Cần giúp: Help me: 30 tuổi mà nhìn mặt già hơn U 40

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi que huong, 16/7/2014.

1. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Ðề: Help me: 30 tuổi mà nhìn mặt già hơn U 40

Theo mình nên bớt chút chăm sóc bản thân, như thế mình mới thấy cuộc sống đáng yêu và tự tin trong giao tiếp, chăm sóc mình cũng có nghĩa là tôn trọng bản thân mình đấy, và cũng đừng biến mình thành một bà già với bộ quần áo nhàu nhĩ và khuôn mặt luôn cáu kỉnh trước mặt chồng :p

Đang tải...

2. me Binbop

me Binbop Bắt đầu tích cực

cám ơn bạn ............................

3. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

CHị ko đc cái mặt thì nên tập trung vào dáng dấp ý ạ.
    Chăm tập thể dụng để giữ dáng. chứ em thấy nhiều người mặt ko đến nỗi nào nhưng cái dáng tố cáo tuổi tác của họ. Có những người chưa 30 mà bụng rổ mỡ, tay to như lực sĩ, chân khủng như chân voi, ăn mặc tuềnh toàng ... như vậy thì cái mặt có baby cỡ nào người ta cũng nghĩ già đi cả chục tuổi so với tuổi thật đấy ạ! (các mẹ mũm mĩm ko ném đá em nhé, em chỉ nói sự thật thôi ý, em ko béo nhưng cái bụng của em cũng to lắm, cỡ trên 70 ạ. nhờ tập thể dục dạo này nhỏ bớt rùi).
    Hôm nọ đi xe khách em gặp 1 bà cụ, bà bảo bà u70, có chắt bế rồi nhưng nhìn bà ai cũng chỉ nghĩ tầm 50t vì tuy mặt có nếp nhăn nhưng da dẻ hồng hào, môi đỏ và bà luôn cười nói vui vẻ, trên xe bà kể chuyện hài suốt thôi. Bà còn bảo bà trẻ đc như vậy là nhờ chăm tập thể dục, từ khi 30-35 tuổi cho đến bây giờ ko một ngày nào là bà ko đi đánh cầu lông. Nhìn bà mà tất cả mọi người trên xe đều trầm trồ, ngưỡng mộ. Ko những sức khỏe dẻo dai (70 tuổi mà lưng ko còng, đi lại thoăn thoắt như thanh niên), giọng nói vẫn sang sảng, đầy lực & lúc nào bà cũng vui vẻ, sảng khoái. Muốn trẻ lâu, em nghĩ nên học tập ở bà cụ này ạ.
    Ngoài ra nên sinh hoạt, ăn uống điều độ, luôn vui vẻ, ko cáu gắt, bực bội thì tuổi trẻ sẽ còn mãi :D

Sửa lần cuối: 17/7/2014
  4. que huong

que huong Guest

Em cũng đang tập thể dục giảm cân cho nó nhẹ người, hihi. Thật ra e ko béo lắm, nhưng cứ mặc cảm với bản thân nên ít đi với chồng thật. Ở nhà làm nội trợ 3 năm nay nên chả update dc cái gì mới vào người. Nói các mẹ đừng cười, 3 năm nay chưa mua dc thỏi son nào. Nghe các mẹ tư vấn thấy mình thật thấm thía. Phải đổi mới thôi.

5. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Những điều chị nên ghi nhớ để giữ mai tuổi thanh xuân
    - Gương mặt: thường xuyên chăm sóc da, nếu ko quá cầu kỳ thì ít nhất cũng phải rửa mặt thật sạch mỗi ngày, dùng nước hoa hồng (toner) & kem dưỡng da (trên 30t thì khuyên là nên xài kem chống nhăn, chống nám). Nếu có trang điểm thì ko đc quên dùng dd tẩy trang, ra nắng thì phải bôi kem chống nắng. Đấy là những bước tối thiểu để giữ đc 1 làn da sạch & khỏe (da yếu thì dễ bị mụn, bị nám, bị đủ thứ, chữa trị còn mệt hơn)
    - Body: tẩy da chết hàng tuần. Tắm thì nên dùng sữa tắm. Dùng xà bông cục tuy có cảm giác sạch hơn nhưng dùng nhiều sẽ gây khô da.
    - Đôi bàn tay: tố cáo tuổi tác thật của người phụ nữ. Khi giặt giũ, rửa bát nên đeo găng tay để tránh cho đôi tay tiếp xúc với hóa chất tẩy rửa, mà lại chống đc bênh thấp khớp lúc về già
    - Chân: nên ngâm chân mỗi tối bằng nước muối gừng
    - Ngoài ra nên tránh ăn các loại thực phẩm nhiều dầu mỡ, ăn nhiều rau xanh & uống 2L nước mỗi ngày. Ăn ngủ đúng giờ, mỗi ngày tập thể dục khoảng 30p thôi cũng tốt lắm rồi.

