Cần giúp: Bé bị viêm phế quản co thắt...

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me Ku Com, 1/12/2010.

1. Me Ku Com

Me Ku Com Thành viên rất tích cực

Bé nhà e 9.5 tháng, bị viêm phế quản co thắt.mỗi lần thay đổi thời tiết bé bị ho và khó thở lại phải đi viện.bs cho khí dung, tiêm kháng sinh và uống thuốc tiêu đờm mãi mà chưa khỏi.có mẹ nào có kinh nghiệm hay biết chỗ nào khám chuyên khoa hô hấp -đặc biệt là về viêm phế quản co thắt thì chỉ e với ạ.e sốt ruột ku con quá.dăm bữa nửa tháng lại phải vào viện cấp cứu[-o<

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Ku Com
    Đang tải...

2. Me Sao con

Me Sao con Yêu mẹ nhất trên đời

Ðề: Bé bị viêm phế quản co thắt...

Mẹ nó ơi, thử cho con uống mật ong, quất, nghệ, gừng hấp xem. Sáo nhà tớ cũng tầm tháng như con nhà mẹ đấy. Cũng hay bị ho, khò khè. Đợt vừa rồi thay 4 ông thầy thuốc nhưng ho tới 3 tuần ko dứt. lại còn hay trớ nữa chứ..Thế mà tớ làm cho con ăn 3 hôm đã đỡ đấy. Mẹ nó làm xem sao, chứ cứ kháng sinh giã vào hại lắm mẹ nó à.

Me Ku Com thích bài này.
  3. Lý mật mật

Lý mật mật Thành viên chính thức

Chia sẻ với mẹ nó nhé, trước đây con nhà mình cũng từng bị 2 lần, nhưng chỉ xông khí dung và uống kháng sinh thôi, theo mình bạn nên mua máy xông và phòng sẵn ventolin + pumicop để nếu con có dấu hiệu co thắt lúc nửa đêm hoặc ko đi đến viện ngay được thì xông cho con luôn.
    mình thấy bác sĩ Lâm ở Hoà mã chữa vụ này rất tốt
    các mẹ khác chia sẻ thêm cho mẹ nó nào, chúc bé con mau lớn và khoẻ mạnh nhé

Me Ku Com thích bài này.
  4. Me Ku Com

cám ơn mẹ nó nhé.mình cũng đã sắm máy khí dung, thuốc r. thông thường khi bé có dấu hiệu co thắt thì minh cho bé khí dung.nhưng bé nhà mình trc mỗi lần co thắt thì thường ho rất nhiều, mình ko biết nên cho bé uống gì để bé đỡ ho thì mới ko bị co thắt?
    mong con mau lớn để có sức đề kháng tốt hơn :)

5. Birua

Birua Thành viên tích cực

Mình thấy trên diễn đàn có 1 topic chuyên về bệnh này, bạn thử tham khảo thêm. Thấy các mẹ bảo bác sỹ Hiển ở Lê Trọng Tấn chữa bệnh viêm phế quản co thắt rất giỏi
    http://www.lamchame.com/forum/archive/index.php/t-134084.html

Me Ku Com thích bài này.
  6. Me Ku Com

mình cũng vừa vào link mẹ nó gửi để tham khảo, toàn những thông tin hữu ích mình cần.cám ơn mẹ nó nhiều nhé :)

7. lamdepgiare

lamdepgiare Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, viêm phế quản co thắt là tiền đề dẫn đến bệnh hen đấy, bạn phải cẩn thận, khi dùng thuốc cho bé phải triệt để, kháng sinh phải đủ liều, không là dẫn đến trường hợp không hết hẳn viêm gây viêm mãn tính và dẫn đến hiện tượng mẫn cảm thời tiết đó. Bạn đừng lo quá, mình có mấy đứa bạn con lúc nhỏ cũng bị vậy nhưng đem đi chữa đến nơi đến chốn giờ cũng hết rồi lại còn to béo nữa chứ

