Kinh Nghiệm Làm Nội Thất, Review Làm Ở Nội Thất Xanh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Salt xuro, 3/12/2019.

1. Salt xuro

Salt xuro Thành viên sắp chính thức

Giờ loạn lắm các mẹ ạ, mình mua nhà, cần làm nội thất mà lên mangh tìm thì đúng kiểu như ma trận, cty nào cũng nói hay nói tốt,mua nhà từ tháng 3 mà tháng 6 mình mới tìm được thiết kế. Ngồi kể khổ được chị đồng nghiệp giới thiệu bên Nội Thất Xanh. Thực ra là mình đã nhờ 3 4 bên tư vấn rồi mà chưa ưng. Lúc được giới thiệu mình chưa quan tâm lắm, nhưng gọi điện mà thấy các bạn ấy tư vấn nhiệt tình, đến công ty thì thấy cũng có chất, văn phòng xanh ngợp luôn, thiện cảm, xem các thiết kế thì thấy có chất riêng, mình ưng nhất là các bạn ấy rất chịu tính để đưa cây vào, nói dúm lại là đến thiết kế là mình kết lắm, ưng ấy.

Nhưng rồi đến thi công. Nói thật là nhà ở lâu dài, mình không muốn mua đồ Đê la Thành, nhưng còn vay mượn, không đầu tư mạnh tay được. Dù kết thiết kết lắm rồi, cũng muốn đơn vị thiết kế thi công luôn, nhưng mình vẫn cẩn thận tìm 3 đơn vị khác khảo giá. Giá thi công bên nội thất xanh này không đắt, nhưng không hề rẻ nhé, 3 bên mình hỏi thì 2 bên rẻ hơn, cá biệt có bên bằng có 2/3, loạn luôn. Được cái mình không cần nhà gấp nên quyết định sẽ dành thời gian đi check kỹ chất lượng đồ gỗ. 4 chỗ mình hỏi thì có Nội thất xanh với 1 đơn vị báo cũng cao tương đương có xưởng máy móc nhìn sịn sò, bên Nội thất Xanh này có buồng sơn trong xưởng luôn, nên ngoài việc sờ vào gỗ, mình còn được nhìn nước sơn, sơn của bên này dày dặn, phẳng, nói chung là đẹp, mình chốt luôn. Kết luận là tiền nào của đấy, yên tâm giao cho Nội Thất Xanh thi công.

Trong quá trình có 1 số phát sinh, mình hơi cáu, mình vốn cực kì cẩn thận, kỹ tính, mình đã nói trước là mình soi rất kỹ, các bạn ấy tự tin vào chất lượng nên giá không hề thấp mình vẫn chọn, có cái làm mình tăng xông là mình không kiểm soát được là mình quát đấy, mình không hiền nổi, cả mấy trăm củ, ruột gan tâm can của mình mà, mà hơn nữa còn ở đây cả đời, vớ vẩn là không được =)))) Giờ nghĩ lại hơi ngại, vì họ cũng chịu lắng nghe, không đôi co với mình. Tăng xông vậy thôi, nhưng giờ ở nhà mình vui vẻ, hài long lắm, đồ chắc chắn, đẹp, ai vào cũng khen. Chồng mình còn bảo mình là thi công nhà éo nào mà chẳng phát sinh cái này cái kia, như vậy là ít rồi ấy, mà thấy em quát hang quá cho quát, quát họ cũng cẩn thận hơn nên kệ mình, ha ha, nghĩ lại mà thấy mình cong cớn.

Nhưng mà để được cái nhà đẹp ở lâu dài thì phải cẩn thận các mẹ ạ. Mình khổ sở bao lâu mới có nhà, sắp tết rồi, thấy nhiều mẹ bán than, sẽ nhiều người như mình khổ sở tìm kiểm đơn vị uy tín, mình chia sẻ chút hy vọng giúp được mọi người, số đt 0909387111 các mẹ nhé, xem page với web của họ trước xem hợp gu không nhé

Link page: https://www.facebook.com/NoiThatXanhVN/

Link web: http://noithatxanh.vn/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Salt xuro
    Đang tải...

2. Lâm Anh 1002

Lâm Anh 1002 have fun

ngoài mẹ này, đã có mẹ nào làm nội thất oở Nội Thất Xanh chưa? cũng đang thiết kế ở đây mà đúng là giá thi công là không phải thấp.

