Toàn quốc: Top 4 Mặt Nạ Dưỡng Da Hiệu Quả Nhất Hiện Nay

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Huongchanel, 20/11/2019.

1. Huongchanel

Huongchanel Thành viên chính thức

Rảnh rỗi chút em chia sẻ với các mom kinh nghiệm skincare da mặt của em, mà cụ thể là đánh giá khách quan về top 4 loại mặt nạ dưỡng da mà em thấy ok nhất hiện nay:
    1. VITA GENIC: Em này là khởi đầu cho kỉ nguyên xài mask giấy của em. Chất mask không quá lỏng, mềm, nên cảm giác nó ôm khít măt mình luôn, nằm úp cúi xuống vẫn không thấy bị xê dịch. 1 bao được nhiều tinh chất nên lần nào đắp tớ cũng lấy bớt lại cho cổ và tay hưởng ké chút đỉnh.
    + Ưu : khả năng cấp ẩm tốt, da mịn, căng.
    + Nhược: không thấy nâng tông da, tác dụng khác (mờ thâm, giảm nhăn...) không rõ rệt.
    2. Mặt nạ lên men SNP: Tình cờ được giới thiệu bởi 1 đứa bạn chuyên bán mỹ phẩm Hàn Quốc. Thấy nó khen thần thánh quá nên tớ cũng tò mò mua thử 1 set về thẩm. Sơ qua về mask trên website của hãng thì miếng mặt nạ kết cấu là Cellulose có tinh chất từ cuống và cánh hoa hồng thật có khả năng tăng cường bổ sung độ ẩm cho da, chất mask lỏng, hơi dính, sau 15p đắp vẫn cảm giác dính đó khá khó chịu, rửa mặt xong mới hết.
    + Ưu: Mềm da, khả năng cấp ẩm tương đối cao, không gây kích ứng
    + Nhược: giá cao, mùi hơi nặng, và thêm bước rửa mặt sau khi đắp
    3. Mặt nạ Dr.Morita: xuất xứ Đài, được ưa chuộng với nhiều lời khen ngợi nhiệt tình từ các bb. Có rất nhiều loại khác nhau nên các chị em nhớ đọc kĩ tác dụng của từng loại trước khi mua để đạt hiệu quả tối đa. Đặc biệt, nếu chị em nào hay bị khô da, bong tróc vào mùa đông thì đừng bỏ qua set mask xanh dòng cấp ẩm chuyên sâu nhé.
    + Ưu: Không mùi, mask giấy mỏng, đắp không bị nặng mặt, cấp ẩm cực tốt (dòng xanh)
    + Nhược: Trừ dòng cấp ẩm xanh dương ra thì các dòng khác lại thấy khá là bt, không có gì nổi bật, cũng không hiệu quả rõ rệt
    4. Mặt nạ truyền trắng tầng sâu 7days: 1 em mask khá mới nhưng nhưng vẫn đủ sức hút để rút cạn ví em mỗi tháng. Thành phần toàn tinh chất tự nhiên lành tính, bật tông da trắng nhanh, mờ nám hiệu quả mà giá chỉ 250k/hộp 7 miếng.
    + Ưu điểm: da sau khi đắp mask 7days xong cảm thấy da mặt căng mọng và bật tone sáng được hơn 1 – 2 tông so với lúc đầu, không bị xuống tông, da được cấấp ẩẩm mềm, nếp nhăn mờ dần, lỗ chân lông thu nhỏ.
    + Nhược: Bao bì mẫu mã quá đơn điệu, nhìn qua mà chưa nghe về chất lượng thì chắc nản luôn J)))

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huongchanel
    Binhnguyentb123 thích bài này.
  2. thanhmy124

thanhmy124 Thành viên đạt chuẩn

mask SNP k nhé, da em hợp tổ yến, mềm mịn hẳn nhưng đúng là ko thấy trắng sáng mấy

3. hoahue99

hoahue99 Thành viên chính thức

xài mặt nạ truyền trắng tầng sâu 7days công nhận da mềm mịn mà sáng bật tone, kể cả vệt nám mảng cũng bị mờ màu dần nhé
    Em đang xài em nó đây

4. Huongchanel

cấp ẩm khá tốt, ổn định da, cải thiện da khô nhưng bật tone trắng k rõ rệt.

5. Huongchanel

loại này có cái hay là nó có những 2 lớp chứ ko chỉ 1 lớp như nhiều loại mặt nạ thông thường khác nên mom dùng rồi sẽ thấy có 1 lớp cotton và có 1 lớp ni lông phía bên ngoài định hình và làm ẩm mặt nạ giúp dưỡng chất trong mặt nạ thẩm thấu vào da sâu hơn.

6. Binhnguyentb123

Binhnguyentb123 Thành viên đạt chuẩn

Thế giờ mua cả 4 loại mặt nạ này về thử hết thì cũng mất công nhỉ? Theo các mom cái nào đáng thử trc.
    Da mặt em dạo này xấu quá, thô ráp, bong tróc, đánh phấn mốc meo ::):):):)(

Huongchanel thích bài này.
  7. Ultra V Lift

Ultra V Lift Thành viên sắp chính thức

Dùng mặt nạ nào trong top 4 này cũng ok.
    Còn nếu các mom da mà có nhiều nếp nhăn thì có thể trẻ hóa da mặt bằng chỉ hàn quốc, hiệu quả mà an toàn

Huongchanel thích bài này.
  8. Huongchanel

Chị đắp mặt nạ Dr.Morita mask xanh dòng dưỡng ẩm cực tốt.
    Còn muốn cả cấp ẩm cả da trắng sáng đều màu thì mặt nạ truyền trắng tầng sâu 7days sẽ đáng thử trước tiên nhé. Da mịn cả ngày, trang điểm ko bị khô mà còn sáng hơn hẳn, chỉ cần trang điểm nhẹ là đc

9. Huongchanel

khi nào u 45 trở ra mà các chắc em cũng phải nhờ can thiệp chút xíu để hack tuổi đc như mấy bạn diễn viên hàn quốc ấy chị

10. hoabinh09

hoabinh09 Thành viên chính thức

loại này 250k/7 miếng ko phải là đắt, da sáng mịn, đều màu mà dùng rất tiết kiệm nhé.
    Em đắp xong rồi gấp mặt nạ bỏ vào túi còn dưỡng chất để vào tủ lạnh
    Hôm sau dùng lại được như thường nhé.
    Nhưng em thường dùng lại 1 lần thôi.