Kinh nghiệm: Chi Bao Nhiêu Cho Một Website Là Đủ ???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi ThuyHien91, 16/12/2019.

1. ThuyHien91

ThuyHien91 Thành viên mới

Tại sao lại cần phải làm website trong khi các mẹ đang buôn bán tốt trên Facebook?
    Mình thấy rất nhiều shop đang buôn bán và dè dặt trong việc xây dựng website:
    Mình nếu ra một số so sánh như sau:
    + Xây dựng thương hiệu: Một website giúp bạn xây dựng thương hiệu tốt hơn. Thay vì việc bạn chỉ khách hàng rằng lên trang để xem sản phẩm của bạn. Bạn có thể đưa ra địa chỉ trang web của bạn

+ Sắp xếp và tìm kiếm sản phẩm: Rõ ràng một website sẽ giúp người mua hàng xem sản phẩm thuận tiện hơn.

+ Tính năng: Khỏi phải nói tính năng của một website sẽ nổi bật hơn so với facebook hay trên các forum. Bạn có thể có tin tức, sản phẩm chi theo chuyên mục, đơn hàng....

+ Tính cộng đồng: Điều này thì với một website nhỏ thì việc sử dụng facebook hay forum giúp sản phẩm của bạn được nhiều người biết đến hơn. Tuy nhiên với một số hệ thống kiểu như sàn giao dịch điện tử. Bạn không đơn độc. Ngoài ra nếu các website tích hợp facebook thì quá tuyệt vời. Bạn có thể đẩy sản phẩm lên facebook luôn.

+ Chăm sóc khách hàng: Với một website bạn có thể chăm sóc khách hàng tốt hơn. Đặc biệt là nếu sử dụng các phần mềm như EChat bạn có thể trò chuyện trực tiếp với khách hàng đang xem sản phẩm trên website.

Rõ ràng nếu có một website khách hàng khi thấy topic của bạn hay thông tin trên facebook. Khách có thể vào xem và biết đâu được khi khách xem trên forum hay facebook thấy sản phẩm A nhưng khi vào website họ thấy sản phẩm B họ sẽ mua cả A lẫn B :).

Chi phí để sở hữu một website chuyên nghiệp:
    - Tên miền(domain): ~250K/năm cho tên quốc tế. 350K/năm cho tên miền Việt Nam (chú ý tên miền Việt Nam còn mất phí khởi tạo ban đầu là 480K).
    - Lưu trữ (Hosting): Giá tùy thuộc vào dung lượng bạn thuê. Giao động từ 36K-1M/tháng :D. Mà cần chọn các đơn vị tinh tưởng chứ như một số host hay vị virus dẫn đến google cho vào danh sách blacklist và người dùng vào site sẽ hiển thị cảnh báo virus.
    - Xây dựng website: Tùy thuộc vào đơn vị cung cấp dịch vụ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThuyHien91
    Đang tải...

2. Thinh1234

Thinh1234 Mẹ 1 con

Chuẩn đó bạn ơi giờ công nghệ tiên tiến hết rồi k gì là thừa cả trước em bán mỹ phẩm chỉ bán trên fb với zalo thôi sau thấy m.n bán trên tiki, shoppee, lazada,....em cũng thử thấy cx bán được tốt xong giờ em vừa làm thiết kế website giới thiệu công ty em bán tốt hẳn đi giờ mua đk cả nhà vs xe ở HN. Đã làm thì làm lớn lên các bác ơi chúc các bác kinh doanh thành công nhé !!!!

3. Sinh98

Sinh98 Thành viên tập sự

Chị ơi em cũng đang bán mỹ phẩm ạ nhưng dạo này em đang k có nhiều khách hàng cho lắm chị có thể cho em xin thông tin của cty thiết kế website giới thiệu cty k ạ em cx đang muốn lập web để bán hàng mà trên mạng nhiều thông tin quá ấy chị chả biết cty nào mà làm chi phí vừa đủ thôi giờ em cx k có nhiều tiền lắm để lập web lớp mấy đứa bạn em ý chúng nó cx làm web mà cty đó thì đểu quá rẻ là của bèo mà chyaj chậm mới k dùng đk em đang tìm mấy công ty lớn hơn nhưng xem ra bên họ chi phí cho một web là quá chát á. Chị cho em xin thông tin với em cảm ơn chị nhiều nha

4. ThuyHien91

ThuyHien91 Thành viên mới

Hay quá bạn ơi cảm ơn nhé có thêm thông tin để mk xem xét rồi mk thì chưa làm website cho cty nhưng mà cty mk vẫn bán hàng rất là oke luôn