Me Ku Com thích bài này.
  8. eagle1919

eagle1919 Thành viên kỳ cựu

mẹ nó ơi ku bin nhà T bị viêm phế quản co thắt chuyển xuống cả phổi từ hồi 3,5t cơ, hix........giờ nghĩ lại mà thấy thương con quá. M đã đưa bé đi khám rất nhiều nơi và mình xin chia xẻ với 1 mẹ nó 1 số kinh nghiệm của M . M đã đưa con đi khám bs Tuấn ( phó trưởng khoa nhi ) ở đội cấn nhưng kg chữa khỏi cho ku nhà M mà bệnh còn nặng hơn, tiếp đó M đưa bé đi khám ở Bs Xuân trên số 2 Thợ nhuộm........đến đây M đã chữa khỏi cho ku bin nhà M, khoảng 10 ngày sau cháu có hiệ tượng ho, khó thở, sổ mũi........M đưa bé quay lại đó khám. BS Xuân nói con M có hiện tượng hen.........M rất sợ và lo lắng vì cháu còn quá bé như thế này.bs kê cho bé nhà M 1 loạt ks zizomax,chạy khí rung 2loại, hút đờm, kháng viêm..........và đặc biệt là tiêm cho ku nhà M tên 1loại thuốc là Solux..( loại này là giành cho trẻ bị hen ).M cho bé tiêm và khám ở đó xong M đưa bé vào việt pháp khám lại.
    Kết quả khám ở đây lại hoàn toàn ngược lại với kết quả khám của bs Xuân ở việtnam cu ba ( mặc giù bs đã khẳng định với M rằng nếu có đưa bé đi đâu khám thì cũng sẽ có kết quả như vậy ).
    M đến VP khám thì được 1 bs Colin người pháp khám cho ku bin nhà M, ông ý khám rất cẩn thận......và kết quả là ku nhà M chảng bị sao cả..........vấn đề ở đây là gì..? là ku nhà M bị việm đường hô hấp.....chỉ cần rửa mũi hằng ngày và cho uống thuốc ho là khỏi kg cần uống bất kỳ 1 loại kháng sinh nào hết. M về làm theo lời bs thì chỉ 2 hum sau là ku nhà M kg còn sổ mũi hay ho hắng gì nữa.
    Mỗi bé có 1 cơ địa khác nhau và hợp với cách điều trị khác nhau, kg phải cứ chữa khỏi cho con người ta là khỏi cho con M đâu. M đã chữa ở rất nhiều nơi với nhiều bs nổi tiếng rùi và kết quả là giờ M chữa ở 1 ông bs già ngày trước làm ở viện 108 hay 103 giò ông về hưu rùi, chữa bệnh đúng với 2 tù cứu người thui. rất có y đức và nhiệt tình. 1 là M đưa con đến đó khám hai là đưa con vào việt pháp kg chữa ở ngoài nữa vì nói gì thì nói chứ bs chữa ở ngoài kiểu gì họ cũng muốn M phụ thuộc vào họ mà.
    Còn về việc chạy khí rung ở nhà thì mẹ nó kg nên tùy tiện chạy cho con mỗi khi thấy con khó thở đâu nhé, nếu muốn chạy khí rung cho con B nên hỏi ý kiến trứuoc khi cho bé sử dụng vì sp này nếu dùng nhiều trẻ rất dẫn đến tình trạng bị điếc nên cái này các mẹ nên cẩn trọng khi sử dụng với bé nha.
    Còn đây là 1 vài bs M đưa B tham khảo nhé.
    Bs Xuân - bs châu số 2 thợ nhuộm : 0913253896 - 0946093118 ( 2bs này mở phòng khám cùng nhau)
    bs đạt : 0904153214
    bs Hà ( BV việt pháp) :04.38533281 - 0913502783.
    ông bs già M hay chữa tên là Sơn mở phòng khám ở ngõ chọ khâm thiên. M để số đt dưới nhà rùi nếu B cần M sẽ gửi cho B.
    Có 1 bs chuyên chữa bệnh bằng thuốc đặc chủng do ông ý vào viện tự pha chế rùi mang thuốc ra, chỉ cần uống và nhỏ thui các mẹ nhé. Cực ky hiệu nghiệm nhưng mỗi tội ông ý chỉ nhận chữa cho các bé từ 1t trở lên.
    Chúc bé nhà mẹ ku com sớm gặp được thầy được thuốc để bé mau khỏi bệnh. mẹ ku com đừng lo lắng quá nha............

Me Ku Com thích bài này.
  9. kimnganvo3287

kimnganvo3287 Thành viên đạt chuẩn

bên cạnh việc dùng kháng sinh mẹ nó có thể sử dụng thêm thuốc hen PH để hỗ trợ nữa nhé. sp này là thuốc điều trị đã đc bộ y tế cấp phép. Thuốc hen P/H có thể dùng thay thế hoặc kết hợp với thuốc dự phòng, cắt cơn Tây y với mục đích: tăng cường kiểm soát cơn hen, không gây ra các tác dụng phụ như khi dùng thuốc Tây y mẹ nó ạ. Dùng lâu dài ko hề có tác dụng phụ gì cả

10. Hanhi851

Hanhi851 Thành viên đạt chuẩn

bạn ơi thuốc hen P/H này bé bao nhiêu tuổi thì dùng dc? Và dùng trong thời gian bao lâu có hiệu quả vậy?

11. kimnganvo3287

kimnganvo3287 Thành viên đạt chuẩn

thuốc hen P/H này dùng cho bé từ 30 tháng tuổi trở lên nhé , trẻ em có thể thấy hiêu quả ngay trong tuần đầu sử dụng: ho tăng lên trong khoảng 1 – 2 ngày để tống xuất đờm, sau đó cơn hen nhẹ dần đi. Nên kiên trì dùng trong 6-10 tuần liên tục đủ liều để có hiệu quả rõ rệt

12. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

thử cho con uống mật ong, quất, nghệ, gừng hấp xem.

13. Trà Xanh 114

Trà Xanh 114 Thành viên chính thức

Viêm phế quản co thắt phải chú ý con nhất là những đợt giao mùa ấy ạ, nên tránh các môi trường có nhiều bụi, phấn hoa, lông chó mèo... Mẹ nó thử tham khảo cho con uống thông phế Phúc Hưng xem sao nhé. Loại này thành phần thảo dược nên yên tâm lắm. Hiệu quả cao trong việc giảm ho, tống xuất đờm và thông thoáng đường thở. Thông phế này được kế thừa bài thuốc cổ phương Tiểu thanh long thang 1500 của thuốc hen P/H đấy ạ. Bệnh này nếu con đã đỡ thì cũng vẫn nên dự phòng hàng năm cho con mẹ nó nhé, để nâng cao sk đường hô hấp cho con.