Chăm sóc bản thân cũng là 1 cách yêu thương gia đình đấy ạ. Bản thân có trẻ trung, mạnh khỏe thì mới chăm sóc đc người thân, vợ có đẹp chồng mới đc dịp tự hào, có thể các anh ko nói ra thôi chứ nhìn 1 người phụ nữ tuềnh toàng, nhàu nhĩ ai mà mê cho đc. Chị em mình giờ mới 30 vẫn còn nhiều thời gian để tu bổ nhan sắc lắm! Cải thiện đc đến đâu hay đến đấy ;)

6. me_bin_bon

me_bin_bon

chia sẻ với mn, tân trang lại chút nhé, em cũng 30t nhưng thấy tuổi này cũng vẫn còn trẻ mà

7. que huong

que huong Guest

Cảm ơn mẹ nó đã động viên .

8. que huong

que huong Guest

Tiện đây cho tớ hỏi luôn, các mẹ thấy kem dưỡng da ( chống lão hóa ) nào dùng tốt thì mách tớ luôn với.

9. Adamas Spa & Clinic

Adamas Spa & Clinic Thành viên đạt chuẩn

Dành thời gian chăm sóc bản thân nhiều vào bạn ạ. Chế độ ăn uống ngủ nghỉ hợp lý. Nếu có thể bạn có thể đi Spa chăm sóc làn da của mình. có rất nhiều gói làm đẹp trẻ ra 10 tuổi ấy :)

10. duyanh157

duyanh157 Thành viên chính thức

Da mình ngoài 30 bắt đầu nhăn vùng mắt và lão hóa quá, có mẹ nào đang dùng kem chống nhăn của nivea Q10 chưa

11. lquan67f

lquan67f Thành viên tập sự

Dạy kèm khoảng 6,7,8,9 tại Tp.HCM. Đội ngũ gia sư lớp 6 giỏi bao gồm nghiêm đường đâm viên đang học tập và giảng dạy tại HCM nhấn dạy kèm cặp tại nhà mực tàu học trò.
    quý báu vì chưng phụ huynh cần trên dưới gia sư dạy kèm dạo 6, tìm kiếm 7, lớp 8, trên dưới 9 tại nhà nhỉ liên tưởng biếu chúng tao xuể đặng cung vội gia sư dạy kèm cặp chồng lượng cao.
    bay đồng phương châm: "Dạy Là tài" gia sư của chúng giáo viên dạy kèm toán lý anh văn lớp 6 tớ sẽ công bạn hài lòng nhất,
    thời đoạn thiếu niên là tuổi phạt triển mực trẻ từ bỏ 11 - 15 tuổi, các em đặt ra học ở trường trung học tê sở (từ bỏ tầng 6 - 9). chè thời đoạn nà có một bởi vì trí đặc biệt và kiêng kị quan trọng gia su day kem lop 6 trong suốt thời kỳ phân phát triển ngữ con nít, bởi ngơi là thì kỳ dời tiếp tục từ giai đoạn thơ trải qua giai đoạn trưởng vách và đặng phản ảnh phẳng phiu những gã đòi khác nhau như: “thời kỳ quá độ“, “giai đoạn khó bảo“, “tuổi khủng hoảng “, “tuổi bất trừng trị “...
    - Đây là chè tuổi giàu bước nhảy đầm phụt béng dạng chất nhầm ý thức, gia sư dạy kèm lớp 7 cạc em đang tách dần khỏi thì thơ ấu phanh tiến sang trọng thời đoạn phạt triển cao hơn(người hết vách) tạo bởi thế nội dung cơ bản và sự dị biệt trong suốt man di phương diện vạc triển : trạng thái chất, trí não, tình ái cảm, đạo đức… hạng thì kỳ này.
    - Ở trà tuổi thiếu niên giàu sự tồn tại song song giáo viên dạy kèm toán lý anh văn lớp 7 “lỡ tính con trẻ, lỡ xem người lớn” ,điều nào là phụ trêu chọc vào sự phát triển mạnh mã phăng thân thể, sự vạc dục, điều kiện sống, hoạt đụng…cụm từ cạc em.
    bởi thế, chúng min cần nếu có cái trông coi xác thực bay sự phạt triển tinh thần và thể chất hạng các em trong suốt tuổi này. Cần tạo ra vá trường mừng nhởi hiền khoẻ, cần đầu tư trớt kiến thức gia su lop 7 nổi nhất,là nền tảng tặng việc học ngữ cạc em sau nà.
    Với giàu năm hoạt cồn đồng hàng ngũ gia sư là nghiêm phụ gấp 2,các bạn đổ viên giỏi, Trung tâm gia sư dạy lớp 8 sẵn sàng đáp tương ứng cho man di gia đình lắm nhu cầu lóng gia sư cấp 2 giáo trớt được dạy kèm, kễnh trợ việc học, đua biếu con em. nếu như thứ yếu huynh có con em học trò đang học yếu, đang gặp khó khăn trong suốt giáo viên dạy kèm toán lý hóa lớp 8 việc lĩnh họp kiến thức trên kiêng kị hoặc các em đang trong các kỳ ôn thi cử quan yếu http://www.go.vn/diendan/showthread.php?2204126-Gia-Su-Day-Kem-Lop-8-Giao-Vien-Nhan-Day-Kem-Toan-Ly-Hoa-Lop-8-Tai-Nha

12. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

mấy loại chống lão hóa này nên dùng tốt tốt một chút thì hơn, đã không dùng thì thôi, dùng loại thường thì khó có hiệu quả lắm. Nhưng nói thật là mình ko dùng, vì kinh tế ko có hì, nếu bạn có bạn bè gì ở nước ngoài thì nhờ mua về, vì đồ ở VN thật giả lẫn lộn, đặc biệt là mỹ phẩm nữa, bôi lên sợ lợn lành lại thành lợn què thì khổ.

13. Ng Trang

Ng Trang Thành viên mới

làm đầy đủ quy trình skincare mom nhé.
    Giữ tinh thần tươi trẻ, lối sống healthy, nhất là chế độ ăn uống, tập luyện

14. TholStore

TholStore Thành viên đạt chuẩn

Liệu pháp trước tiên phải là liệu pháp về tinh thần cái đã.
    Thật sự mà nói, không ai có thể trẻ ra khi cứ âu sầu ủ rũ vì cứ nhìn vào nhan sắc và cứ cho là mình già trước tuổi hay mình xuống sắc lẹ quá. Mình phải có lòng tin và tự hào về chính mình đã bạn à. Biết đủ và thấy được là được.
    Người ta nói, cái đẹp toát ra từ bên trong chứ không chỉ bề ngoài, ăn đủ, ngủ đủ, sống thoải mái, cười tươi vui vẻ, lúc đó Thol tin chắc bạn dần trở nên xinh đẹp hơn mà cả chính bạn cũng không nhận ra điều đó.
    Bên cạnh đó, việc sử dụng mỹ phẩm là cần thiết cho làn da, bởi khi bước vào độ tuổi 30 trở đi, làn da có nguy cơ dần lão hóa, chúng ta phải kịp thời cung ứng dưỡng chất cần thiết để duy trì và hỗ trợ sự tái tạo không ngừng của các lớp biểu bì mới thay thế cho phần đã "hết hạn sử dụng". Tuy nhiên, việc lựa chọn mỹ phẩm quả thật vô vàng khó khăn, như việc cố chọn 1 hạt cát trên 1 sa mạc đầy cát. Chẳng biết loại nào là phù hợp là an toàn, không khéo lại tự hủy hoại dần chính mình mà không hề hay biết.
    Liệu pháp an toàn đó chính là các sản phẩm đến từ thiên nhiên. Bạn có thể tìm hiểu thêm để lựa chọn một dòng sản phẩm phù hợp cho bản thân mình. Dĩ nhiên, không còn cách nào khác bằng việc trải nghiệm, và Thol xin đề cử với bạn, sản phẩm được tin dùng của công ty mỹ phẩm Mita mà Thol hân hạnh được làm đại lý phân phối, đó chính là mặt nạ ngủ dịch yến. Thol đã có topic giới thiệu về dòng sản phẩm này cùng những mẹo chăm sóc da từ thiên nhiên, bạn có thể tham khảo tại link có trong phần chữ ký bên dưới.
    Chúc bạn tự tin và sớm có lại làn da mịn màng, tươi trẻ.

15. nguyenthinga555

nguyenthinga555 Thành viên sắp chính thức

Bề ngoài quan trọng, nó giúp ích cho nhiều thứ nhưng tâm hôm mới là thứ đáng để lưu tâm nhất :)

16. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng