Có Nên Tìm Gia Sư Không Qua Trung Tâm Hay Không?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Linh ngọc đặng, 3/9/2018.

1. Linh ngọc đặng

Linh ngọc đặng Thành viên tập sự

Bạn muốn Tìm gia sư không qua trung tâm? Phụ huynh đang cần gia sư không qua trung gian? Bạn đang có ý định muốn học thêm tại nhà mà không biết có nên tìm gia sư không qua trung tâm hay không?
    Hôm nay gia sư bách khoa sẽ giải thích cho các bạn và phụ huynh sẽ yên tâm hơn và thỏa mái hơn trong suy nghĩ của mình về việc tìm gia sư cho mình hoặc con mình. Trước hết gia su bach khoa sẽ nói về 2 mặt có lợi và hại của việc tìm gia sư không qua trung tâm.

Mặt lợi của việc tìm gia sư không qua trung tâm
    • Bạn sẽ được quyền chủ động lựa chọn gia sư của mình
    • Bạn sẽ linh hoạt và có nhiều cách để tìm gia sư cho mình
    • Ban sẽ được quyền trả giá một cách thấp nhất tự ý của mình
    Nhược điểm của việc tìm gia sư không qua trung gian
    • Bạn sẽ không có người đứng ra nhận trách nhiệm về gia sư của dạy kèm của mình
    • Bạn sẽ mất rất nhiều thời gian để chọn lựa gia sư
    • Nếu tìm gia sư trên mạng bạn sẽ không đảm bảo được chất lượng giảng dạy của họ

Có nên tìm gia sư không qua trung gian hay không?Nếu bạn quyết định tìm gia sư không qua môi giới thì chúng tôi xin mách bạn 2 cách có thể tìm nhanh đở mất thời gian. Bạn có thể lên mạng xã hội vào các group để tham gia và đăng bài tìm người, bạn có thể đăng đàn tìm gia sư và đăng tren các trang rao vặt cũng khá hiệu quả. Cách thứ 2 có thể giúp bạn yên tâm hơn về nguồn gốc gia sư đó là tìm gia sư là những người thân quen hoặc người thân họ hàng của mình. Nhưng tôi nghĩ các bạn nên tìm gia sư qua trung tâm hơn vì sẽ lợi hơn rất nhiều và hoan hảo hơn, chất lượng dạy học được tốt hơn. Tôi sẽ đưa ra ưu nhược điểm của việc tìm gia sư qua trung tâm cho các bạn hiểu thêm

Ưu điểm của việc tìm gia sư qua trung tâm
    • Bạn sẽ được quyền lựa chon và hoàn đổi gia sư 1 cách nhanh chóng không mất thời gian
    • Sẽ có trung tâm đứng ra đảm bảo và chịu trách nhiệm về nguồn gốc cũng như giấy tờ hợp lệ của gia sư
    • Gia sư tại trung tâm sẽ được đảm bảo chất lượng dạy kèm vì họ đã được đào tạo về kỹ năng sư phạm chuẩn giáo dục
    • Mọi việc tìm người dạy học và dạy kèm sẽ do trung tâm lo liệu giúp bạn, bạn chỉ việc alo báo giá và họ sẽ hẹn thời gian đưa gia sư đến trao đổi.
    • Lượng gia sư tại trung tâm rất dồi dào nên bạn sẽ được họ chọn lựa cho 1 gia sư phù hợp nhất
    • Bạn hoàn toàn không mất 1 khoảng phí nào để tìm cho mình 1 gia sư
    Nhược điểm của việc tìm gia sư tại trung tâm
    • Giá cả sẽ do trung tâm đưa ra, nhưng đây sẽ là mức giá niêm yết mọi trung tâm đều như thế
    Còn lại tìm gia sư tại trung tâm không có nhược điểm gì xấu cả, nhưng theo tôi nghĩ tiền nào của đấy, thực chất giá cả đó cũng là giá thị trường bạn có tìm gia sư qua trung tâm hay không qua trung tâm vẫn vậy. Nếu cảm thấy bạn khó khăn trung tâm hoặc gia sư sẽ thương lượng cho các bạn 1 ít không sao cả, nhưng sẽ đảm bảo chất lượng cũng như có trách nhiệm về nguồn gốc gia sư cho bạn. Vạy bạn đã hoàn toàn yên tâm mà tìm cho mình 1 gia sư chất lượng tại trung tâm hay chua? Hãy loại bỏ suy nghĩ hay phân nếu bạn không biết có nên tìm gia sư không qua trung tâm đi. Hãy gọi cho chúng tôi và chúng tôi gia sư bách khoa tin chắc sẽ làm bạn và phụ huynh mình hài lòng tuyệt đối.
    Nguồn: http://trungtamgiasubachkhoa.com/co-nen-tim-gia-su-khong-qua-trung-tam-hay-khong/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linh ngọc đặng
    Đang tải...

2. scorp

scorp Thành viên tích cực

Xuất phát từ nhu cầu tìm gia sư mà hệ thống gia sư theo mô hình công nghệ 4.0 Blacasa đã ra đời.

Hệ thống này hoạt động theo mô hình như Grap/ Uber. Các mẹ chỉ cần đăng lớp là có các gia sư tự động ứng tuyển. Mẹ chỉ cần duyệt các gia sư ứng tuyển đó để chọn gia sư phù hợp nhất.

Dân trí và VTC1 đã làm chương trình về hệ thống Blacasa rồi ạ.

Nếu các mẹ có nhu cầu thử tìm hiểu và dùng thử hệ thống này nhé. Rất tuyệt vời đó ạ.
    Đường dẫn hệ thống ở đây ạ. https://www.blacasa.vn/
    Cảm ơn các mẹ đã quan tâm !

3. Lương Hồng Gấm

Lương Hồng Gấm Thành viên tập sự

Mình thấy mô hình này khá hay đấy ạ, mình sẽ tìm gia sư thử xem có gì bạn chia sẻ kinh nghiệm giúp mình nhé

scorp thích bài này.
  4. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

thường thì mình chọn gia sư cho con trên trung tâm

5. scorp

Mình cũng thấy cái này khá mới, cũng tiện mà không mấy người biết nên cũng mong share cho mọi người

6. scorp

Bạn thường chọn trung tâm nào đấy ạ, trước mấy lần cũng thử gia sư chỗ khác cái này nhưng có mấy lần bên trung tâm cứ nhì nhằng, gia sư thì kỹ năng kém nên mình cũng cẩn thận hơn.
    Hôm trước thấy có bên này trên VTV nên dùng thử thì tìm ngay được một em gia sư ngoan lễ phép mà học Ngoại thương hẳn hoi nhé.

7. maihoang2909

maihoang2909 Thành viên chính thức

Gia sư cho con cũng có nhiều cách để tìm kiếm: qua trung tâm, qua bạn bè giới thiệu, hoặc con cần học cái gì thì mình có thể đến các trường đại học hỏi xem các em sinh viên năm 2 -3 trở đi coi trình độ gia sư thế nào để thuê giảng dạy

8. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

bạn nào biết gia sư dạy anh văn cấp ba ở hcm không cho mình xin với ạ, mình cám ơn nhiều nhe

9. timgiasu123

timgiasu123 Thành viên tập sự

Bên mình cũng đang làm như bạn, nhưng làm miễn phí chỉ để giúp phụ huynh và gia sư kết nối với nhau thôi. lời lãi gì tầm này nữa :v có mẹ nào muốn tìm gia sư cho con kiểu 4.0 thì vào https://vieclam123.vn/ nhé

10. Thảo Hương 9119

Thảo Hương 9119 Thành viên mới

11. Thảo Hương 9119

Thảo Hương 9119 Thành viên mới

Quyền lợi của phụ huynh khi chọn học gia sư tại nhà:

1. Khi sử dụng dịch vụ tại nhà, quý phụ huynh và học sinh có quyền được chọn gia sư theo mong muốn và thông qua kiểu tra hồ sơ trước khi bắt đầu dạy thử.

2. Được học thử 2 buổi, nếu sau khi học thử gia đình không hài lòng về giáo viên có quyền yêu cầu đổi gia sư và không cần phải trả phí cho chúng tôi. Tìm gia sư khác thích hợp là trách nhiệm và nghĩa vụ của chúng tôi.

Trung Tâm Gia Sư Hà Nội cam kết mang đến cho quý khách hàng dịch vụ gia sư hàng đầu, chất lượng, hiệu quả. Phụ huynh chỉ đóng học phí khi cảm thấy hài lòng về cách dạy học. Quý khách có thể tham khảo lịch học và học phí các lớp hiện có ở trung tâm!

Xem thêm: Gia Sư Nguyễn Trãi Gia Sư Cầu Giấy Gia Sư Hoàng Mai

12. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

thông tin rất hữu ích