảm xúc của con nữa nên có tập trung hay không, có hứng thú với bài học hay không là em cũng biết ngay. Mỗi khi con phát âm sai, công nghệ nó cũng nhận diện được, cô giáo cũng rất nhiệt tình chỉnh sửa phát âm cho con
    Ngoài học tiếng Anh, con còn đc học các kỹ năng của công dân thế kỷ 21 nữa.
    Học trên nền tảng Kidtopi này, em nói thật là giá hơi cao, nhưng mà chất lượng tốt thực sự đấy chị ạ.
    Chị có thể đăng ký cho con học thử trước để tự đánh giá xem con có thích không là tốt nhất. Em lúc đầu cũng đăng ký cho con học thử ở đây ạ: https://kidtopi.edu.vn/

11. bunhbinh333

Vâng. Em cảm ơn chị nhiều ạ!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.