5. Thinh1234

Thinh1234 Mẹ 1 con

Công ty Creative em nhé ở đường Nguyễn Lương Bằng chị qua đó vài lần ký hợp đồng với trao đổi rồi em. Tham khảo nhé https://creativevietnam.com.vn/thiet-ke-website-gioi-thieu-cong-ty

6. MinhHong13

MinhHong13 Thành viên tập sự

Anh nghĩ các chú nên lập website nó có nhiều lợi ích cho khách hàng của mk lắm được uy tín nhiều hơn. Anh thấy ông nào lập web xong cũng bán đk tốt cả chỉ cần tìm công ty nào uy tín là đk học phải chuẩn SEO nha thì nhanh lên top được. Với anh cứ lập website là nhanh giàu

7. DongQuan48

DongQuan48 Thành viên chính thức

Anh ơi nhưng giờ em chưa có nhiều kinh phí để lập Web. Cửa hàng của em bán ohuj kiện vách ngăn dạo này lại không có khách, em đang hơn nản ấy hàng thì chất đầy nhà, làm ăn thua lỗ nên cx nản k muốn làm, đợt mấy ông bạn em cũng bảo em lập web nhưng em thấy ban đầu cx cần một khoản với tiền duy trì nó hàng tháng hàng năm nữa em cx do dự.

8. MinhHong13

MinhHong13 Thành viên tập sự

Chán chú thế làm ăn phải biết chịu thua lỗ chứ, mk giờ k bán đk hàng k có tiền lỗ đầy đấy thì phài vay đi mà làm chú nhé chứ cứ chán nản ỉ lại thế thì bao giờ giàu đk, làm ăn thì phải biết chịu trách nhiệm chứ giờ mk có thể lỗ có thể k bán đk hàng thì phải đầu tư vào lỗ chỉ là thời gian ban đầu thôi chú nhé khi chú đã quyết làm thì làm hẳn hoi và tới nơi tới chốn, nhất định phải bán đk hàng nhất định phải thế thì mới oke chú nhá. Gắng nên chú anh chúc chú thành công

9. DongQuan48

DongQuan48 Thành viên chính thức

Em cảm ơn bác nhiều nhé em sẽ cố gắng kinh doanh là k lui k bỏ cuộc

10. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

cái này chi phí thì phải tùy thuộc vào đơn vị cung cấp nữa

11. tamtam1994

tamtam1994 Thành viên tập sự

mình từng nghe nói phí để tạo ra 1 website hoàn chỉnh có thể mất đến 20tr đồng và mất khoảng 1-2 tháng mới có thể hoàn thiện trang web

12. daohoadt

daohoadt Bắt đầu nổi tiếng

không phải ai cũng gặp thời thuận buồn xuôi gió như bác đâu ạ. đầu tư vào Online chi phí không phải nhỏ mà lợi nhuận thì chưa chắc đã như ý vì giá cả bây giờ rất cạnh tranh

13. HoangOanhOtv

HoangOanhOtv Thành viên sắp chính thức

đầu tư cái web hẵn hoi, và còn người seo nữa. chứ bỏ ko ra thì cũng khó nói lắm. mà bác kinh doanh gì đấy, mách mối em với

14. huonglanVCG

huonglanVCG Nơi ước đến, chốn mong về

Chủ top viết rất đúng.

15. hien nguyenn

hien nguyenn Bắt đầu tích cực

Em cũng thấy đầu tư website khá ổn những cũng cần phải chịu chi để duy trì và xây dựng được trang web đẹp và lượng xem nhiều

16. BO LINH AN

BO LINH AN Thành viên chính thức

Nếu các mẹ tự mày mò cũng có thể tự thiết kế website cho riêng mình đó

17. trangmiu2011

trangmiu2011 Thành viên rất tích cực

quan tâm !

18. Hoài Thu

Hoài Thu Thành viên tập sự

web mình tự làm, bạn tham khảo có gì inbox mình chỉ cho http://www.hvtland.com/, cũng đơn giản

19. Hoài Thu

đúng rồi, mình quảng cáo facebook xong gắn link web cá nhân mình vào, nhìn chuyên nghiệp hơn và khách hàng còn tham khảo sản phẩm tương tự được, web mình tự là nè http://www.hvtland.com/

20. Hoài Thu

nếu thuê IT làm thì khoảng 2tr thôi bạn ạ