Mẹ Nghĩ Gì Về Việc Bổ Sung Vi Khoáng Cho Bé

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ Na Xún, 27/11/2019.

1. Mẹ Na Xún

Mẹ Na Xún Thành viên tập sự

GÓC NHỜ VẢ???
    Các mẹ ơi, các mẹ có bổ sung vi khoáng, vitamin hay loại sản phẩm dinh dưỡng nào cho bé nhà mình không? Đợt này Na nhà mình được hơn 27 tháng rồi, mình băn khoăn về việc bổ sung thêm cho con các vi khoáng quá.
    Con lớn hơn đồng nghĩa với việc nhu cầu dinh dưỡng cũng cao hơn, lớn rồi nàng ấy ăn uống cũng kén chọn hơn, chứ không ăn đa dạng nhiều như trước nữa. Có khi thích ăn món gì thì cứ ăn liền tù tì mấy hôm [​IMG]:(. Nhất là cái vụ hải sản muốn nàng ấy ăn thì khó khăn quá. Nên mình nghĩ ăn uống không đủ cung cấp dinh dưỡng cho sự phát triển của con trong giai đoạn phát triển này. haizzz
    Mình cũng đã tìm hiểu nhiều thông tin khác nhau, về các loại vitamin tổng hợp hoặc các loại men tiêu hóa giúp bé ăn ngon. Tuy nhiên theo tìm hiểu của mình một số sản phẩm trên thị trường hiện nay đa phần được chiết xuất từ thành phần hóa dược nên mình rất lo ngại về tính an toàn của nó khi sử dụng lâu dài.
    Mình đang cần tìm một sản phẩm nhiều hơn như thế, vừa bổ sung vi khoáng tự nhiên giúp bé có đầy đủ chất dinh dưỡng để phát triển, tăng cao đề kháng trong giai đoạn chuyển mùa này, vừa cho con một hệ tiêu hóa khỏe mạnh giúp bé ăn ngon tự nhiên mà không bị phụ thuộc vào sản phẩm. Đặc biệt phải chiết xuất từ tự nhiên và an toàn tuyệt đối ạ.
    Có khó quá không khi tìm được một sản phẩm như thế trên thị trường. Các mẹ bỉm thông thái giúp mẹ Na với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Na Xún
    Đang tải...

2. Mẹ Na Xún

Mấy nay mình tìm hiểu nhiều thông tin quá, có rất nhiều sản phẩm mình rất phân vân khi lựa chọn, các mẹ đã dùng cho con sản phẩm gì rồi thì cho mình biết với nhé

3. Mẹ Nana3

Mẹ Nana3 Thành viên tập sự

wow. Bé nhà t cũng tên là Na, Bé nhà t được 3 tuổi rồi, t bổ sung vi khoáng cho bé từ lúc 6 tháng rồi cơ. Bổ sung sớm sẽ tốt cho bé hơn, tránh thiếu chất mà ăn cũng ngon hơn nữa.

4. Mẹ Nana3

Mẹ Nana3 Thành viên tập sự

Mình hay dùng cho bé mấy sản phẩm nhập ngoại, nhưng dạo gần đây được chị họ giới thiếu cho sản phẩm bổ sung vi khoáng, vitamin tự nhiên nên mình chuyển sang cho bé dùng. Tin tưởng lắm vì vi khoáng tự nhiên sẽ tốt hơn nhiều vi khoáng vô cơ.

5. Mẹ Na Xún

ôi, hôm trước tớ cũng đi học lớp dinh dưỡng ở bạch mai ấy, bác sĩ cũng nói về việc bổ sung vi khoáng và vi chất ấy ạ, hầu như ở việt nam viêc bổ sung vi khoáng chưa được phổ biến rộng rãi, mà các sản phẩm được làm từ thành phần vô cơ, chứ không phải là tự nhiên nên mình cũng phân vân ạ

6. minhhien1822

minhhien1822 Nấm tuyết

Các mẹ dùng loại nào vậy ? em cũng đang tìm hiểu, nhiều loại quá mà em dùng mấy loại rồi mà bé vẫn còm chả ăn thua ...