Salt xuro thích bài này.
  3. Salt xuro

Salt xuro Thành viên sắp chính thức

Không thấp đâu mẹ nó ạ, mình tìm hiểu thì thấy nhiều đơn vị khác giá thấp lắm, nhưng mà sau khi làm rồi thì thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo, mẹ nó mà đang thiết kế rồi thì qua xưởng check để yên tâm, nếu trong tầm tiền cố đc thì cố mà ở cho lâu dài, còn vượt mức đầu tư quá thì chọn đồ quan trọng trước ấy, em mình làm bên Xhome cũng đắt tương đương nhé mà chất lượng kém lắm, đấy là có thương hiệu đấy, đừng làm hàng trôi nổi, độc hại lắm

4. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

mình đánh dấu nhé

5. Thảo Chi_ Chi Thảo

Thảo Chi_ Chi Thảo Thành viên mới

Trước mình làm nội thất cũng đau hết cả đầu, giá rổ trên trời dưới biển, may mà có ông anh họ làm nội thất làm hộ, thế cơ mà làm cùng anh em đau đầu lắm, xấu không dám chê, được cái rẻ thôi

6. Alice xứ sở thần tiên

Alice xứ sở thần tiên Thành viên chính thức

Làm bên này được, mình thiết kế rồi, cũng xem xưởng rồi, nhưng hồi đấy trục trặc nhà cửa, sau bán, không thèm làm, ở nhà cũ đến tận giờ =))) chả mất đồng nào, có cái nhìn nhà người ta lung linh cũng thèm

7. Ann Hoàng

Ann Hoàng Thành viên chính thức

Kinh nghiệm làm nội thất của mình là phải đi thực tế xưởng chứ xem showroom không tin được đâu

8. Ba Bé Bỉnh

Ba Bé Bỉnh Thành viên chính thức

Mình đã làm bên Ikina, chán lắm mẹ nó may mắn thế

9. Ba Lá Trà

Ba Lá Trà Thành viên chính thức

Ai có kinh nghiệm làm nội thất rồi cho thêm đánh giá nữa đi, em đang có nhu cầu tìm hiểu dể làm nhà, tết nhất đến nơi rồi

10. Bé Bươm Bướm

Bé Bươm Bướm Thành viên chính thức

Mình làm bên Time decor, nát lắm, các bác nghỉ chơi bên đó nhé

11. Bé Nhí Quậy

Bé Nhí Quậy Thành viên chính thức

Thiết kế thì mình thấy bên Nội Thất Xanh này được, thi công khi nào có nhà mới biết :;):;):;)

12. Bé Bự 19

Bé Bự 19 Thành viên đạt chuẩn

Xưởng ở Hoài Đức đúng không bạn ơi, tớ cũng làm bên này, chất lượng là được, đáng đồng tiền bát gạo

13. Hương. Sen

Hương. Sen Thành viên chính thức

Ha ha mình không check kỹ, mới ký hợp đồng thi công, đang bị chị gái chửi là đắt, nhưng mà nếu theo đúng như bạn share thì thanh thản rồi, cảm ơn bạn nhé

14. Hoa.Mùa Hè

Hoa.Mùa Hè Thành viên mới

Nghe cộng đồng mình chia sẻ thì thi công bên này ổn đấy

15. Lola_Loveyou

Lola_Loveyou Thành viên sắp chính thức

Thiết kế không được lung linh như quảng cáo đâu, căn bản quảng cáo toàn đưa thiết kế đẹp lên, chứ chắc nhiều việc, làm chậm nhưng thi công được

16. MaiLan. Phạm

MaiLan. Phạm Thành viên chính thức

Hôm trước vừa thấy mẹ nào hỏi đã ai thi công ở Nội Thất Xanh chưa :):):)

17. Lavender Phạm

Lavender Phạm Thành viên đạt chuẩn

Nói tóm lại là mẹ nó review thi công ở Nội Thất Xanh tốt, đáng đồng tiền bát gạo phải không? Mình đang tính làm nhà, mình inb xin ảnh thực tế nhà mẹ nó được không?

Salt xuro thích bài này.
  18. Khánh Ngọc Ngô

Khánh Ngọc Ngô Thành viên chính thức

Đây là review hiếm khen đơn vị thi công đấy, bình thường toàn chê thôi

19. Thuỳ Chi_ Ngốc nghêck

Thuỳ Chi_ Ngốc nghêck Thành viên chính thức

Cũng bình thường, mình vào page thấy có cây xanh, nhìn cũng thích mà chăm sóc khó lắm, ko có thời gian ấy, nhưng bạn làm bên này thì chắc được, thấy nhiều đánh giá khen, nhiều tiề sẽ thử

20. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

về vấn đề làm nội thất thì nên tham khảo em, có thể nói đồ nối thất bây giờ khá là hữu dụng trong mỗi gia đình, có đồ nội thất không khí trong nhà sẽ mát và còn mang tính chất hợp phong thủy nữa