Cần giúp: Bé Bị Viêm Họng Uống Kháng Sinh 10 Ngày Rồi Vẫn Chưa Khỏi Hẳn

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mami Thỏ, 23/5/2016.

1. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

bạn mua cái máy xông mũi của trẻ em ý chịu khó xông mũi họng cho con nhé, bé nhà mình trước cũng bị nhưng xông 2 lần thấy đỡ nhé

Đang tải...

2. Me Tran Ha My

Me Tran Ha My Thành viên chính thức

Trước con nhà mình đi bệnh viện như đi chợ, bé hay ốm lắm, chủ yếu là sốt viêm họng mình cho bé đi đủ các viện Việt nam cu ba, bệnh viện xanh pôn, bv nhi mà chẳng khỏi, các bs nào cũng kê kháng sinh 7 đến 10 ngày. Càng uống nó càng còi và hay đau bụng vì ăn không tiêu. Về sau qua bs ở An dương thì chị ấy giải thích uống nhiều kháng sinh quá sẽ bị tiêu diệt mất vi khuẩn sống nên trẻ càng ngày càng thiếu sức đề kháng và hệ miễn dịch kém. Mình chữa cho con nhà mình có 1 lần thôi là khỏi liền, hôm trước hôm sau hết sốt luôn. Đờm tiêu cũng nhanh và bé không bị mệt sau khi ốm, lên cân tốt không bị sút cân như những lần trước

3. Pupsi

Pupsi Thành viên tập sự

chào bạn. Mình nghĩ bố mẹ ko nên lạm dụng thuốc nhiều quá. Mình hay gửi sỉo chữa viêm họng cho trẻ từ Đức, thấy tốt lắm. Vì nó chiết xuất hoàn toàn tự nhiên. Bạn tìm thử Hustensaft Prospan của Đức xem sao. Hy vọng giúp được bạn.

4. 0988775549

0988775549 Thành viên mới

Bạn cho cháu dùng viên keo dinh dưỡng của pháp đi. viên này có tác dụng nâng cao sức đề kháng và giúp hỗ trợ tiêu hóa và giúp tăng cường trí thông minh của trẻ. vấn đề con bạn chỉ là do sức đề kháng của cháu kém thành ra bị như vậy thôi bạn chỉ cần giúp cháu có sức đề kháng tốt là bệnh tự lui và cụng ít bị các vẫn đề khác thôi. Chúc cháu nhà bạn sớm khỏe.

5. Mẹ Chíp

Mẹ Chíp Bắt đầu nổi tiếng

Kiểu này thì mình nghĩ nên điêu trị tại chỗ (chỗ viêm) hay hơn, đó là bạn chấm thuốc vào họng cho bé, 3-5 lần là khỏi, mỗi ngày 1 lần.

6. smchil

smchil Ponyhouse - Kẹp tóc bờm xinh cho bé

Rất hiểu hoàn cảnh của mẹ nó. Mình đã từng như vậy mà tận 2 đứa cơ, nhà mình đẻ sát nhau cách nhau có 17 tháng. Uống ks liên tục tháng trời mà hok dứt, mệt mỏi suốt ruột. Có bài hay trị và phòng cho con mẹ nhé. Hoàn toàn hok thuốc tây đâu. Mẹ nó làm bài thuốc tỏi + mật ong cho con uống, day huyệt dũng tuyền ở gan bàn chân cho con với dầu khuynh diệp (nhà mình thì dùng dầu cho trẻ em của Đức do em gái gửi về) làm thế liên tục con sẽ đỡ rồi khỏi. Bình tĩnh mẹ nó nhé.

7. Thanh Đan

Thanh Đan Thành viên sắp chính thức

mẹ thử cho bé đến bác sĩ khác xem chứ để lâu không khỏi nguy hiểm lắm ạ

8. gaubeo103

gaubeo103 Thành viên chính thức

So với việc sử dụng thuốc kháng sinh trị ho, nhiều người lại tin tưởng lựa chọn thuốc nam vì nó an toàn, hiệu quả mà lại không mang đến bất kỳ tác dụng phụ nào. Thuốc ho P/H chính là thuốc trị ho của công ty Đông dược Phúc Hưng, được nghiên cứu và bào chế từ các thành phần thảo dược thiên nhiên, có thể giúp bạn chữa ho cho bé.

9. nguyenluat1972

nguyenluat1972 Thành viên tập sự

sức đề kháng kém là trẻ dễ mắc bệnh hô hấp lắm. mùa đông lạnh, lại ô nhiễm không khí, nói chung các mẹ tích cực tăng đề kháng cho trẻ, từ thực phẩm, từ bổ sung thêm ngoài ý ạ. nhà mình cứ 1 năm 2 đợt cho con uống Healtkeytic do viện nhi kê cho từ đợt con bị phế quản. trộm vía con hợp, con khỏe lên nhiều , nhất là bệnh hô hấp ạ.

10. thaovp188

thaovp188 Thành viên đạt chuẩn

B cho mik hỏi thuốc ho P/H dùng được cho bé mấy tuổi vậy, Bé nhà mik hay ho viêm họng tuy nhiên cũng ko muốn lạm dụng kháng sinh mà muốn con duy trì thuốc ho thảo dược thôi. Sp dùng lâu dài có sao ko?

11. gaubeo103

gaubeo103 Thành viên chính thức

Bé > 1 tuổi có thể dùng được thuốc ho P/H đó bạn. nếu bé ho mà ko sốt thì đừng nên cho uống kháng sinh ko tốt cho sức khỏe của bé đâu. Thuốc ho P/H có thành phần thảo dược nên dùng lâu dài cũng ko có tác dụng phụ gì đâu, bé nhà mình dùng mà

12. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình sợ bé bị nhờn thuốc nên mới không có hiệu quả như vậy. bé nhà mình trc cũng bị thế, mà đến bsi bsi kê đơn khác thấy cũng đỡ b ạ

13. trangmiu2011

trangmiu2011 Thành viên rất tích cực

uống thuốc k khỏi tức là trẻ k hợp thuốc , mom nên đổi thuốc để tránh trường hợp bệnh của bé nặng hơn !

14. BHNT_MB_AGEAS_LIFE

BHNT_MB_AGEAS_LIFE Thành viên tập sự

Theo em được biết thì nếu chuẩn thuốc, chỉ cần 3 ngày là tương đối ổn rồi. 5 ngày là khỏi hoàn toàn. Nếu sau 3 ngày không có tiến triển thì nên đổi thuốc. Bé nhà em chưa bao giờ uống quá 5 ngày.

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Hồi bé ốm suốt, uống nhiều kháng sinh rộc cả người