Toàn quốc: Resorts International Có Chất Lượng Và Giá Cả Thế Nào?

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi khanhly11, 20/12/2019.

1. khanhly11

khanhly11 Thành viên sắp chính thức

Đợt này thấy nhiều mom bàn tán rầng rầng về mô hình nghỉ dưỡng theo hình thức mua quyền sở hữu kỳ nghỉ trong 10 năm, 20 năm nên em có vô mạng coi thì thấy có bên Resorts International này đang cung cấp kỳ nghỉ gia đình với khá nhiều điểm lưu trú là các các resort, khách sạn 4 -5 sao trong nước và quốc tế.
    Nhưng vô website https://resortsinternational.vn/ này của họ em không có thấy mức chi phí cụ thể, mà em cũng chưa hiểu rõ ngọn ngành về loại hình dịch vụ này nên tiện đây, em muốn tham khảo ý kiến thực tế của các mẹ xem chất lượng và mức giá của một kỳ nghỉ gia đình tầm 10 năm tại Resorts International này như thế nào?
    Mong các mẹ chia sẻ giúp em. Em thực sự đang rất cần ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhly11
  2. tranthithuy01

tranthithuy01 Thành viên đạt chuẩn

Mom định mua bn năm? Các gói sẽ có mức giá khác nhau nha. Trước mình hỏi thì tầm 3k usd cho một gói kỳ nghỉ 5 năm nha mom.

khanhly11 thích bài này.
  3. khanhly11

Vậy chị đã đi du lịch lần nào chưa?
    Chị chọn gói đi trong nước hay nước ngoài vậy ạ?
    Em tánh mua gói tầm 10 năm liệu có đc k chị?

4. ngonho

ngonho Thành viên chính thức

Quyền sở hữu kỳ nghỉ là mô hình nghỉ dưỡng khá phổ biến ở nước ngoài nhưng việt nam thì mới du nhập vài năm trở lại đây thôi.
    Khi mua gói kỳ nghỉ gia đình như này của bên Resorts International, nhà chủ top sẽ sở hữu 1 kỳ nghỉ cố định hàng năm kéo dài khoảng 7-8 ngày tại các khách sạn, resort 4-5 sao, đều đặn trong khoảng thời gian 5 năm liên tục hoặc 10 -25 năm tùy theo nhu cầu.
    Họ sẽ bán các gói trong nước và nước ngoài giá như nhau thôi, tính ra thì giá phòng sẽ rẻ hơn khoảng 40-60% so với giá niêm yết nhưng để đc rẻ như vậy thì mình sẽ phải trả trước 1 lần cho họ chủ top ạ

khanhly11 thích bài này.
  5. Trà Glucoscare

Trà Glucoscare Thành viên chính thức

Mô hình nghỉ dưỡng này em thấy có cái hay là tạo cho gia đình 1 cái lịch hẹn trước với nhau để cùng đi du lịch, gắn kết tình cảm, giải toả căng thẳng và tạo ra những khoảnh khắc ý nghĩa
    Có điều kiện em cũng mua

6. khanhly11

Như vậy là nếu giá phòng khách sạn cao cấp tầm 4trđ/đêm thì mình mua theo gói kỳ nghỉa gia đình này sẽ đc giảm còn 1.6-2trđ/đêm thôi đúng k mn?

7. haiianh

haiianh Thành viên đạt chuẩn

Như này là sẽ mua mua trước kỳ nghỉ gia đình tại một khách sạn hay một khu resort cố định đúng k?
    Rùi còn phải book vào 1 dịp cố định nữa thì còn gì là chủ động khám phá đó đây nữa????

hoahonggai05 thích bài này.
  8. hoahonggai05

hoahonggai05 Thành viên chính thức

Nhà em cũng mua một gói kỳ nghỉ gia đình 5 năm của ông Resorts International này từ năm ngoái.
    Mua gói trong nước thôi, ở resort mũi Né.
    Cả gđ e 6 người cũng đã đi chuyến đi 8 ngày 7 đêm hồi tháng 8.
    Đánh giá mọi dịch vụ tiện ích đều đảm bảo đúng như cam kết, đặc biệt chi phí lưu trú ở resort tính ra rẻ hơn một nửa so với hình thức book phòng kiểu du lịch truyền thống.

khanhly11 thích bài này.
  9. hoahonggai05

hoahonggai05 Thành viên chính thức

Bạn book bên nào mình k biết nhưng nếu book bên resorts international giống gđ mình thì hoàn toàn đc chủ động nhé. Họ là hệ thống resort cao cấp đến từ Mỹ có quy mô rộng toàn cầu, với hơn 6.000 khu nghỉ dưỡng, khách sạn cao cấp, nên nếu cần, bạn có thể trao đổi điểm lưu trú với các thành viên khác rất tiện. Họ là thành viên của RCI, bạn có thể tráo đổi các điểm lưu trú nổi tiếng như Marriott, Hilton, Hyatt, Sheraton, Disney, Wyndham, Starwood đều c hết nha.
    Ngoài ra, book bên này, bạn ko phải book cố định vào dịp nào trong năm đâu, chỉ cần báo trước cho họ 1 tháng là được. Nhà mình hồi tháng 8 rồi, gấp quá, báo trc có gần 3 tuần mà họ vẫn sắp xếp đc phòng rất ok luôn.

10. khanhly11

chị ơi, mình có đc bảo lưu kỳ nghỉ ko dzậy? Nhỡ mà mình bận kog có đi đc ấy chị.

11. phuongtrang223

phuongtrang223 Thành viên mới

Hầu hết các gói kỳ nghỉ gia đình hiện nay đều cho mình bảo lưu, năm nay ko đi được thì sang năm đi, hoặc sang nhượng, tặng lại cho bạn bè người thân mà.

12. Quyngpham_ha

Quyngpham_ha Thành viên sắp chính thức

Đúng là mua theo gói kỳ nghỉ gia đình như này sẽ tiết kiệm hơn nhiều cm ạ.
    Bình thường, nếu đi du lịch theo kiểu truyền thống mà book 1 phòng khách sạn 5 sao thì giá sẽ tb tầm 3-4trđ/đêm.
    Nhưng nếu đặt qua mô hình kỳ ngỉ gia đình của các bên lớn như Resort International thì giá đc giảm 60% luôn, còn độ triệu rưởi/đêm,
    mà phòng nghỉ dưỡng, bufffet sáng, chất lượng dịch vụ vẫn không có sự khác biệt nào cả.

13. khanhly11

Thank cm nhìu nha!

14. Trần Tuấn Anh 96

Trần Tuấn Anh 96 Thành viên tập sự

Mình có trao đổi trực tiếp với bên resorts international này hôm bữa rồi! Theo nhìn nhận của mình thì chỗ này nếu bạn đăng ký cho cả gia đình thì giá cực kỳ tốt tron nhiều năm luôn. Năm nào nhà bạn bận có thể cho thuê với người khác để lấy lại tiền. Về phục vụ thì mình có thấy gia đình kia review tất tần tật ấy bạn vào xem thử https://voz.vn/t/resorts-internatio...-nghi-duong-free-lieu-co-su-dung-duoc.296142/