7. Mẹ Naomi

Mẹ Naomi Thành viên tập sự

bé nhà em cũng không thích ăn hải sản ý, mà cũng chưa biết có cách nào bổ sung ci khoáng chi bé, các chị em cho em thôm thông tin nhé

8. Mẹ Na Xún

mình được bác sĩ dinh dưỡng giới thiệu về sản phẩm Laminkid ấy bạn, cũng đang tìm hiểu, thấy các thông tin ok lắm, nguyên liệu nhập từ cannada, bổ sung vi khoáng tự nhiên nên an toàn, không biết mẹ nào dùng chưa nhỉ,

9. Mẹ Na Xún

Mình thấy việc bổ sung vi khoáng còn chưa phổ biến lắm ý, đi khám dinh dưỡng hầu như chỉ kê men tiêu hóa thui, có vè như vậy không đủ cho con phát triển mẹ nó ạ,

10. trangmiu2011

trangmiu2011 Thành viên rất tích cực

Quan tâm ạ !

11. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

12. linhka87

linhka87 Thành viên tập sự

13. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

cơ thể trẻ em còn non yếu rất dể bị tác động của những yếu tố ngoại cảnh nên việc bổ sung vi khoáng cho bé có thể nói là rất cần thiết

14. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

có mẹ nào dùng rồi cho mình xin thông tin với ạ

15. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Thôi chỉ sợ bổ sung lại thành ra quá liều ngây hại nên mình chẳng bổ sung gì, trước mua viatmin D dùng đc 2/3 lại ngừng

16. Mẹ Na Xún

không đâu mẹ ơi, nó có liều lượng cụ thể mà, với lại các chất dinh dưỡng khi vào cơ thể đều có cơ chế thải trừ ra ngoài nếu bị dư thừa mà, nên không lo đâu

17. Mẹ Na Xún

Các mẹ ơi, con bé nhà tớ từ hôm lên hội hỏi ấy, tớ được bác sĩ gần nhà giới thiệu sản phẩm Laminkid, bé nhà t uông được 1 tuần rồi, thấy ăn uống có vẻ tốt hơn, có vẻ hứng thú hơn với các món ăn ạ, vị sữa khá ngon nên bé toàn ăn sống thui, uống thì có vẻ không thích, nhưng cũng hơi đau ví tý, xem nàng ấy hết 3 hộp có ok không thì đặt nhiều cho đỡ tiền ạ. Mẹ nào trên hội sd sản phẩm này rồi cho mình ý kiến với,mua chung để được giá tốt ạ

18. Bác sĩ dinh dưỡng

Bác sĩ dinh dưỡng Thành viên tập sự

xin chào các mẹ, mình là bác sĩ dinh dưỡng, mình sẽ nói qua để các mẹ hiểu biếng ăn là gì, biểu hiện của biếng ăn để các mẹ hiểu hơn.
    Biếng ăn là chứng rối loạn dinh dưỡng thường gặp ở trẻ do nhiều nguyên nhân gây ra: thay đổi sinh lý, tâm lý không thoải mái hoặc một số bệnh nhiễm khuẩn... tình trạng này khá phổ biến trong giai đoạn trẻ từ 1-6 tuổi, biểu hiện là trẻ không chịu ăn và ăn ít, ă không đủ lượng, dinh dưỡng cần thiết.
    Vì thế các mẹ nên tìm hiểu rõ nguyên nhân để có cách khắc phục cho bé nhà mình nhé.
    còn về các sp hỗ trợ biếng ăn, các mẹ nên xem rõ thành phần, hiện giờ có các thành phần vô cơ và tự nhiên, vì thế cần tìm hiểu để có lựa chọn tốt nhất cho con nhé.

19. vuduong22

vuduong22 Thành viên chính thức

nếu tìm dc loại tốt uy tín mình nghĩ là nên bổ sung

20. Mẹ Na Xún

mình đang dùng Laminkid đó ạ, được bác sĩ giới thiệu là vi khoáng thiên nhiên, nguyên liệu nhập khẩu canada. Mình đã cho bé dùng thấy ok lắm, con ăn ngon hơn rất nhiều. MẸ có cho bé dùng loại nào để bổ sung không ạ