Trị Tắc Tia Sữa Bằng Phương Pháp Lạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi MecuabeShin, 3/3/2018.

1. MecuabeShin

MecuabeShin Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Em là thành viên mới gia nhập cộng đồng làm cha mẹ ạ ^^. Em có vấn đề muốn tham khảo ý kiến các mẹ đã có kinh nghiệm. Em vừa mới sinh con được 3 ngày, nhưng khi vừa sinh thì sữa bị tắc, bé không có đủ sữa để bú. Em lần đầu có con nên cũng hơi hoang mang, mẹ chồng em thương cháu nên tìm đủ cách nấu đu đủ, giò heo… cho em ăn đủ thứ kiểu mà em vẫn không thấy tiến triển gì. Ngực em ngày nào cũng căng cứng và đau, không chịu nổi hic. Chồng em cũng có phụ vợ xoa bóp mát xa hy vọng sữa ra nhiều hơn nhưng em cũng không thấy đỡ. Thỉnh thoảng xót con em cho bé bú tí sữa bình sợ con đói nữa nhưng em nghe bác sĩ bảo là không nên cho bé bú bình lúc mới sinh. Hôm qua em tìm hiểu trên mạng thì có cái vảy con tê tê trị tắc sữa, có thể tìm mua ở các hiệu thuốc Đông Y. Lần đầu em nghe nói tới con này, không biết các mẹ ở đây có ai sử dụng chưa truyền kinh nghiệm cho em với được không ạ, có hiệu quả nhanh không ạ và mình dùng ntn? Được các mẹ cho em địa chỉ để em tìm mua luôn thì tốt quá. Hic, ngày trước còn con gái thì thèm có em bé lắm, hồi có bầu cũng khỏe re mà sao đẻ ra cực dữ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MecuabeShin
    Đang tải...

2. nguyenthuhung

nguyenthuhung Thành viên đạt chuẩn

nhà mình các chị bị tắc hay uống thuốc giấu của 1 thầy trong vùng, ăn vào là đỡ luôn, cách dân gian nếu hợp thì cũng tốt đấy mom

3. minhxanhdo

minhxanhdo Thành viên đạt chuẩn

phải chăm cho con ti thật nhiều b ạ

4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình dùng bồ công anh giã nát lấy nước uống, bã thì đắp vào ngực ạ thì đỡ ngay tức thì. Sau đợt đấy thì mẹ chồng mình có lấy 1 ít về trồng ở nhà phòng khi ai cần thì cho.

5. nguyenannhien23

nguyenannhien23 Thành viên sắp chính thức

cách này mẹ chồng chỉ mình lâu rồi . thấy cũng đỡ tắc luôn

6. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

huhu tắc tia sữa thì sợ lắm

7. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, giờ nghĩ lại mà hãi nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

8. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

Khi bạn vừa phát hiện ra sữa ứ lại thì nhanh chóng chườm nước ấm và dùng tay matxa quanh ngực rồi tiếp tục vắt hoặc cho con bú thì tia sữa sẽ thông lại thôi, cứ bình tĩnh mà tập cách thông sữa như thế nhé. Ráng mà còn giữ sữa cho con, thời buổi này cho con bú sữa ngoài là cực chẳng đã phải làm thế, mẹ có có sữa mà ko cho con ti thì thật hoang phí.ko thì gọi đến số 0976581867 ở nghĩa dũng họ giúp cho, cả họ nhà em đều chữa ở đó , thích lắm

9. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Em họ mình ở Hoài Đức mà gọi số đó họ cũng đến chữa đó. chỉ 3 ngày là bắt đầu có sữa, 5 ngày là sữa nhiều

10. mienanhpham2019

trời ơi !!!!!!!!! tátc sữa thì khổ lắm mẹ nó ah!!!!!bằng chứng sống là tớ đây, bị tắc sữa nhưng kô biết cứ để kéo dài thành viêm tuyến vú (để lâu tí nữa thì thành áp xe vú rùi) tớ phải chữa ở nghĩa dũng mất 5 ngày đấy ,ngày nào cũng kết hợp cả matxa và chạy giãn mạch sữa nữa mới khỏi đấy,sau khi bé ti xong phải hút hết sữa thừa ra ,kô lại tắc tiếp thì khủng khiếp lám

TRẢ LỜI

11. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Mình cũng mới bị tắc tia sữa đấy. Thực ra thì bị viêm tia sữa mới đúng. Bởi khi vắt sữa, mình còn ra ít sữa màu vàng xanh, rất đáng ngại. vì thế, mình không cho con bú bên ngực đó, gọi đến số 0946530809 ở phụ sản họ đến làm mới hết mủ được, lần sau hơi chớm đau mình sẽ gọi luôn, không thì mệt mỏi lắm

12. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn, để mình chỉ cho chị bạn thân cũng đang bị mà chưa biết xử lý ra sao

13. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 753 Trương Định họ làm cho khỏi luôn, ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé. Em họ mình ở Hoài Đức mà gọi số đó họ cũng đến chữa đó

14. Minhhuyenhoang

Công nhận ở đó họ làm tốt thật bạn ạ. lại rất nhiệt tình chứ.

15. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

16. Trangtran95

Trangtran95 Thành viên chính thức

Mình thường xuyên chườm nóng trước khi kích sữa . Sau đó kích sữa cho bé ti trực tiếp, khi bé ti xong thì mình hút cho hết phần sữa cuối ra, để cơ thể tạo ra sữa mới, như vậy sẽ không còn bị tắc tia hoặc mất sữa nữa ;)

17. Milkcow1991

Milkcow1991 Thành viên sắp chính thức

nhà em chỉ có dùng máy hút sữa hút cho kiệt sữa thôi, như vậy sẽ không bị tắc tia nữa

18. nguyenduong8387

nguyenduong8387 Thành viên chính thức

chị gái em hay gọi chị Linh bên Nghĩa dũng đến tận nhà thông, thấy chị bảo ở đó dịch vụ tốt, nhân viên nhiệt tình mà chữa rất hiệu quả, gọi chưa đầy 10p là có người đến rùi. mình cho số chị linh nè 0975318871 để mẹ nào bị tắc thì gọi đến nhà thông cho nhẹ người nhé.

19. mienanhpham2019

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem

20. Minhhuyenhoang

Cảm ơn bạn, mình cũng gọi c Linh Nghĩa Dũng đến chữa đó, rất nhiệt tình và yên tâm nhé