Cần giúp: Ngực Bị Căng Tức Sữa, Phải Làm Sao???

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi meiuconnhattrendoi, 27/10/2015.

1. yeumaii

yeumaii Thành viên chính thức

2. meiuconnhattrendoi

meiuconnhattrendoi Thành viên tập sự

Em khỏi được tình trạng tắc sữa rồi, nhờ sự hỗ trợ nhiệt tình của chồng, hihi nhưng cảm ơn mn, vào trang mẹ nó chỉ em đọc được rất nhiều thông tin bổ ích về cách nuôi dạy và chăm sóc con :D

3. wpk88

wpk88 Công ty thiết kế website

Mẹ nó lên mạng search thêm thông tin ở một số trang về sức khoẻ gia đình ý, có nhiều bài viết về cách xử lý lắm

4. amthanh123

amthanh123 Thành viên tập sự

Mình cũng mới sinh và bị hiện tượng này? Mẹ nào giúp mình với :(

5. Hoangyen010

Hoangyen010 Thành viên tập sự

Tại nhiều sữa quá bé ko bú hết nên bị cương sữa thôi bạn ạ. Bạn sd máy hút sữa, mình sẽ bảo bạn cách bảo quản sữa giúp giữ nguyên đc gtri dinh dưỡng. Lh: 0982219748

6. dieumi189

dieumi189 Thành viên tập sự

Căng tức sữa đầu tiên mẹ bé nên giữ tinh thần thoải mái trước đã, sau đó ăn những món bổ cho sức khỏe. Kế đến dùng loại máy hút sữa chuyên dụng cho vấn đề căng tức ạ. Hiện nay trên thị trường có máy Spectra Dew 350 có thể giải quyết được tình trạng này ạ ^^

7. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

mẹ nó vắt sữa ra túi r để tủ lạnh ấy, chứ e biết cái kiểu tức ngực đấy khó chịu lắm

8. Nông sản ngon ngon

Nông sản ngon ngon Thành viên đạt chuẩn

Mình vừa đọc bài 1 mẹ than phiền 2 tuần ko có sữa. Xong thấy topic của bạn luôn. :) Đúng là mỗi người 1 nỗi khổ. Bạn mua máy vắt sữa về vắt bớt sữa đi rồi trữ ngăn đá sau này cho con uống. Hoặc nếu nhiều quá thì share bớt cho các mẹ ko sữa đi bạn ơi. Vắt sữa thường xuyên rất tốt nữa, thông tuyến sữa và tránh bị áp-xe. :)

9. CauUtTocXu

CauUtTocXu Thành viên đạt chuẩn

Tại nhiều sữa quá bé ko bú hết nên bị cương sữa đó bạn , nếu vẫn cứ tiếp tục vậy thì dễ dẫn đến tắt tia sữa lắm . Mn nên vắt hết sữa và trữ ở tủ lạnh đi ah hoặc có thể sử dụng máy hút sữa để giải quyết vấn đề này nha :)

10. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cho em hóng với ạ

11. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Bạn cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm đó nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. Ráng tí nhé ko nó dẫn đếm viêm vú thì khổ! Nếu vẫn tắc thì bạn gọi đến số 0912661144 chữa ok lắm, làm thấy thoả mãn. Bạn mình ở Hoài Đức đã gọi đến đó và chữa rất nhanh nhé

12. tramyluxury

tramyluxury Thành viên tập sự

mới sinh hầu như mẹ nào nhiều sữa tầm sau 1 tháng bớt dần khi đó con bú nhiều lượng sữa cũng giảm đi nhiều

13. Trangtran95

Trangtran95 Thành viên chính thức

Mom hút hết sữa ra thì sẽ không bị căng tức nữa mom ơi. Nếu để lâu quá sẽ bị tắc tia sữa đau hơn nữa đó ạ. Vì có thể mom cho bé ti trực tiếp nhưng bé bú không hết, vẫn còn sữa trong bầu ngực đó ạ

14. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Công nhận bác sỹ ở sdt nầy 0912661144 chữa tốt lắm ỹ rất nhiều mẹ mách luôn đó

15. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Tắc tia sữa thì k nên để lâu khiến tình trạng kéo dài và nguy hiểm lắm nha các mom. Trước hết mình cần giữ cho đầu vú luôn sạch, trước và sau khi cho bé ti phải luôn lau khô sạch sẽ ạ. Nếu thấy có hiện tượng sữa chảy không thành tia thì các mom nên massage cho vú mềm, sau đó vắt mạnh để thông ống sữa nhé. trước mình được bác sỹ hướng dẫn các cách massage tránh bị tắc sữa hiệu quả lắm, các mom cần thì gọi số 0975318871 nhé.

16. mienanhpham2019

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

17. mienanhpham2019

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

18. Minhhuyenhoang

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

19. mienanhpham2019

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

20. Minhhuyenhoang

Em thấy uống lá đinh lăng và chườm ấm hiệu quả ra phết đấy ạ. Em toàn dùng cách này thôi, chỉ có 1 lần bị nặng quá, làm mà ko ăn thua nên phải đến chỗ trung tâm thông sữa ở dốc phụ sản xử lý cho, tí nữa thì bị áp se. Mom nào bị tắc thì thử áp dụng như em xem ổn ko nhé.